TIKI Freeship June

TIKI Freeship June

Xin tư vấn chọn mua xe đạp thể thao
6 nămBình luận: 19
Chào mọi người, em đang có nhu cầu sắm một em về để đi học, mỗi ngày đi khoảng 15km, nhờ các bác tư vấn
Chỗ em ở nông thôn, đường cũng không đến nỗi
Các bác xem giúp em, em thì ưa tốc độ ( Tất nhiên là vừa vừa), mà phải sạch sẽ, đỡ ướt át một chút, đường chỗ em không sạch cho lắm
Giá thì tầm trên dưới 5tr thôi (vì chỉ để đi học)
Con này không biết được không nhỉ, thấy cũng đẹp
http://xedapvip.com/bmw-power-4-500-000d/comment-page-1/
BMW POWER G760X- xedapVIP.com xe dap the thao xe dap dia hinh xe dap leo nui(16).JPG
Xe bạn chọn là xe leo núi (MTB), chạy mất sửc mà kg nhanh được đâu

Bạn muốn nhanh, sạch sẽ mà chọn con này không có chắn bùn, gặp đường ướt nó sẽ "bắn" bẩn thê thảm luôn

Bạn nên chọn xe city sẽ rất hợp với mục đích của bạn

jett-cycles.com

Lưu ý, chọn khung xe phù hợp với chiều cao của bạn nhé

Good luck
@tanthaitrung Cảm ơn bạn, bạn xem con này thế nào
http://jett-cycles.com/en/content/jett-atom-sport-slv-2015
@Lê Đình Khải Bạn lại chọn MTB nữa rồi 😃. Đặc điểm của MTB là không chắn bùn, có phuộc nhún, lốp to, gai nhiều, vành nhỏ. Không hợp với mục đích của bạn đâu

Nên tham khảo em này sẽ tốt hơn cho bạn

http://jett-cycles.com/content/jett-strada-comp-blu-2015
@tanthaitrung Con này tốc độ bao nhiêu thế bạn
@Lê Đình Khải Mình chỉ bạn vài đặc điểm nhận biết xe leo nủi (MTB): Có phuộc nhủn, lốp bản to, vành nhỏ, không có chắn bùn. Trông nó "oai phong", nhưng chạy không nhanh và mất sức. Chưa kể, xe không có chắn bùn nên rất bẩn.

Xe bạn chọn có vành to, nhưng kèm phuộc nhún và kg có chắn bùn nên kg hợp với bạn đâu.

Mình giới thiệu bạn xe trên là xe city rất phù hợp mục đích và kinh phí của bạn.

Về tốc độ thì tuỳ thuộc vào "sức cơm" 😃. Nếu khoẻ thì có thể đạt max >40km/h.

Theo mình, khi mua xe đạp thì theo các tiêu chí:

1- Mục đích sử dụng
2- Kinh phí
3- Sở thích

Có thể bạn cho ưu tiên SỞ THÍCH, nhưng sở thích đôi khi nó lại mâu thuẫn vỡi MỤC ĐÍCH

Thân
xedap365.vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cụ nên tham khảo dòng city của jett nhé, chẳng hạn nhu jett strada 2015, jett strada comb 2015
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
tránh con này ra bác nhé, đồ đạc không tốt đâu
Bác đi quãng đường như vậy khá xa, tốt nhất là chọn dòng city đạp cho nhanh và nhẹ
Dưới 5tr thì trinx P500 và Jett strada comp là 2 lựa chọn tốt nhất
Bác qua bên em để thử xe nhé ;)
@xedap24h.vn Cảm ơn bạn nhé
Bạn làm chiếc Trinx M136 đi hợp lý hơn nhé
http://xedapvl.com/xe-dap-trinx-m136-2016-9830201.html
Bán xe đạp dáng thể thao. Hàng Nhật
P_20151207_153542 - Copy.jpg
P_20151207_153631 - Copy.jpg
P_20151207_153602 - Copy.jpg
@longkilee Bao nhiêu bạn, xe điện à
5tr kiếm city của jett hay asama là ngon rùi, thừa tiền gắn ít toys nữa. Cụ ưa tốc độ đy city bảo đảm phê (dù vẫn hích khói road...-_-), có vè to ôm sát bánh ít dơ lắm, có baga đèo girl nữa. Mua MTB kể cả thay vỏ bé cũng chán lém, k wa nổi city đâu (ít nhất là về tốc độ và độ thoải mái, chưa kể tính thực dụng thì city dùng đc nhiều mục đích, nếu có phuộc vẫn lội bùn leo dốc ầm ầm, đèo hàng nặng chấp lun, e thử rùi....)!
mua jett strada là thích hợp 😃
tầm 4-5 triệu thì mọi người hay chọn Jett. Đứa bạn em mua đi học cách nhà 7km tổng đi về cũng 14km nó cũng mua Jett. Nhưng cá nhân em thì..ko thấy đẹp lắm. Em cũng đang tìm mua 1 con, cũng đang đi lang thang tìm như bác vậy. Bác thử nghía qua mấy con xe đạp Nhật này xem được không, đẹp thì tùy mắt người nhìn thôi à.. Em thì đang phân vân cái khoản baga đèo gái. (dù chưa có gái như cứ liệu trước vậy :3)

@hung3rd Mình đi học, có thêm cái baga thì phiến lắm, gái chả thấy chứ toàn là bọn đi bộ xin xe thôi--> Khó chịu V~ luôn
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lê Đình Khải 😁 thì phải vất vả mới có ngày câu được gái chứ
Đùa thôi chứ các bác xem con trinx hay galaxy ngon hơn, kiểu dáng cũng đẹp
Cứ làm em MTB đi cho yên tâm bạn ơi, linh kiện nó chắc chắn hơn, leo lề bốc đầu, ổ gà ổ voi băng qua ko phải nghĩ. Còn tốc độ thì để hết đĩa hết líp cũng ko thua ai đâu, xe đạp quan trọng là cái thằng đạp chứ cái xe phổ thông thì chiếc nào cũng ngang nhau thôi

Khoe cái xe mình lắp đủ mọi thứ 😁
có bác nào có phụ kiện xe road cũ k?? em đam mê quá mà giá thì rát quá :oops:

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019