Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin review về CodeGym

lehieu0410
9/7/2020 3:4Phản hồi: 33
Anh em nào đã hoặc đang là học viên Codegym có thể cho mình xin ít thông tin được không ạ??
-Học phí tầm khoảng bao nhiêu ?
- Giảng viên giảng dạy thế nào?
- Người mới bắt đầu thì nên học cái gì? ngôn ngữ nào???
...
Cảm ơn anh em
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DTee
Trứng
3 năm
Thằng bạn mình nó học ở chỗ này, mới đầu nghe nó bảo học phí 50 củ 6 tháng, thấy đắt vãi lều. Nhưng mà học xong giờ nó đi làm lương 8 số 😆. Thiết nghĩ là bạn đến tận nơi để trải nghiệm thì sẽ tốt nhất :v
- Học phí khoảng 50k/h
- Giảng viên nhiệt tình, có cả tutor kèm 1-1 khi cần
- Nếu là người mới thì bạn có thể tham khảo, học lập trình ứng dụng web, còn ngôn ngữ thì tuỳ vào khả năng của bạn. Vì học nền tảng, có cách học là chính, còn sau này về lâu về dài vẫn phải tự học để cập nhật kiến thức mới
Nếu bạn chịu khó chăm chỉ thực sự thì vào học nhé! Ngồi học code 8h/ ngày xong 1 đống bài tập. Khá sấp mặt nhưng học xong lại xịn. Cam kết 100% việc làm. Ngon
@Hiennguyen199 Nghe quả này thấy giống học hoá. Cúi xuống nhặt bút phát có khi mất gốc =)))
@thanhquangtran19 T nhặt bao nhiêu lần giờ cũng sắp xong rồi 🤣 nói chung bác cứ nên cân nhắc. Cảm thấy chịu đc với quyết tâm thì học. Nhưng t vẫn vote Cg =))
@thanhquangtran19 À bác cứ lên search về chưing trình học của Cg. Tìm mô hình coding bootcamp mà tìm hiểu. Cg học theo cái mô hình này. Kiểu học tập trung trong thời gian ngắn ấy. Nhưng áp lực cao
@Hiennguyen199 À cái này t cũng biết qua rồi. Thấy bảo Cg là bên đầu tiên dạy theo kiểu này. Mấy nước ngoài bên Mỹ Nhật các kiểu nó học từ lâu r
CodeGym thì "đắt" nhưng xắt ra miếng bác ạ.
Mình 2k1 đây, học cấp 3 xong đi học lập trình vì muốn đi làm luôn. Xin bố mẹ 60 củ, bố mẹ lúc đầu không cho. Nhưng nghe mình bảo học xong có việc, cam kết 100% không thì trả lại tiền, với lại học phí chia ra theo giờ thì rẻ (rẻ hơn trung tâm khác đấy). Codegym học full 8 tiếng/ngày, cả tuần mà.
Nói chung đáng đồng tiền bát gạo. Mình hỏi mấy anh học khóa trc đã đi làm rồi thì ai cũng recommened nên đi học. Không hối hận đâu.
Nhưng mà trươc hết thì khuyên bạn nên đến tận nơi tìm hiểu xem bạn có phù hợp không nữa. Học căng lắm, nên phải kiên trì và quyết tâm, không dễ đâu.
mình vừa tốt nghiệp ĐH, học du lịch, giờ covid ra chết dở, cũng đang tính đi học nghề khác. Thấy mn review cũng đang thích codegym đc cái học nhanh ra đi làm, chứ ăn bám mãi cũng ê mặt lắm.
Đang mùa covid nên mình tránh đi học trung tâm mà ở nhà tự học online ấy. Thấy mn bảo nên học theo hướng dẫn học lập trình miễn phí của một anh du học sinh bên Nhật, đặc biệt là phần học ngôn ngữ lập trình Python, nên giờ đang mày mò đây.
