Xin hướng dẫn vượt lỗi "still waiting for root device"

duynghia1998
19/3/2013 10:59Phản hồi: 14
Xin hướng dẫn vượt lỗi "still waiting for root device"
Em cài mac lên con Acer aspire 4750. Tình hình là kéo torrent đêm ngày bản ml 10.8.2 của thằng Niresh, về dùng easybcd để tạo cái menu boot trực tiếp từ iso (file nó k ghi đc ra usb) và đã boot được vào chameleon. Em dùng các flags sau: -v -x busratio=24 GraphicsEnabler=No USBusFix=Yes UseKernelCache=No -f -F
Sau đó thì nó boot nhanh lắm, không load kext dài cả trang nữa đâu mà chỉ chạy vài dòng rồi vô luôn phần sau. Và đây là hình lúc em bị kẹt
Các bác cao thử làm ơn giúp em, lỗi này có vẻ nhiều người gặp nhưng em không biết làm sao qua được cả. Em đã format sẵn 1 phân vùng hfs+ rồi, chỉ còn vào được installer là xong. Tks các bác nhiều
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boot từ file iso to như vậy em sợ k khả thi
sao bác ko cài máy ảo hay mượn ai đang chạy mac mà restore ra usb
ngo_bakabon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu bạn boot bằng usb trên laptop thì thử đổi cổng usb khác trên laptop đi, thử từng thằng một.

Mình cài cũng bản này trên laptop mà nó chỉ dùng dc duy nhất 1 cổng USB của máy, kể cả sau khi cài.
Yeah, đã thành công. Em đã cài được rồi, nhưng hôm qua ngu lại cài kext lung tung nên h k có macdrive để edit lại file kext
mình dùng win 8
ngocdn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duynghia1998 Bác vượt qua bằng cách nào vậy, chỉ giúp với ! 😔
@ngocdn Dùng usb ngoài cài là được
ahuy5969
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngocdn Bạn đổi cổng USB nhé, hôm trước mình bị, đổi cổng usb khác là đc.
@duynghia1998 Mac Drive 9 dùng cho Windows 8 được nè: http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-cai-macdrive-9-tren-windows-8-x86-x64.2113607/
Không chịu Search gì cả 😁
mrhanam102
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn ơi bạn qua kiểu gì vậy mình cũng bị luôn
Mình
Bạn ơi, mình cũng dùng file iso để boot như bạn, bạn dùng usb để boot vào, giờ có cách nào sửa lỗi mà không cần dùng usb ko bạn, mình thấy dùng usb ko dc tiện cho lắm
ahuy5969
ĐẠI BÀNG
11 năm
@liwenjing93 cài bootloader cho mac chưa bạn?
dùng usb ngoài là sao hả bạn , mình dùng dell xps 15 - có 3 cổng usb dùng cái nào cũng không được 😔
ahuy5969
ĐẠI BÀNG
10 năm
@viethoa0405 con này, hình như toàn là cổng usb 3.0 thôi đúng ko bạn. chắc phải quăng thêm kext 3.0 vào usb cài đặt rồi bạn ơi.
Chính xác
Quăng vào sle rồi boot -f
chienfz
TÍCH CỰC
4 năm
Đào lại . bác chủ top hướng dẫn cụ thể cho e phát . e cũng đang dùng con 4750 để giả lập mà nó đang treo ở still...root device. Em dùng thẻ nhớ 8GB đầu đọc thẻ là usb2.0 . e thấy bọn nó vẫn làm đc mà e kg làm đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019