(Xin giúp đỡ) Canon LBP 2900 không sử dụng với Window 8 được

viet2uyen
15/5/2013 15:10Phản hồi: 19
Em vừa mới cài Win8 lên con ASUS N56VZ. Ngày trước dùng Win7, cài driver đi kèm theo máy in thì in bình thường. Bây giờ em cài driver đầy đủ rồi mà vẫn không in được. Cứ mỗi lần in là Word/Foxit Reader lại bị treo. Có cách nào giải quyết không các bác?
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn đang xài win 8 phiên bản nào? 32 hay 64 bit vậy?
@nguyenthanhhuy2309 64 bit, ngày trước mình cũng dùng Win7 64 bit 😃
@viet2uyen Máy mình cũng dùng Win 8 64 bit,rồi cài cái driver Canon LBP 2900 của Win 7 x64 mà đâu có bị lỗi gì đâu bạn,rất mượt!! Bạn thử gỡ thật sạch driver LBP đó ra. Khởi động lại máy rồi cài lại thử xem sao!
Đây là driver mình đang dùng: http://www.mediafire.com/?zn5lb2k220dbi1h
@nguyenthanhhuy2309 Lạ thật, lên trang chủ của canon download driver về cài cũng chẳng nhận đc printer, dùng cái phần mềm của bác nguyenthanhhuy2309 share thì 1 phát lại đc luôn. Không hiểu bọn Canon làm ăn kiểu gì :-s
Cám ơn bác =))
sao bác k lên trang chủ canon mà tải driver
mótfonetui
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sagittarius1312 diver canon 2900 trên trang chủ k chạy với win10 bản 64 nhé
lần đầy tiên dùng window và cảm thẩy=> về với mac cho phẻ.ngu ngu bỏ 20tr về thua cả cái ip giá 2tr
xin thẳng thắng nhận gạch đá
dathuong241
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này dùng đúng bản driver cho win 8 mới chạy được. mình cài thừ nhiều bản 64 bit rùi nhưng không được. cài vào có nhận driver nhưng khi in thì lại không được
cuối cùng tìm mãi mới được một bộ driver 32bit,64 bit cho win 8. cài phát ăn ngay.
Share link download đi bác
dathuong241
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viet2uyen để mình tìm lại lick rùi up cho.
xitolala
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào cài đc lbp 2900 cho win 8 cho mình hỏi tí.
1. Các bác cài bằng file setup hay bằng add printer?
2. Máy mình xài win 8 enterprise, đã down driver máy in mới nhất, khi cắm cổng usb của máy in vào thì win tự động cài CAPT driver, lúc này trong printer của mình xuất hiện 2 icon, một là CAPT và một là máy in canon 2900. Nhưng kiểm tra thông tin của CAPT (bằng cách view driver detail của CAPT) thì thấy là driver cho canon 3000. Ko biết có phải do vậy mà máy in bị lỗi, toàn in ra 1 trang rưỡi rồi đứng. Các bác coi giùm cái CAPT driver (trong device and printer của các bác) là canon 2900 hay 3000.
Mình sao cắm vào nó hiện lên báo USB 3.0 ko phù hợp tại sao nhỉ?. Máy mình chỉ có cổng 2.0. Đến giờ chưa cài được driver đây. Chán quá
xitolala
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Lê Hữu Khánh Nó báo sao bạn. Lap của mình cũng cổng 3.0
máy in này sài tốt, bị cái đời xưa ùi ko bik có hỗ trợ w8 hok nữa
xenlong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cài theo link mediafire của bạn nguyenthanhhuy2309 ở comment #4 sử dụng tốt đấy, chứ cài theo file tải trên trang chủ Canon không có sử dụng được. Mình đã tải link mediafire và sử dụng được rồi.
datkathay
ĐẠI BÀNG
9 năm
Gặp đúng thầy đúng thuốc. Cảm ơn nguyenthanhhuy2309 nha. Xài link mediafire là cài ổn, linh canon không cài được đâu.
CO BAC NAO BIET FIX LỖI 5B00 MÁY IN CANON G1000 KO CHỈ E VỚI

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019