Một link cho anh em cần : http://laptrinhcanban.com/
Em trai mình đang học lớp 11 cũng đang tìm hiểu về codegym. K biết giờ trung tâm này chất lượng ra sao các cao thủ IT ở tinhte tư vấn cho mình đc k? Cụ thể thì nó có kỹ năng tư duy tốt, đã thi gmate vô aptech nhưng thấy chương trình học kéo dài nên hơi băn khoăn. Giờ k biết ngoài codegym ra còn chỗ nào cũng kiểu học thực chiến đào tạo theo yêu cầu doanh nghiệp để đầu ra nhanh chóng đảm bảo k?
riruan
TÍCH CỰC
2 năm
@AZwarrior Quan trọng cu cậu có chịu đam mê, tìm tòi ko thôi. Học ở aptech cũng ok, rẻ hơn codegym nhiều. Ngoài ra học lực toán nên ở mức giỏi mới nên theo hoặc có thể rẽ sang digital mkt.
@riruan Aptech đắt hơn ấy chứ đâu rẻ đâu b. Mà học 2 năm lận
riruan
TÍCH CỰC
2 năm
@AZwarrior Tay nghề coder dựa theo số giờ ngồi code bác ơi. 1 hay 2 năm vẫn phải học thêm những cái mới, ko phải xong khóa học rồi cứ thế làm tới già. Code gym đào tạo cấp tốc từ sáng - tối, 5 ngày 1 tuần, nếu theo đc thì ok còn ko thì tẩu hỏa nhập ma 😁
@AZwarrior Mình có em trai học ở đây rồi bạn ạ , thực sự kiên trì thì hãng học nhé , cần có khả năng tự học cao , ở đây mà lơ nga lơ ngơ thì vào sao ra vậy , mô hình coding bootcamp này bạn cứ tìm hiểu là thấy nhiều nhược điểm của nó lắm , thực chiến thì thực chiến đấy nhưng tư duy lập trình nó phải có nền tảng cơ bạn ạ
@MQuânx12r Uh mình cho nó đi học aptech rồi. Ko biết codegym đào tạo ra sao nhưng ác cảm với cái kiểu mời chào đăng ký khoá học của nó quá, cứ giục đặt cọc các kiểu như kiểu chạy doanh số đa cấp ấy. Phản cảm nên cho next luôn
Mọi người cho mình hỏi ké với. Mình đang có nhu cầu mua kệ gỗ và thấy nhiều người nói là mua kệ gỗ ở: https://kecaydep.com/ chất lượng tốt lắm. Thế không biết có đúng khhong ạ mọi người?
chất lượng phần mềm outsouce bởi việt nam sẽ ra sao khi mà các lập trình viên tương lai chỉ học trong vài tháng , đụng vào 1 cái source code tràn lan k có lấy 1 dòng cmt , đụng vào 1 cái xử lý đáng ra chỉ tính bằng ms nhưng k 504 gateway time out , sau khi release phần mềm thì chạy mượt vì test data chi dưới 1000 records , sau khi release cho khách hàng thì treo lên treo xuống chỉ vì những câu lệnh insert update sql cứ liên tục được call , thậm chí lồng trong 1 vòng for đến 20000 reocords , chưa kể đến tính chất security , có những dự án sử dụng graphql lại public toang cả host và api ra thì khác nào khóa cửa để nguyên chìa khóa trong ổ . Chỉ đơn giản vì mọi người nghĩ code chỉ là copy code trên mạng rồi chỉnh sửa như chúng ta chát chit hàng ngày? k lẽ nào các ngành cntt ở các trường đại học phải đào tạo tận 4 5 năm , vì code k đơn thuần chỉ là biết copy code, hiểu code người khác , mà nó còn gắn liền trong đó rất nhiều thuật toán , rất nhiều kĩ thuật tối ưu bộ nhớ và hiệu năng xử lý , bảo mật . nếu không phải vì đam mê với lập trình , mình k nghĩ các bạn cứ cố gắng ép mình vào học lập trình vì ngành nghề tiềm năng , nhưng các bạn có biết rằng ngành này nó sắp bão hòa rồi , k còn hot hit , và các bạn vào ngành sẽ cạnh tranh sao với cac bạn được đào tạo bài bản về cntt ? rồi sẽ đến lúc phải thanh lọc ngành giữ lại những ứng viên ưu tú thì các bạn lại đi chuyển nghề ? quay lại với ngành nghề mình đã được học liệu có kịp không ?
Nhận đổ mực máy in
Sửa máy photocopy hà nội
Https://mucmayin247.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019