Xin rì viu thực tế phiên bản X-Trail V series
banhxe1990
2 năm trướcBình luận: 57Lượt xem: 5.402
Ở Hà Nội, bác nào có nhu cầu thuê xe tự lái dòng này, qua bên em cung cấp cho. Xem và đặt xe trên website thuexeabc.vn hoặc số điện thoại 098 1983 288 giúp em nhé !
@thuexeabc Có Xtrail Vê cho thuê rồi hả bác?
@thuexeabc Em thấy người ta mua đi thôi chứ thuê xe này em thấy hơi lạ
Riêng cảm nhận của mình thì lại khác, mình thích cái kiểu mặt đơn giản của Fom cũ, trông khá nam tính, V-Series này nó cứ la lá cái mặt của Outlander bên Mitsu dẫu biết giờ Mitsu đã được Nissan mua lại cổ phần nên sẽ áp dụng những ngôn ngữ giống nhau. Nhưng mình thích một cái gì đó tách biệt như thế hệ cũ, về phần nội thất thì không chê được, cải tiến cách tân khá hiện đại, anh trai mình cũng đang sử dụng X-Trail thế hệ trước, mua năm 2017 được hãng trang bị Ốp 4 mặt quanh xe trông lại gồ ghề không thanh thoát, cũng là tùy theo quan điểm hay cảm nhận khách quan từng người.
Về nhận xét X-Trail sau khi đã được ngồi và lái X-Trail ở 1 vài dịp mình cũng có chút đánh giá mang tính cá nhân. Phải nói máy trên X-Trail thực sự ấn tượng, khi những lần vượt xe rất tốt, mình ở ngoại ô hiếm khi đi vào thành phố (mà giờ trong thành phố cấm dừng+đỗ xe lòng đường nên chắc cũng chẳng còn cơ hội đi xe oto vào phố), động cơ leo lúi khá chất vì chỗ mình có Chùa cao (Tháp Tường Long) có 1 đoạn đường tầm 5-7Km leo dốc, mình và anh mình đã thử nghiệm đoạn này, có vẻ thân xe rất ổn định với địa hình xấu khác hẳn CX5 2.0 2015 bồng bềnh của mình. Nội thất thì nó đậm chất xe Nhật, xin nói là chất lượng về bề mặt rất khá nhưng trông nó không được thời trang, nhất là cái màn hình thì có vẻ hơi nhỏ, cái vô lăng thì có lẽ chỉ đàn ông mới thích mà đúng là mẫu xe này phù hợp với đàn ông hơn. Xe có hàng ghế lái và hàng ghế sau rất tốt về không gian nhưng mình nghĩ với kích thước xe như thế thì nên bỏ luôn hàng ghế thứ 3 đi, nó rất nhỏ, trẻ em còn khó ngồi chứ không nói đến người lớn, mà trẻ em có bao giờ chúng nó chịu ngồi sau cùng. Nếu bỏ hàng ghế 3 và giảm giá thành chúng ta sẽ có 1 khoang chứa đồ dung tích rất lớn, và một chiếc Crossover 5 chỗ giá cả cạnh tranh, thương hiệu nhật cùng chất lượng tuyệt vời. À chốt là nếu có thể cải tiến cái bô cho thời trang hơn 1 chút thì hợp với hiện đại hơn, nếu được cải tiến trang bị bô đôi thì xe sẽ khỏe khoắn và mang sức hút hơn với người tiêu dùng.
@pham minh dao Bác đánh giá chất lượng đấy. Nhưng về thiết kế thì cũng tùy quan điểm từng người, em không nói bác sai nhưng em thích cái thiết kế mới này. và cả Sunny Q mới ra mắt em nghĩ các sản phẩm này trở về sau sẽ được Nissan hướng đến ngoại hình trẻ trung hơn
@pham minh dao điểm hạn chế của X-Trail nói chung đúng là hàng ghế 3 hơi nhỏ 1 xíu bác ạ, nhưng em thấy có còn hơn không vì nhiều khi đi chơi trở cả ông bà đi nội đi cùng gia đình thì 5 chỗ là không đủ, mấy đứa nhỏ thì mình nói nó vẫn phải nghe nhường ghế cho người lớn
@tuananhle.95 Đúng rồi bác, bây giờ các hãng cải tiến Facelift thì Nissan không thể ngồi yên được, phiên bản Facelift cùng một số cải tiến này cũng là tất yếu của việc cạnh tranh sòng phẳng với các đối thủ khác. Cá nhân đã từng trải nghiệm trực tiếp X-Trail, và cảm thấy đây đích thị là 1 mẫu Crossover tốt, có thương hiệu Nhật Bản, lịch sử phát triển thì lâu dài, đạt nhiều thành công ở nhiều thị trường khó tính trên thế giới nhưng với thị trường Việt thì lại chỉ đạt được doanh số quá "nghèo" so với mấy ông CR-V hay chàng thanh niên CX5 có tuổi đời ngắn ngủi. Thực sự mà nói 1 chiếc xe thuần Nhật như X-Trail cần 1 cuộc cách mạng và định giá thị trường đúng đắn mới có thể tạo được cú hích trong thị trường oto Việt.
@pham minh dao Thực sự mà nói thì với mức giá bán so với tính năng được trang bị trên X-Trail hay X-Trail V series là hợp lý và xứng đáng để xuống tiền. Nhưng để thâm nhập sâu hơn vào thị trường thì đúng là cần có sự "hack" giá nhẹ nhàng để tạo sự chú ý và kéo thị trường lại gần hơn.
Nissan X-trail chạy đầm, chắc. Vào cua 60km/h khá ok ở khả năng bám đường. Tiết
@hiepnissan có cân bằng điện tử rồi nên chuyện đó cũng khá dễ dàng
lúc đầu mọi người cứ chờ mãi em suv của vinfast mà với mức giá bán chính thức + tới cuối năm sau mới có hàng thì thôi mua xtrail là hợp lý
Giá cả hợp lý, máy ngon xe bền option cũng đầy đủ. riêng em thấy con này + outlander là 2 xe đáng mua nhất phân khúc
bà chị mới lấy con V-SL-VL 2.0 tuyệt, cảm giác ngồi và lái quá sướng luôn
@trantrungdat bác xem đi thửu rồi review thêm cho anh em thêm phần khách quan
@trantrungdat Chúc mừng gia đình bác :d
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 173VIPhemilo
9.420 bài đăng
quangthegtvtk49+ 139CAO CẤPquangthegtvtk49
4.996 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119