Sony Xperia 1

Sony Xperia 1

XIN TƯ VẤN LẮP ĐIỀU HÒA MIỀN TRUNG

phuongleve
21/6/2024 8:36Phản hồi: 212
Tình hình là e tính lắp đh cho ông bà ở quê nhưng chỗ e ở gần biển, còn nắng gió dữ dội nữa nên e muốn mua đh nào mà ưu tiên bền, chịu được mưa, bão và độ ẩm cao vì mùa mưa miền Trung kéo dài lắm. Năm ngoái e cũng mua rồi nhưng mới xài hơn 1 năm đã bị hỏng. E nghĩ với cái không khí biển này thì người còn hao, nói chi là máy móc.
- Chứa nhiều muốn nên bề mặt mấy đồ kim loại đều bị ăn mòn hết.
- Độ ẩm vùng biển cao cũng ảnh hưởng nhiều đến động cơ.
- Ở gần biển nên chênh lệch nhiệt giữa ngày và đêm khá cao, thường xuyên có hiện tượng ngưng tụ nước có chứa muối trên bề mặt các bộ phận kim loại.

E có tìm hiểu một số hãng thì thấy Daikin có cnghe này hay quá, nhà bác nào đag xài thì cho e xin rv thực tế với chứ xem video thấy ưng phết. Đó là dàn trao đổi nhiệt micro channel chống ăn mòn được làm từ hợp kim nhôm đặc biệt. Chắc nhiều bác không biết chứ cái hợp chất này thường sử dụng trong hệ thống làm mát của xe hơi nên có thể bền tới 1 thập kỷ lận. Tính ra quá thích hợp cho ai có nhà ở miền Trung gần biển như e, máy móc vừa bền hơn vừa đỡ tốn tiền sửa lặt vặt.

Hơn nữa, đh của daikin cũng tiết kiệm điện hơn so với các hãng khác tận 11.3%. Đặc biệt, máy phải tk điện chứ người lớn thì các bác biết rồi đó, cứ ko dám xài vì sợ tốn tiền điện, e tính mua mấy dòng ftkz, ftky, ftkf cho ông bà yên tâm vì nó có công nghệ Inverter và mắt thần thông minh tự cảm biến hiện diện người để điều chỉnh nhiệt độ, giúp tiết kiệm điện rất hiệu quả. Ông bà vừa dễ dùng, vừa thoải mái sử dụng. Nhiều bác nói cục nóng daikin ồn nhưng e thấy bạn bè em xài êm ru đâu có ồn gì đâu

Bác nào đag dùng đh daikin thì vào review thực tế cho ae cùng biết với!!!!
212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

năm kia e lắp Daikin đây, bố mẹ dùng trưa tối ngủ ngon, có ồn ào gì đâu, yên tâm bác ạ
Miền Trung chào bác 😃 Quê mình nắng lắm lại mưa nhiều, thêm gió biển nữa thì đồ kim loại thường không chịu được đâu. Bác cứ đầu tư daikin được, nhà e 2 phòng lắp 2 cái thấy bền lắm, k bị hoen rỉ ăn mòn gì cả
@vân anh queen e cũng dùng hãng này, máy móc chạy ngon, cục nóng cũng k bị nóng như ngta nói đâu, ncl cứ phải dùng thực tế mới biết nhỉ
đợt này Daikin đang nhiều khuyến mãi, lắp thì tranh thủ lắp sớm chứ vào giữa mùa nóng gọi thợ khó lắm b ơi 😃
@tuệ tĩnh1989 e lắp từ đầu tháng 5, đằng nào cũng lắp lắp sớm mát sớm, hàng daikin thấy ổn, máy chạy êm, nhiệt độ chính xác
Daikin dùng ok nhé, mình dùng mấy năm rồi bền lắm, k bị hư hỏng vặt gì hết
tôi lắp không bị ồn đâu, daikin máy chạy êm bn ạ, ít hỏng hóc vặt nữa
k biết mọi người dùng thế nào, nhà mình mua lại con điều hoà daikin cũ của cty, lắp đến giờ gần 3 năm rồi chạy êm, cục nóng chạy ro ro không ồn ào gì hết
mình dùng Daikin thấy bền, mưa nắng bão miền Trung cả đó nhưng không hỏng vặt bao giờ, thoải mái mà dùng
cũng tuỳ, như nhà này mấy phòng đều lắp điều hoà daikin mà, bền lắm, máy chạy êm, nhiệt độ tự chỉnh, ông bà già dùng cũng tiện, không sợ bị lạnh quá hay gì
Daikin ok nha bác, tiết kiệm điện, nhà e bố mẹ bật trưa tối, cả nhà dùng tivi máy bơm quạt kiếc các kiểu thấy mỗi tháng tầm hơn 400k tiền điện
@mai yến GT đây tụi nhà e nó xay cả ngày, mà thấy công nghệ mới giờ tiết kiệm điện nên cuối tháng thanh toán hoá đơn vẫn tươi lắm 😁
không sợ đâu, nhà tôi cũng miền Trung đây, điều hoà dùng vẫn bền không bị chập mạch hay rỉ sét gì
năm nay mới lắp 1 con daikin, đang nhiều khuyến mãi, chưa vào chính vụ nóng thì lắp sớm cho ông bà khoẻ
@lê huệ KS e thấy daikin hay, bảo hành bảo trì tốt mà có app kiểm tra luôn, tiện phết
tui đang dùng, cái remote dùng cũng dễ, bạn cài sẵn, ông bà vào chỉ bật lên là xong, nhiệt độ thì tự động điều chỉnh được rồi
công nhận là mưa nắng nhiều đồ điện tử dễ ảnh hưởng, mà thấy cái daikin nhà này chạy êm, dùng thoải mái k vấn đề gì cả
thích rồi thì cứ nhích đi, dùng thực tế mới biết được, nhà mình dùng đời cũ cách đây mấy năm mà vẫn êm, không ồn đâu
nhà có con Daikin sang năm thứ 8 rồi, chả hỏng hóc gì, mỗi năm chỉ gọi thợ vệ sinh 1 lần thôi
@Minh Hạnh 09 máy chạy êm không ạ? Em định lắp cho bố 1 cái
@Nguyễn Minh Anh 11 êm mà, không có ồn ào gì cả, nhà mình phòng ông bà cũng lắp máy hãng này thôi
máy êm không ồn, nhiệt độ chính xác, độ ẩm cao nên người lớn tuổi cũng không sợ gặp vấn đề về da hay hô hấp gì nhé
Daikin thì vote, công ty tôi phòng nào cũng lắp, chạy êm, khoẻ máy mà có thấy hỏng bao giờ đâu, Quảng Bình đây
hãng lớn dùng lo gì, daikin ông cứ nhìn mấy khách sạn, toà chung cư họ lắp đầy. Đây xóm tôi cũng 5 6 nhà lắp, 1 nhà lắp ngon là bảo nhà khác, máy khoẻ, không bị hỏng, mỗi năm vệ sinh 1 lần xong phim
nhà em dùng ổn nhé bác, mát, máy chạy êm, cứ để tầm 28 độ thì nằm mát rượi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019