Xin iFile cho IOS 4.2.1
binmsc
12 nămBình luận: 15
15 bình luận
kekenano
TÍCH CỰC
12 năm
Vào cydia mà cài bác ơi
iphone113
ĐẠI BÀNG
12 năm
Source: cydia.xsellize.com
Bác chủ topic đã dùng được CCK chưa? Mình đang nghi là vấn đề ở FW 4.2.1 chứ không phải do iFile.
binmsc
TÍCH CỰC
12 năm
Cảm ơn mọi người! Mình đã cài được iFile rồi, và đã dùng được Camera Connection Kits với IOS 4.2.1. Mình lấy từ heaveniphone.
Bạn có dùng được Usb không hay chỉ dùng SD? Mình không dùng được Usb.
Dùng usb đc nhé bạn, bạn restart springboard lại hoặc reboot iPad lại xem, có đôi lúc iPad sẽ không nhận đc usb khi bạn cắm CCK vào, restart lại rồi vào ifile check lại là xong
Bạn dám chắc không? Đây là FW 4.2.1 chứ không phải 3.2 nhé. Ifile mình dùng là bản 1.3.2-2, chưa thấy bản mới hơn. Vơi FW này thì iPad không nhận thẻ nhớ USB trước khi chạy iFile cơ.
Bạn cho mình tên source và chỉ cho mình cách add source heaveniphone vao cydia được không. Mình không add được vào.
heaveniphone.com/cydia, source: cydia.xsellize.com cũng thế thôi, iFile mới nhất cũng chỉ là 1.3.2-2.

Bạn binmsc chạy đâu mất tiêu rồi? Vấn đề đâu phải do iFile mà là do FW và CCK, bên kia có bác dùng CCK Tàu thì mới được, hàng xịn thì chỉ dùng SD chứ không dùng USB được đâu.
binmsc
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đang dùng với USB bình thương mà, cả SD card cũng thế. Có điều khi trước USB nào cũng xài được, nay thì nó kén USB, có cái được có cái không nhân (báo không đủ nguồn).
Mình cài rồi nhưng đúng là không dùng được. Chán thật
wall_iscol
ĐẠI BÀNG
12 năm
chung số phận! Nếu mà không dùng đc USB trên 4.2.1 thì quả là lãng phí bộ CCK quá! Coi bộ chỉ còn trong chờ iFile upgrade lên version mới thôi!
Dùng tạm thẻ SD thay USB đi các bác, chắc tại SD ít tốn điện hơn. Đành chấp nhận bán lại cái kit đọc USB cho bác nào dùng FW cũ thôi.
KevinXXX
TÍCH CỰC
12 năm
Từ từ iFile nó update làm gì mà gấp gáp bán đi thế bác. Vừa mới lên 4.2.1 còn hàng trăm hàng nghìn app chưa tương thích cơ mà, kể cả Jb cũng đã phải là untethered đâu .... Khi nào mà ra untethered JB và iFile update nếu ko xài đc rồi bán cũng chưa muộn, mà kể cả lúc đó bán sợ cũng ko ai mua đâu, ai cũng lên 4.2 hết chứ ở lại 3.2.2 làm gì ?
iPad không nhìn thấy USB mà iFile nhìn thấy thì siêu nhỉ? Mình bán cho các bạn không dùng tiếng Việt! Mình lên 4.2 cũng vì tiếng Việt thôi chứ cái Multitask lởm của iXXX thì vớ vẩn.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019