Xin giúp đỡ-USB 3G mobifone bỗng dưng không thể chạy được trên laptop

hjepsi_culan
6/2/2012 9:27Phản hồi: 12
Em có 1 cái USB 3G của Mobifone.Lúc trước vẫn dùng bình thường.Tết về quê chơi cắm vào laptop Sony Vaio check mail thì không thể vào mạng được.2 thông số UP and DOWN không lên (xin lỗi em không biết gọi đó là số gì nên gọi đại vậy,2 con số ngay sau mũi tên lên và xuống đấy ạ 😔)
Lên thành phố lại thì vẫn không dùng được dù có sóng.Em cắm thử vào máy bàn dùng Win Xp thì dùng bình thường:( .Và em cũng thử cắm vào 1 laptop khác chạy Win7 thì cũng không vào mạng được.Cả 2 laptop đều dùng Win7 bản 32bit.Trước và sau tết đều cắm vào cùng 1 laptop mà lúc trước tết được sau tết thì không :(
Có ai biết USB của em bị gì không ạ ? mong mọi người giúp đỡ và chúc mọi người 1 ngày vui vẻ 😃
Em đã thử nhiều cách rồi mà vẫn không được và search không ra nên mới hỏi ạh,nếu có sai sót gì mong mọi người bỏ qua 😃
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up up...không ai giúp đc em ạh 😔
up...................................................ai giúp em với 😔
phuongorg
TÍCH CỰC
12 năm
Cài trên win xp mà chạy ngon, win7 thì lại ko dc. Liệu có thể do win rồi. Nếu ở HN bạn mang qua mình xem cho
xmasterz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Do máy tính thôi, xem trong phần device manager có tên modem nào của usb 3g ko ?
Cảm ơn bác,nhưng mình ở Tp.HCM 😔
Tối mình sẽ về xem lại thử,cảm ơn bác rất nhiều vì đã giúp đỡ 😃
lkd_l
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết usb của bạn loại gì, làm theo cách trên thử xem nếu không được bạn thử update fw mới nhất cho nó đi. Cái của mình up lên fw mới nhất chạy như gió luôn 😁
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up firmware cho usb thì làm thế nào
Thank các bác,USB của em là loại này ZTE MF367 .. hình nó đây ạ

Có ai biết nó bị gì không 😔 mấy bữa nay chuyển nhà nên cắt ADSL,giờ không có 3G nữa.... :((
lkd_l
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn thử vào trang này http://dc-files.com/files/zte/modems/MF332/ chọn fimware update bấm vào cái hình bàn phím mà down về up date thử xem nhé
Fimware MF367 mình không tìm thấy bạn à
kizuno
TÍCH CỰC
12 năm
bác mua cái usb đấy bnhiu thế ?
Thank bác đã xem giúp,em sẽ vào tìm thử
Chúc bác 1 ngày vui vẻ
hàng này mình đc tặng bác ah :p
bạn gỡ hẳn đi rồi cài lại, khi cài tắt trình duyệt diệt virut đi, cài xong reset lại máy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019