Xin hướng dẫn cách hiển thị % pin trên status bar

shirou21
12/7/2013 15:2Phản hồi: 9
Em mới dc sử dụng meego, xin cho em hỏi cách hiển thị % pin trên thanh status với,em tìm nhưng ko ra, em cảm ơn.😃
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

shirou21
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai giúp em được ko ạ?😃
@shirou21 tìm thử trong kho battery widgets (đại khái thế)
pippo0903
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn cài Qtweak nhé, sau đó chọn T-3 (trước đó phải cài inception) rồi 1 - 0 -1, có cần mình hướng dẫn kỹ hơn k?
shirou21
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pippo0903 hì, em vẫn cần bác ạ, em gà quá loay hoay mãi mà ko dc,hôm nọ em tìm dc hướng dẫn này:
" Hiện % Pin N9:
+ Cài Inception: chạy n9qtweak. gõ EE
Làm theo yêu cầu enter... cài xong thoát n9qtweak.
+ Bật lại N9qTweak. Cài unrestricted system-ui: gõ T-1-1-1-0
Cài xong lại gõ T-1-1-1-11 để cài hiện % pin là xong "
em cài cái Cài Inception thì nó bào thành công rồi nhưng đến bc gõ cái này T-1-1-1-0 thì toàn ko dc, em vừa thử gõ T3 enter xong nó tự thoát luôn.Mong bác hướng dẫn em.😃
pippo0903
ĐẠI BÀNG
11 năm
ừa, từng bước nhá:
1. cài Qtweak, chắc ok rùi.
2. cài Inception. ok nốt nhé
3. vào Qtweak, gõ T-3-1-1-0, sau đó đợi chạy hết, chon r để return, sau đó chọn vào lại T-3-1-1-1 hoặc là T-3-1-1- những j mà bạn muốn cài, nếu chỉ cài & pin thì chọn 6 thui, nhg mà nhớ là phải back up lại Qtweak như lúc đầu mới cài ý, k thì bị xung đột lại phải chạy lại Flash thì khổ
shirou21
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em cảm ơn bác đã hướng dẫn em tận tình.😃 nhưng mà em làm theo mà vẫn chưa dc,đoạn vào Qtweak, gõ T-3-1-1-0, em gõ xong enter nó hiện lên thông báo " Thanks for using script", em ấn enter lần nữa nó thoát ra, mà có dòng hướng dẫn nhưng mà chọn R là reboot ạ.
pippo0903
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay bác chưa cài Inception nhỉ? e vừa cài lại thử, đúng là T-3-1-1-0 xong sẽ có chữ done! coderus system UI installed successfully ý@@
shirou21
ĐẠI BÀNG
11 năm
em cài iception rồi, cài xong em ấn quay lại rồi gõ luôn T-3-1-1-0, em ấn enter nó ko hiện gì hết mà chỉ hiện " Thanks for using script", ko biết em làm sai chỗ nào nữa.
từ đầu đến cuối 😃 . Cài đặt > bảo mật > chế độ nhà phát triển . Sau đó tải n9 qtweak về , đầu tiên là ee>1 . Tiếp là T> 1 hay 2 hay 3 gi cũng được ( nên chọn cái thứ 3 ) ở đây mình sẽ chọn 3 nên sẽ là T > 3 > 1 > 1 > 0 , sau đó T 3 > 1 > 1 > 6 là hiện % pin , ngoài % pin còn nhiều tùy chọn khác hay nữa 😃 thích cái nào cứ T > 3 > 1 > 1 > x mà chọn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019