Xin hỏi về mua smartphone online tại fpt, tgdd và vienthonga

lesynam
18/5/2017 11:24Phản hồi: 11
Chào mọi người!
Tình hình là mình đang muốn mua điện thoại Galaxy S7 cty.
Mình có tham khảo giá bán online tại các siêu thị lớn là fpt, tgddvienthonga thì giá lần lượt là 10tr9, 11tr và 10tr6.
Mình có tới fpt kiểm tra thì tại siêu thị chỉ còn 1 cái đặt trên kệ ko bỏ hộp, nhân viên bảo cái này là mới 100% và là cái cuối cùng nên có chế độ giảm giá như vậy. Mình kiểm tra thì thấy máy khá cũ và lem luốc ở phần seal dán, jack 3.5 thì hơi trầy 1 xíu. AE tư vấn giúp mình có nên mua con này ko, liệu có phải hàng trưng bày ko, à mà nhân viên còn nói ko được kết nối wifi vì sẽ kích hoạt bảo hành vậy có đúng ko? Mình có qua 1 shop khác của fpt thì cũng có 1 con và tương tự như con trên.

Sau đó mình có qua vienthonga hỏi con 10tr6 mua online thì nhân viên ở đây bảo hàng này là hàng sale đã dùng rồi nên mới có giá như vậy. Sau đó mình về có thử đặt hàng online ở đây thì được nhân viên gọi lại và bảo hàng này là hàng mới nguyên hộp 100% chất lượng giống với hàng ở shop.
Hôm nay hàng đã được chuyển về shop gần chỗ mình, nhân viên điện mình ra lấy. Theo AE hàng online này có đảm bảo ko, mình sợ trước 2 thông tin trái chiều này quá, có nên mua sản phẩm này Online ko khi mà Galaxy S7 đã hết hàng ở đa số các shop.
Siêu thị lớn như fpt, vienthonga liệu có uy tín, nhờ AE tư vấn chân tình giúp.

Cảm ơn!
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ có người mua nhầm chứ người bán không bao giờ nhầm
lesynam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ntdieu Vậy mình có nên mua ko bạn, cần lắm 1 lời khuyên.
lesynam
ĐẠI BÀNG
7 năm
AE tư vấn giúp mình ở Bạch Long với ạ. Hàng ở đây có uy tín ko ạ?
https://bachlongmobile.com/samsung-galaxy-s7-edge-xanh-san-ho.html?gclid=CPS7gojA-dMCFQsnvQod37IGfg
lesynam
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có ai giúp mình với đi ạ!
có vẻ là hàng đã mở và trưng bày sau đó được đóng lại hộp, bạn cứ mua con nào mà bạn bóc hộp luôn cho yên tâm ^^
lesynam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TranKhanhHung Bạn đang nói con nào thế fpt hay vta, mà giờ kiếm hàng nguyên seal ko có đâu.
lesynam
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao nhiều người xem thế mà ko ai giúp được mình ạ.
hoanghd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn đứng ở góc độ người chủ hệ thống bán lẻ đi, bạn đã có hệ thống cửa hàng và có nhân viên luôn phục vụ ở đó rồi, bây giờ khách mua online bạn bảo nhân viên mang hàng tận nhà cho khách thì bạn có tính phí vận chuyển không, bạn có giảm giá cả vài trăm nghìn đến cả triệu đồng không (tính trong trường hợp hàng mới zin 100%)
lesynam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoanghd Bạn tư vấn thâm thúy quá làm mình cứ mơ hồ, có nghĩa là hàng giao online ko đảm bảo phải ko bạn?
dacviet
TÍCH CỰC
7 năm
Không có vụ nối wifi kích hoạt đâu, trước mình mua chưa kích hoạt phải ra nhân viên thegioididong nhắn tin kích hoạt bảo hành bằng sim chuyên dụng mới đc. Chẳng qua họ sợ bạn nối wifi kết nối lung tung thôi.
Bạn cứ ra xem máy online đó đi, nếu còn nguyên cái seal hộp thì lấy, cứ bóc ra kiểm tra cho kỹ là được. Phải đảm bảo bạn thật có thời gian, ngồi test cho kỹ vào. Đặc biệt cá màn hình, bạn phải dùng lâu, ngồi dùng một lúc xem nó có lưu bóng mờ không.

Gửi từ SM-G930F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Bạn kiểm tra nếu máy còn nguyên, không trầy, đẹp thì lấy, chứ như trên thì thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019