[Xin phần mềm] Xin phần mềm duyệt web có thể chạy flash

cupidon192
12/7/2011 14:22Phản hồi: 25
Mình sử dụng đồ cổ Kaiser TyTN II, mới up ROM từ Window Mobile qua Android 2.2 dùng thử, cảm thấy khá tốt, máy chạy Froyo khá mượt, nhưng mà mỗi tội khi duyệt web thử tại các trang như mp3.zing.vn hay youtube thì không thể nào chạy flash được với Opera Mini. Hồi trước xài Window Mobile thì có Skyfire chạy rất tốt mà gần đây skyfire cũng ngừng hỗ trợ người dùng Việt. Bạn nào biết phần mềm hỗ trợ cho con Kaiser của mình duyệt web thì giới thiệu mình với, xin cám ơn nhiều. Mình cũng cài thử adobe flash mà cứ bị báo lỗi, không cho cài.
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

acax456
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trong topic phần mềm có puffin wrb browser của mình post kìa. Ko search lo hỏi r :-<
cupidon192
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ờ, mình cũng tìm rồi, thấy có rất nhiều phần mềm, nhưng mà có điều là mình muốn hỏi ý mọi người xem thế nào, tại vì máy mình thuộc đời cũ nên phần cứng có thể nó không hỗ trợ tốt. Hồi trước xài WM thì cũng chỉ có skyfire mới làm được chuyện này, nên mình hỏi ý kiến các bạn trước. Ai có phần mềm chạy flash web tốt trên kaiser giới thiệu giúp mình.
missu88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dolphin browser HD-->ok
Dolphin van ko dc.ko lam tnao cai flash dc nhj
minh dung ss s5570 ma ko ho tro nhj,vao yotube van xem dc.the moi la
Thứ 1:Con Mini xài chip 600Mhz nên không hỗ trợ flash,không phải con nào xài Froyo cũng cài Flash được đâu
Thứ 2:Android có sẵn Youtube riêng nên dĩ nhiên xem được rồi 🆒
Còn vấn đề chủ topic,bạn có thể lên Market tải ứng dụng Zing hoặc Nhaccuatui về rồi nghe thoải mái,còn không thì cứ lên youtube của android mà xem.Nếu có chút ít tiền thì mua con HTC hoặc con Galaxy S về chiến Flash nào cũng chiến tốt cả :mstickle:
Ak`.Quên nhắc chủ 2pic chỉ những chip từ ARM Cortex-A8 mới chiến Flash tốt, nhưng hiện nay đã có bản mod Flash cho mấy e tầm trung như P500,GT540...có điều hơi lag xíu
deptraiac
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy không co flash lai. mỏ là sao.co 2 cách.
cách 1.chấp nhận.
cách 2:bán đi mua máy chạy 3.0.
dmufo8469
TÍCH CỰC
13 năm
Một cách nói thiển cận, thiếu suy nghĩ, chưa tìm phương pháp đã bàn chùn.Thử hỏi ai cũng nghĩ như bạn thì cái tinhte này để làm gì, không phải là nơi giao lưu học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm sao.
Hùi đó....dùng Skyfire để lướt FLash trên máy này......... Bảo đảm đã test nha bạn.......
cupidon192
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai mà chả muốn nâng cấp máy, nhưng quan trọng là money, đâu phải ai cũng rủng rỉnh. Đối với cách 1, dĩ nhiên chấp nhận nếu không có cách nào khác, nhưng biết đâu còn cách 3, 4, 5, ....

Tôi chẳng muốn phét lác làm gì khi đang muốn khám bệnh, thậm chí hồi đó còn ngồi trong lớp mở xuongphim.com ra ngồi xem phim nữa kìa. Tiếc là skyfire giờ không hỗ trợ người dùng Việt Nam nữa.
cupidon192
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chip con Kaiser của mình chỉ có 400Mhz, vậy có chơi được flash không bạn. Mà sao hồi đó dùng skyfire chạy flash ngon lành nhở 😕
Không bạn ơi!Ít nhất cũng phải ARMv6 mới chiến được.Skyfire chỉ chuyển nội dung video, nhạc từ Flash thui.Mà xài nó thì ì ạch lắm!Muốn hỗ trợ Flash toàn diện như chơi game thì phải xài ARM Cortex-A8 hoặc xài mấy em P500,dòng Galaxy(trừ Mini)...
cupidon192
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hi`, nếu có tiền chiến mấy con đó thì "chuyện đã rồi" từ lâu rồi bạn ơi, với lại con này gắn bó với mình cũng lâu rồi, không nỡ rời xa :smoke:

---------- Post added at 11:27 PM ---------- Previous post was at 11:26 PM ----------

Thì ra là vậy, cảm ơn mọi người đã quan tâm. Đành theo lời bác kia, chấp nhận vậy 😁
Mà mình khuyên chủ 2pic không Flash cũng không sao cả.Điển hình như iPhone ấy.muốn nghe nhạc online thì cứ lên Market tải soft về, muốn xem video thì cứ lên youtube thui.Mình thì chủ yếu thích vọc soft,cái vụ Flash này cũng không quan tâm lắm.Trong tương lai thằng Google đang nghiên cứu soft gì đó cho phép chuyển nội dung flash(cái này hình như mình đọc trên tinhte), với lại cũng sắp có HTML5 rồi.Yên tâm!:mstickle:
cupidon192
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ha ha, bạn nói đúng ý mình lắm, nói chung là mình muốn test thử xem khả năng thực thi flash của máy mình ra sao ấy mà, chứ thực ra mình cũng ít khi dùng flash trên điện thoại lắm.
Hình như con này có Rom Android cho nó rồi đó bác....cài thử xem?
cupidon192
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ờ, đúng rồi bác, con này có Rom Andorid lâu rồi chứ, trên xda có Rom cho dòng này nhiều mà. Trước đây có xài thử Android cho nó, mà hồi đó ít phần mềm hay quá nên trở về với Window. Tuần trước thấy buồn buồn lại mò lên xda, thấy nhiều Rom hay và phần mềm hay quá, nên mình chuyển qua Android xài luôn rồi. Giờ đang xài Froyo nè, thấy sướng hơn window nhiều, hệ thống chạy có vẻ ổn định hơn và hỗ trợ màu sắc tốt hơn nhiều.
Bác thử dùng trình duyệt Puffin cho Android đi, chương trình này có hỗ trợ flash đó, vô mp3.zing.vn nghe nhạc rất ok.
5570 nhớ k lầm là pé ss mini phải k nếu là mini thì k có flash đâu bạn nhá

---------- Post added at 08:58 AM ---------- Previous post was at 08:56 AM ----------

đang xài galaxy này :| nhưng vẫn k bắt flash đc để xem clip nghe nhạc trên mp3 or web khác :|
bạn tải kái này về mà sài tuy không bằng sky nhưng cũng sài được
http://www.uzard.com/en/download/uZardWebP_vga.cab
dùng xscope pro thử đi bạn
máy em hero cùi mà lên market tai flash player về vào nhaccuatui va zing nghe nhạc ầm ầm
G1 còn cùi hơn nhưng cũng đâu cần cài flash player vẫn nghe trên zing với nhaccuatui phà phà mà
vậy à, mình tưởng fai cài flash player về mới xem được, hay là máy tích hợp sẵn rùi nhỉ
Hicc...
Em xài Samsung Galaxy SII đâu cần cài cái gì đâu ( cứ vô trang Web la nghe được Nhạc online + Phim Online mà ).
Mà em nghe va xem được qua 3G nũa cơ ( không giựt 1 trút nào ).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019