Xin hướng dẫn sử lý BlackBerry PlayBook mới

Nhân ái
21/2/2013 3:9Phản hồi: 11
PB mới mua, đang dùng máy thỉnh thoảng máy lại yêu cầu "Sign in with your BlackBerry ID" với tên mặc định của người bán. Làm thế nào để chỉnh lại mà không làm thay đổi nhiều.
Thanks.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu bạn không sợ mất ứng dụng và game đang có trên máy thì vào setting - security - security wipe nhập vào ô trống chữ blackberry chon wipe data, nhưng nhà bạn phải có wifi để active máy lại nha!
Mình làm đúng như hướng dẫn, xong chỉ còn mỗi trình duyệt web. Làm theo hướng dẫn (bước 4) của Vũ Hải cập nhật rất lâu, sau đó như bạn nói máy đòi wifi mình để sẵn wifi để active như bạn nói nhưng ko hiểu sao nhập pass của wifi vào mà nút connect lại bị mờ đi. Hiện giờ đang chịu chết không hay dở gì được
Bạn khởi động lại máy rồi làm lại coi sao.
Sau một đêm nạp đầy, đến CQ sử dụng wifi của CQ, PB lại vào được và bắt đầu quá trình setup. Tuy nhiên, chỉ đến mục cài BlackBerry Brigde thì lại bị thông báo "Manual pairing timed out" và kèm theo nút Try again. Thử mấy lần "Try again" rồi chưa được bạn ạ.
bạn bỏ qua bước cài BlackBerry Brigde đi.cái đó cài sau cũng được mà.
Thanks bạn vì đã theo dõi và động viên. Mình đã làm được rồi và đang cài đặt dần lại máy... mọi việc đều OK cả.
PeterTT
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nhân ái Cài sao bạn, hướng dẫn sơ mình voi, chứ máy mình sau khi Wipe thì chỉ vào Web dc thôi. Hee
khong có j đâu bạn, mình chỉ giúp những j mình có biet thôi.chúc bạn vui vẻ với con playbook nha.chuẩn bị lên BB10 thôi.hi,chào bạn.
Xin hỏi thêm bạn: Tại sao khi cắm PB vào PC, sau khi cài đặt lại, thì ko thấy PB được sạc thông qua PC nhỉ?
@Nhân ái Để mình trả lời hộ: dòng sạc qua cổng usb laptop quá nhỏ để sạc được cho PB nên mặc định PB không cho sạc qua usb ( dong sạc chuẩn cho PB là 1800 - 2000 mah so với dòng sạc thông thường của điện thoại khoảng 700mah, dòng sạc từ usb laptop khoảng gần 500mah )
kuku3d
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em mới mua 1 con playbook chiều này, lần đầu sử dụng, em có vài thắc mắc mong các bác giúp đỡ:
- Để wipe lại máy lập BB ID mới, những ứng dụng của người sử dụng cũ sẽ bị mất đi hoàn toàn hay có thể cài lại ( như trên đt BB)? Ý em là ứng dụng đã mua sẽ theo PIN máy hay theo BB ID?
- Việc đồng bộ dữ liệu giữa PC và PB thông qua cổng usb có tương tự như BB?
Cám ơn các bác!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019