(Xin tư vấn máy ảnh)

online107
13/4/2019 6:41Phản hồi: 6
(Xin tư vấn máy ảnh)

Mình đang phân vân mua máy mirorless. Nhu cầu cũng không nhiều, chỉ chụp gia đình với thi thoảng chụp cảnh. Nhà toàn con gái nên chụp xoá phông câu like là điều kiện tiên quyết 😁.

Mình đang dùng iPhone XSCanon G9X PnS. Vẫn chưa thỏa mãn về chụp chân dung lắm với một số lần nắng màu rất đẹp mà chụp XS thì quá tay làm vàng khè, G9X thì chả thấy tí màu nắng nào 😃.

Anh em ai có kinh nghiệm tư vấn cho mình có nên mua mirorless không? Ảnh chụp có hơn điện thoại hay cái PnS của mình đủ nhiều để vác theo không?

Mình đang nhắm Sony A6000 len kit + F1.8. Dù model cũ nhưng mình nghĩ đủ cho như cầu 😃.

Xin cảm ơn mọi người.
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tầm 15 củ thì bác nghiên cứu thêm mấy máy fujifilm. có màu giả lập dùng được luôn không cần phải photoshop.
online107
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quangthegtvtk49 Thank bạn. Mình đã mua Fuji XT10 và khá hài lòng với ảnh JPEG. Có điều pin hơi yếu.

Bạn có biết loại pin nào tốt không? Mình search qua thấy nhiều pin tàu quá, sợ dùng vài hôm là hỏng 😃

Mình cũng muốn mua thêm một lens chân dung mà nhìn giá lens fujifilm thấy cũng nhoi nhói thận thật 😁.
@online107 em hiện tại thì đang dùng nikon. bắn liên tục hơn 800 phát vẫn vô tư. còn fuji thì em thấy bảo bắn tầm 400 phát thôi. len chân dung nếu kinh tế hạn hẹp thì bác nghiên cứu em tele 50-230. rẻ mà ổn trong tầm giá.
longcoitk197
ĐẠI BÀNG
5 năm
mua con cùi cùi cũng được đầu tư con lens ngon vào
50mm f1.4 chẳng hạn ^^^^
online107
ĐẠI BÀNG
5 năm
@longcoitk197 Nhìn 50 f1.4 thèm thật 😁

Mình lại chọn Fujifilm. Giờ mới nhận ra Fuji không có lens tầm trung mà mỗi cao cấp. Chắc phải 1-2 năm mới dám mua thêm một lens.
Mấy con Sony alpha mình thấy chụp okie đó ban

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019