Xin hỏi cách xử lý Iphone 2g khi gặp vấn đề?
hieunm8820
10 nămBình luận: 20
Tình hình là em mua lại 1 con Iphone 2g loại 8G của một anh trên diễn đàn ở chỗ Plaza Thái Thịnh, nói là bán cho vợ vì vợ sinh con không dùng đến, hồi đầu chưa có kinh nghiệm mua nên em không biết con màn nó bị ố, mà mua nó tận 3tr giờ thấy mình ngu quá. Sau khi về dùng được khoảng 2 tháng máy bị hỏng cảm ứng chỗ slide to unlock nên máy không làm gì được, có post bài hỏi các bác trên này nói phải thay màn mới xử dụng được, do bận nên chưa thay được ngay, để một thời gian tự nhiên mất hết các ứng dụng, tới gần Tết đem thay chỗ anh Tuấn 114B Thành công hết 1,3tr giá rẻ nhất thì phải.

Về nhà vẫn chưa dùng được vì máy tắt nguồn liên tục, hỏi ra mới biết pin hỏng, đem ra anh TUấn tiếp thay pin hết 250k + thay nắp nhựa 150k tiện nhờ anh cài ít phần mềm ứng dụng để về chơi game nhưng kết quả không cài được

Đem máy về nhà hí hửng thôi để nghe và gọi cũng vui rùi, nhưng vẫn chưa dùng được vì pin không sạc được, cứ sạc được một lúc là lại ko vào.

Lại qua anh Tuấn xem thì thay cho quả khác, sạc lun thì có vào, về nhà sạc chỉ được khoảng 3/10 thì lại dừng lại không sạc được nữa

Giờ chán không buồn mang đi sửa nữa. Em hỏi các bác lần cuối để quyết cho em nó ra đi hay là để lại cất trong tủ. Câu hỏi của em như sau!;
1. Không sạc được pin là do pin hay máy? Do máy có sửa được không? Giá bao nhiêu? Iturne không nhận máy là do máy, liệu có xử lý được không, vì không cài được game thì dùng cũng chán?

2. Máy lỗi quá nặng không sửa được để hiến xác hay cất đi để làm bài học kinh nghiệm khi thử vào dòng Iphone?
20 bình luận
itune ko nhận máy à? theo e thì nó là đồ đểu rồi........!
Hồi đầu em nó nhận vô tư< sau vụ slide to unlock chết em nóa mới như vậy! Thôi cất đi cho con làm đồ chơi vậy!
infinity98
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cất tủ kính 20 năm sau đem bán đấu giá hàng hiếm thôi. Đồ 2g bh toàn tàu thôi làm j có chính hãng. Mình cũng đã trải nhiệm 2g kiểu đó r ^^
Vẻ như bạn vất vả với e này quá nhỉ, thôi cất đi làm kỷ niệm bạn ạ.
Hjhj bác chủ tốp suj that.em kung co chú jống bác nhung táo thật kô phảj táo trung quốc mỗj tộj em nó gkẻ lở wá.hỏj gjá káj nắp nhôm bằng nửa gjá em nó.thôj cho em gkẻ lun hjhj
tính ra cũng tiếc cho bạn thật,tốn cả đống tiền mà chưa đc sử dụng tý nào đã phải cất vào tủ.đằng nào cũng đã tốn thuốc thang cho e nó rồi,vậy sao bạn ko chạy chữa tới cùng để e nó sử dụng đc luôn.nếu bạn ở gần mình thì mình sẻ giúp cho
www.storeibvn.com
Ok bác, em sẽ mang em nó qua, đằng nào cũng coi như die rùi!
mà bác tận trong Nam, em chịu rùi!
kimduyxxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con Iphone 2G của em đang bị liệt dòng 456, định đi thay nhưng vẫn chưa tìm được chỗ nào, đang phân vân Nhật Cường nhưng đắt quá, chỗ bác thay 1,3 tr có bảo hành không ạ? Dùng cảm ứng có mượt không? Thay màn mới có đẹp không ạ?
Không bảo hành bạn ah! Màn thì theo mình luộc lại từ máy khác thôi, bọc trong giấy vs ;), co nhu cầu mới có người chạy đi lấy, mấy lần đến đó mình thấy có ông tàu khựa cung cấp linh kiện iphone ;)
kimduyxxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
thôi bác để lại cho em cái màn đi, bác nhé 😃
với số tiền đi sửa đó thì mua được 1 cái khác hoàn chình rổi còn cái đó mang qua em , nhà em dạo này nhiều chuột quá mang qua em chọi nó chơi
Chỉ sợ lắp vào con của bạn thì nó lại die chỗ slide to unlock thì ngại lắm. Cho mình một chút thời gian qua chỗ anh Tuấn gì đó check lại lần cuối rùi trả lời bạn nhé, về nhà nhìn nó nằm đấy mà bực quá! :cold:

---------- Post added at 12:23 PM ---------- Previous post was at 12:22 PM ----------

Mỗi lần ngã là lần bớt dại! Ai khôn mà chẳng dại vài lần.

Xót lắm chứ, ngần ấy tiền mua được cái ngon, mà đúng là số lận đận bạn ah!
kimduyxxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
up cho bác nào muốn bán màn hình 2g cho em ạ 😃
em có cái 2G . lúc trước e nghèo k tiền mua cái xạc lô xài xong cái màn hình nó bị mờ mờ . mờ ít thui nhưng vẫn nhìn dc bình thường. lâu lâu nó lại rõ lại dc 1 2 ngày rùi lại bị tiếp cảm ứng vẫn bình thường. ai biết cách sữa chỉ mình với có phải nó bị lỏng hay gì ko. (mình k có tiền thay màn hình nha 😔 )
tóm lại iphone 2 hay 3 hay 4 là hàng xịn đêck sợ chỉ lo cái sạc là đểu nên mình khuyên chân thành các bác xài iphone nên sạc bằng cáp qua máy tính cho lành nhé không thì nhỡ đâu..........
lklk12
TÍCH CỰC
10 năm
Coi như toi gần 5t mà trả đc gì hết chỗ đó mua đc iPhone 3GS lock rồi đó bác à :dance:
Cac bac dung ip 2 chupchinh cho e xem ti
Chụp hình em nó lên ah bạn, chupchinh mình không hiểu
mình có con 2g đang bị treo.bật chỉ lên hình kết nối với itune. khi restor thì nó báo lỗi 21. mình hỏi các bác pro thì kêu bị phần cứng.mình đã mua lumia 520 nên ko sửa nữa.ai có nhu cầu mua lại thì lh mình nhé.0984.378.730. mình ở gần Khu công nghiệp Quang Minh - Mê Linh - Hà Nội
21 thì phần cứng chứ còn gì nữa ạ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019