Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin tư vấn BB 9550

phuongpr
4/9/2010 14:48Phản hồi: 8
Bác nào đã sử dụng BB 9550 rồi xin cho ý kiến về dòng này. Dùng có ổn không? Tính năng thể nào? Phần mềm ra sao? Giá bao nhiêu? Mua ở đâu thì đảm bảo chất lượng? Dòng cảm ứng này thế nào?
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nbt74
ĐẠI BÀNG
14 năm
chào bác,

em có dùng 9550 telus trong khoảng 2 tháng, máy là hàng xách tay sealed box mua bên canada về, em có vài kinh nghiệm chia sẻ với bác.

đầu tiên la OAI: dùng máy này bác sẽ được nhiều người để ý lắm, chắc bác tự hiểu.
Về nghe gọi: rất tốt, tai nghe cho âm thanh trung thực như máy bàn vậy
Tin nhắn: bấm rất chậm và dở ẹc, không còn cảm giác bấm các phím tắt nữa vì màn hình cảm ứng cho giao tiếp trực quan rồi. công nghệ sure press thực chất làm chậm tốc độ bấm phím đi rất nhiều. em này mà cảm ứng điện dung đơn thuần thì tốt biết bao.
Media: quản lý khá tốt và nhanh các file âm thanh. em chép vào thẻ nhớ khoảng hơn ngàn file âm thanh mà vẫn chạy khá nhanh
Chụp hình: tạm ổn. khi đủ sáng thì cho hình ảnh khá đẹp
Duyệt web: đây là điểm yếu chung của BB, khá chậm
Thẻ nhớ: khổng lồ, 2G emberred media card và 16g thẻ gắn ngoài
Màn hình: nhiều người nói hay bị hư, em thấy nó cập kênh nên cũng sợ, nhưng cho tới lúc bán thì em nó vẫn OK. Em này mà cảm ứng như iphone chắc giá gấp đôi cũng không đủ hàng bán, tiếc thật, dẫu biết marketing cần khác biệt, RIM cũng không nên làm trái khoáy thế, chẳng tự nhiên chút nào.

Tóm lại: khi bác hỏi thông tin thì các cửa hàng bán BB sẽ nói Storm là dòng máy bị trả lại nhiều nhất sau vài tuần sử dụng

Chúc bán nhanh chọn được máy đúng nhu cầu
Thế mà ngày trước em cũng máu mua storm 2 lắm đấy,may mà chưa mua!
phuongpr
TÍCH CỰC
14 năm
Cám ơn bạn rất nhiều vê những gì bạn góp ý. Nghe vậy chắc mình bỏ ý định dùng Storm rồi co lẽ là. Thêm chút tiền nữa chuyển sang iphone 3G thôi.
hj hj, em cũng muôn sở hữu 1 con như này xem sao
funny0208
TÍCH CỰC
14 năm
Em cũng đã từng dùng qua Storm 2 9550 chỉ có 2 việc em khó chịu với nó :
- Type trên màn hình cảm ứng chậm và không sử dụng được phím tắt .
- Vì 9550 dùng cả CDMA và GSM nên hay bị chập chờn sóng data ( dòng bb nào dùng cả 2 mạng cũng bị vậy ) , chắc 9520 sẽ tốt hơn .
Còn lại thì hoàn toàn hài lòng về em nó , nhất là khoản giải trí :giggle:
nbt74
ĐẠI BÀNG
14 năm
Pin chỉ dùng 1 ngày nếu cài nhiều phần mềm. nếu gỡ hết các phần mềm, tắt GPS, data, bluetooth ... chỉ nghe gọi dùng được 2-3 ngày
Máy rung cực yếu, đút túi quần chẳng có cảm giác gì (em có xài bao da gin theo máy)
m4rch26
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hoàn toàn đồng ý với bạn này.
dongocvu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nói thế nào thực chất storm 2 e dùng chỉ thấy buồn vì sao mà cục pin nó bé thế 😁 chờ os6 và rim tích hợp flash nữa là perfect còn những vấn đề khác e đều đã giải quyết ngon lành. Em công nhận storm yếu thế vì bắt người dùng vọc nhiều nhưng nếu đã thuần phục được nó rồi thì lại ít ai muốn bỏ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019