Xin tư vấn 1 bộ máy dùng văn phòng ( office, phần mềm bán hàng, xuất nhập kho, lưu dữ liệu), nhu cầ
tranvinh4u
8 ngày trướcBình luận: 9Lượt xem: 274
Xin tư vấn 1 bộ máy dùng văn phòng ( office, phần mềm bán hàng, xuất nhập kho, lưu dữ liệu), nhu cầu vậy chắc ko cần VGA rời phải ko các bác, nhu cầu trâu bò vì mở từ 8h sáng tới 1h đêm nên các bác cứ build giúp e linh kiện loại tốt nhé. E lúc đầu xem máy bộ nhưng nghĩ máy bộ cùng giá tiền thì tự build sẽ rẻ hơn. Ngân sách tầm 15tr đổ lại, màn tầm 24-27in để làm việc exel cho dễ. Thanks ae e nhiều
P.s: e ưu tiên intel thôi nha các bác, tại e chưa xài qua AMD bao giờ nên sợ các phần mềm bán hàng, xuất nhập dữ liệu hàng chạy lỗi
Tham khảo.
Intel thì hiện tại tốt nhất có 9100F và 9400F, nhưng cả 2 con đều ko có VGA onboard. Mà nếu bỏ tiền mua thêm VGA Nvidia 710 hoặc N210 (vẫn có người bán) thì lại thành phí....

Với số tiền này bạn có thể mua CPU 10400 (6Core, 12Threads, có VGA onboard giá khoảng 4tr5, chạy với mainboard H410, hiện giờ đa số chưa có mainboard nhưng theo tôi biét thì đã có NPP đã nhập về rồi, chờ khoảng 1-2 tuần nữa sẽ có main (giá khoảng 2tr). Còn các linh kiện khác thì bạn cứ thoải mái chọn thôi, nhớ thương hiệu tốt là được.

Thông tin thêm cho bạn: AMD và Intel chỉ khác nhau hãng SX thôi, chứ còn Intel chạy được cái gì thì AMD chạy được cái đó và còn chạy nhanh hơn khi cùng 1 giá tiền bạn bỏ ra. Nếu là người nhà mình thì sẽ tư vấn Mainboard B450 + CPU 3400G
nhu cầu bạn thì petium G5400 đc rồi, đầu tư tiền vào màn hình để xài excel và đa nhiệm
Nên xây dựng phần mềm riêng cho online rồi từ đó dùng điện thoại di đông là tốt hơn bạn . Vì khi xuất nhập thì phải đụng tới chứng từ kế toán . Chẳng lẽ lúc đó lại phải dùng máy scan lại à bạn . Xây dựng 1 phần mềm online với 1 máy tính làm máy chủ thì sau này khi mở rộng quy mô sản xuất có nhiều địa chỉ thì chẳng cần gì phải mua máy mới , Chẳng lẽ lúc thêm 1 nhà kho nữa thì mua thêm 1 máy tính nữa bạn ! . Với lại các hóa đơn xuất nhập thì móc điện thoại ra rồi chụp một cái . Đơn giản mà thậm chí ai cũng làm được vì giờ hầu hết dùng điện thoại smartphone nên chức năng chụp hình có hết . Thời bây giờ hóa đơn chứng từ chủ yếu làm lưu trữ khi kiểm toán . còn chủ yếu là dùng hình online vừa đơn giản , nhanh chóng , gọn nhẹ và số lượng người xem không giời hạn . Bạn chỉ cần một máy server dữ liệu chay 24/7 và về phần này thì mình dư khả năng làm cho bất cứ một máy tính dù yếu như thế nào cũng đảm bảo thành server dữ liệu . Máy chậm như thế này còn làm được :
CPU : Celeron E3400
Mainboard : Giga G41M-ES2L
Ram : 2GB x2 bus 1111 mhz Kingmax
Máy server dữ liệu ,web trên có khả năng chay 24/7 , đủ cho 1 doanh nghiệp xài dư giả thoải mái hằng ngày ! . BẠn đang có máy như thế nào thì đưa lên cấu hình , để coi thử tăng xung nhịp hết cỡ thì có thể lên bao nhiêu và từ đó tính toán biết khả năng làm server dữ liệu cho bao nhiêu ngàn người trong 1 giây . Không cần thiết phải mua máy mới nếu máy hiện tại đang có , nhất là máy đó là cpu intel thì hiệu năng sẽ tăng ít nhất là 1.0 ghz thêm là ít nhất .
Môt phần mềm quản lý xuất nhập kho sẽ không đắt như là một giải phảp toàn bộ cho doanh nghiệp . Có thể tham khảo ERP hay muốn viết riêng tùy ý .
Dùng excel thì bị trường hợp khi việc nhiều thì file excel chạy nặng và gây máy bị giật , lag thậm chí đơ luôn chipset khi chạy . File excel như trường hợp ở forum khoảng vài trăm MB là bị chậm máy . Còn nếu lên tới GB thì đứng luôn nếu không có cpu đạt được khoảng 5.7 5.8 ghz chạy nổi với file đó . Nên tính tới xây dựng phần mềm web quản lý ngay từ đầu để về sau tránh trường hợp này . Giải pháp tốt nhất là web server cho quản lý . Khoảng tầm tiền ở trên là đủ cho quản lý với thêm phần bảo mật phù hợp không quá tốn kém .
Em cũng muốn mua 1 máy tính văn phòng, mở nhiều tab và có pts chút ít. Các bác tư vấn cả máy và màn giùm em với ạ.
CPU : i3-9100 (3.6GHz turbo up to 4.2GHz, 4 nhân 4 luồng, 6MB Cache, 65W) - Socket Intel LGA 1151-v2
Main : Main Gigabyte H310M-DS2
Ram : ram desktop crucial 8gb 2666 ddr4
SSD : ssd crucial bx500 240gb
PSU : Nguồn Acbel 350W
CÂSE : Thùng SAMA M1
Màn Hình Samsung LS27E360FS/XV 27" VA
Chuột + phím tự chọn
nhu cầu bán hàng và làm văn phòng ,mình build cho bạn cấu hình này chạy xé gió 24/7 luôn nhé , check inbox nha bạn :

BO MẠCH CHỦ MSI MAG B365M Mortar
BỘ VI XỬ LÝ Intel Core i5-9400 Coffee Lake 6-Core 2.9 GHz (4.1 GHz Turbo) LGA 1151
RAM PNY XLR8 16GB 2x8GB DDR4 BUS 2666
SSD WD SN550 500GB NVME
NGUỒN Corsair VS450 450W 80Plus Bronze
VỎ CASE GAMEMAX Draco XD ( kèm 1 fan led )
MONITOR BENQ GW2480 24INCH FULL HD IPS
@Tư Vấn-Nam An PC WTF @@
r3 3200G là dư r :V
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019