Xin tư vấn i7 4790 vs i5 9400f

facebook001
5/10/2019 5:6Phản hồi: 31
Ace cho mình xin tư vấn giờ nên chọn combo nào ạ
i7 4790 + H97 gaming 3
I5 9400f + B365F gaming
Nhu cầu của mình là chơi game onl , làm ảnh và video đơn giản
Mình thì đang thiên về 4790 hơn vì đang có sẵn 32gb ram ddr3 và cài đc win7 dùng cho quen , dùng win10 k hợp lắm . Nhưng liệu combo này còn dùng đc lâu dài k ạ ? Vì nhu cầu khá cơ bản nên mình muốn sử dụng lâu lâu chút cho đỡ tốn kém
Cảm ơn các ace 😁
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@facebook001 mua con mới i5, tập dùng win10 cho quen.
@Kilo Victor Tks bro ^^
KMIL307
TÍCH CỰC
5 năm
với nhu cầu bình thường thì đám 4790 kia vẫn ngon, mình biết nhiều ông vẫn dùng CPU đời 2-3 đây, tuy nhiên còn phụ thuộc vào việc bạn có kiếm dc hàng ngon ko nữa.
@KMIL307 Ngại nhất vấn đề đấy bro ạ . Tính ra cũng 5tr hơn 1 combo đấy . Về lsao thì móm
Paimon
TÍCH CỰC
5 năm
i5 + B365
@Alan Moschus Tks bro ^^
I5 và w10. W7 hết thời rồi
@Hà Quang Tùng Tks bro ^^
Làm ảnh với video thì không nên dùng chip dòng F vì nó ko có GPU, còn con kia i7 nhưng công nghệ cũ rồi. Với nhu cầu của bạn mua chip i5 8400 là ổn.
@LinhNguyen1810 À mình có card rời r ạ . Up main chip ram thôi ạ
@facebook001 Cạc rời thì chắc chắn là phải có rồi, nhưng chip có card on board thì nó hỗ trợ ảnh với video tốt hơn. Dòng F thì dùng chơi game thôi
@LinhNguyen1810 Xl bạn có thể nói rõ hơn đc k ? Mình chưa hiểu vấn đề này lắm . Trc giờ mình cứ nghĩ có card rời r thì on board k có tác dụng gì nữa
@facebook001 tại intel nó có cái quicksync nếu làm video thì cái card onboard sẽ làm nhanh hơn nhiều, chi tiết bác tự gg nhé
NaoThiLen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Với nhu cầu cơ bản và có điều kiện thì cứ đồ mới mà sai nha(tuy hơi thừa thãi)
@NaoThiLen Tks bro ^^
greatmen88
TÍCH CỰC
5 năm
Không cần suy nghĩ nhiều nhé, i5 9400f dùng lâu dài được, bên core i7 5 năm rồi, hết bảo hành, chịu rủi ro lớn, RAM giờ rẻ, nâng cấp được!
@greatmen88 Tks bro ^^ nếu lên ddr4 chắc sắm trc 1 cây 8gb r lên dần :p
I5 đi bạn, vì đời sau này nhiều công nghệ tiên tiến, tiết kiệm điện với lõi bảo mật hơn.
Tiến trình i5 mới hơn nên ít nóng hơn, hỗ trợ game lâu dài, tuy i7 là đờu cao cấp hồi đó nhưng làm sao so được với i5 bây giờ, vì tốc độ xử lý đã không bằng rồi.
Với lại win 7 hết năm nay là M$ ngừng hỗ trợ, giống win XP cách đây 2 năm vậy
@hieu282828 Tks bro đã tư vấn chi tiết^^
Combo i5 ngon hơn nhé
@bybynhoc Tks bro ^^
gaming-amd
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng lâu dài thì cứ i7 đi,nhiều nhân,về sau có nhu cầu chơi game nặng hay làm việc tác vụ nặng đỡ lo.bạn nên dùng win 10,nó bảo mật cao,giờ nhiều iwngs dụng hỗ trợ tốt,tối ưu hóa với win 10.
@gaming-amd Tks bro ^^
☐ ☐
TÍCH CỰC
5 năm
Rẻ thì táng thôi
4790 vs 9400f chả khác mấy, mấy đời intel toàn rename tăng tí xung thôi, lên 9400f được thêm mỗi cái optane, mà bị cắt igpu k đáng, lại thêm tiền ram ddr4 nữa
Có gì làm thẳng z97 vs 4790k luôn cũng được
@☐ ☐ B cho mình hỏi chút là card on bị cắt đi thì ảnh hưởng gì k b ? Trc giờ mình nghĩ đơn giản là đã cắm card rời thì chẳng cần đến on board nữa
☐ ☐
TÍCH CỰC
5 năm
@facebook001 Cái này tùy soft thôi, vd như adobe premiere có card on tốt hơn kha khá so vs k có card on
@☐ ☐ Tks bro ^^
Dũng BV
ĐẠI BÀNG
5 năm
mik nghĩ... i5 9400f vẫn cool nếu bạn chọn hỗ trợ công nghệ mới còn nhiều nhân chơi game ngon thì i7 4790
@Dũng BV Tks bro ^^
mình thích i7 4790 vì đang dùng kkkk
maytinhcdc
ĐẠI BÀNG
4 năm
với 2 combo trên thì bạn nên chọn I5 9400f + B365F gaming
Nhu cầu của Bạn là chơi game onl , làm ảnh và video đơn giản thì combo này thêm VGA là chuẩn rồi
( i7 4790 + H97 gaming 3 ) đời sâu quá rồi không thích hợp với việc sử dụng lâu dài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019