Xin tư vấn combo máy giặt + máy sấy

ryuk_yagami
21/2/2021 4:23Phản hồi: 6
Chào mọi người, đầu năm gia đình mình định mua một combo máy giặt sấy với khối lượng =< 10kg, chi phí rơi vào tầm 16-20 triệu. Mình có tham khảo một số mẫu tại điện máy xanh, tuy nhiên vấn đề này không có kinh nghiệm vì trước giờ không quan tâm lắm, nên nhắn lên đây xin chút kinh nghiệm:
  • Các công nghệ cần lưu ý để lựa chọn, ở nhà thường mặc sơ-mi, áo mỏng, những món này thường giặt máy sau vài lần giặt là hư ạ, các máy giặt cửa ngang mới có giải quyết được vấn đề này không?
  • Máy sấy thì loại thông hơi là được với nhu cầu gia đình hay nên mua loại ngưng tụ ạ
  • Nhãn hiệu nào sử dụng ổn ạ, mình không cần “the best”, chỉ cần cân bằng chi phí - công nghệ - độ bền ít lỗi vặt là được ạ.
Cám ơn mọi người. Chúc anh em một năm mới nhiều may mắn!
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 năm
Chi phí đó a chỉ mua đc máy sấy thông hơi thôi. Máy ngưng tụ hoặc Heatpum thì đã bằng giá chi phí a đưa luôn r. Còn máy giặt thì LG tầm 9kg khoảng 9 tr đến 12tr. Máy sấy Elec 8kg tầm 9tr.
ryuk_yagami
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hi-CNTT Cám ơn bạn, chắc phải lựa máy giặt và sấy cùng hãng. Không biết bạn có ưu tiên hãng nào không hay có thể lựa chọn hãng nào cũng được?
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 năm
@ryuk_yagami Máy giặt Lg. Máy sấy Electrolux. Làm cặp đó đi. Còn ko mua hẳn con chung1 lồng tầm 22tr LG đó. Sấy cũng ok mà. Bền hay khoing do hãng chứ ko phải do kết hợp
ryuk_yagami
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hi-CNTT Cám ơn bác, lúc đầu cũng tính mua 1 con kết hợp, nhưng mà xem trên mạng thì con kết hợp giặt + sấy thì sau khi sấy vẫn còn ẩm và bắt buộc phơi :'(
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 năm
@ryuk_yagami Máy sấy riêng cũng y chang nha bạn. Mình trong hội giặt sấy mình biết. Tùy đồ bạn bỏ vô đúng định mức hoặc đồng loại vải thì nó khô tốt hơn
ryuk_yagami
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hi-CNTT ok cám ơn bác đã tư vấn, chắc mai ra xem lấy 1 cặp về, khả năng tìm thử máy giặt LG xem sao 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019