Xin hỏi về mã máy Xperia Z2 (D6503, D6502)

taenuocmat
15/10/2014 18:17Phản hồi: 12
Như tiêu đề, mình chuẩn bị mua em Z2, nhưng mới dùng Sony nên chưa biết về mã máy,
D6503 là hàng công ty hay hàng xách tay vậy các bạn,
Nên mua hàng công ty hay xách tay, 2 máy có khác gì về nhau không.
Tư vấn giúp mình với! 😃 😃
Thank !
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu có điều kiện nên mua hàng công ty cho đảm bảo đấy bạn (nhưng giá chênh lệch 2 3 triệu) nên nhiều ng hay chọn mua xách tay cho đỡ bị thiệt hại hơn 😃

Về cơ bản thì tính năng các máy như nhau, khác biệt 1 chút về phụ kiện đi kèm giữa các loại (riêng phiên bản Nhật mã SO-03F thì có bộ nhớ trong 32GB thay vì 16GB như thông thường) ;) D6502 là chính hãng bạn à, D6503 là phiên bản hỗ trợ mạng 4G LTE ...
vicmobi
TÍCH CỰC
10 năm
test kỹ và mua thôi bạn à z2 hàng xách giá khá tốt
Anhtuan73
ĐẠI BÀNG
10 năm
B mua xtay thì có thêm dock sạc và tai nghe chống ồn , còn khác nhau thì mod LIENHUONG đã nói rồi , m chỉ bổ xung thêm 1 chút là phiên bản Nhật có thêm cổng hồng ngoại để điều khiển các thiết bị ngoại vi , m đang dùng xtay mua được mấy tháng rồi thấy rất tốt , không bị các lỗi vặt
@Anhtuan73 Z2 Nhật đâu có hồng ngoại đâu bạn, chả hiểu sao phiên bản này lại bỏ 😃
Anhtuan73
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LIENHUONG Có khi m nhầm , trước m đọc trên SEcafe thấy bảo là có
Bạn đang dùng bản xách tay thì cho mình hỏi về vấn đề pin của em nó, nếu như dùng nghe gọi, thỉnh thoảng vào facebook với đọc báo 1 lúc, chơi game lúc thì pin có sang được ngày thứ 2 không.
Với cả máy dùng có bị nhanh nóng không bạn.
Tư vấn giúp mình. mình cảm ơn. 😃 😃
Anhtuan73
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nghe gọi ngày tầm 10 cuộc , Facebook với đọc báo tầm 1 tiếng , game tuỳ theo b chơi game gì , chơi ít thì cũng được gần 2 ngày , máy dùng rất nhanh nóng vì nó là điện thoại chống nước , nhất là quay video 4k , chơi game nặng , quay 4k thì chỉ được 5 phút thôi , onscreen trung bình được 6h30 đến 7h , b có thể vào sonyfan để tìm hiểu thêm nhé , chúc vui
rihannamama
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Anhtuan73 bbạ mua ở cửa hàng nào thế, mình cũng tính mua 1 con, nhưng xa SG quá tính liều mua hàng từ xa của cellphones, hên thì gặp máy tốt xui thì chịu
Anhtuan73
ĐẠI BÀNG
9 năm
@rihannamama Mình ở Hà Nội , m mua đợt đầu tiên nên ko lo máy dựng , b giờ dựng nhiều rồi , mua thì cẩn thận nhé , m cũng chia tay e nó rồi
rihannamama
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Anhtuan73 Nói thật m ko rành đt, chính hãng thì với ko tới, giờ cũng tính mua cái z3 hay z2 xách tay mà nhiều loại quá hoa cả mắt, có loại cần cài rom mới dùng được, có loại ko cần, ko biết mua loại nào luôn, trên lệch 300k
Sony Xperia Z2 D6503
Sony Xperia Z3 au KDDI SOL26
Anhtuan73
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nên mua bản xách tay quốc tế nhé , có cập nhật thì cũng được cập nhật đầu tiên , m dùng xtay ko thấy lỗi j cả , trong khi bản dành cho Việt Nam nhiều bạn kêu lỗi lắm , ko biết j thì đi cùng thợ hoặc ng hiểu biết về ĐT xem cho , mua xtay mà ko biết j thì dính hàng dựng ngay ,
timinghaft
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cung đang định mua xách tay z2. Nhưng không biết mua ở đâu đc....a e ai đã mua rồi tư vấn mình với ....mình đang định mua ơr hnam.. Mình ở SG ..thanks a e

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019