Xin tư vấn mua xe đạp thể thao ở Hà Nội :(
Pán993
8 nămBình luận: 105
Các bác tư vấn cho e với. Tài chính chỉ tầm 5-6tr thôi các bác ak. E muốn mua chiếc nào tốt chút để đạp quanh quanh và tập thể dục buổi sáng bác ak. Em cao 1.75 nặng 82kg các bác ak. Mong các bác thông thái tư vấn nhiệt tình hộ em với ạ. E cảm ơn các bác 😃
@Junkendy Linh Ngô đang bán con cube 5.5tr đó. Alvio 27 spd thì phải. Tầm đó thì chơi con đó cũng ok rồi
@ken_dkny Thank bác 😁
Rongconvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn qua Anton 108 Hàng Bông, Nam Anh Bike, Quang Anh Bike, 3p Store, 32F Lý Nam Đế thì tầm 10tr tha hồ chọn. Mình thì thích touring nên đang chạy chiếc touring 12tr
Rongconvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ken_dkny Cái này bác nói không đúng Anton hay các cửa hàng kia không phải là dành cho những ai mới chơi xe lần đầu. Nếu mới chơi xe lần đầu thì mình nghĩ có lẽ là Giant hay Jett thì hợp lý hơn, vừa túi tiền, về sau có thời gian ngâm cứu thêm để tìm hiểu. Đến khi biết nhiều hơn rồi thì lúc đó mới bước chân đến Anton hay các cửa hàng mà tớ kể trên (thực ra còn nhiều nữa nhưng mà không được OF nhắc đến nhiều nên mình không biết, mình hay theo dõi bên box xế độp bên OF).

Nếu chơi xe ráp (nói chung ở tất cả các cửa hàng chứ mình không nói riêng đâu nhé) thì cái đầu tiên bác nên đầu tư là cái khung xe, các bộ phận khác thì thay thế dần cũng được 😃, theo mình nghĩ thì là thế.
@Rongconvn ai bảo anton ko phải cho chơi xe lần đầu. Trước mình hay ngó nghiêng qua đó thấy toàn bác già già có tiền muốn mua xe tập thể dục. Người bán hàng chỉ cần hỏi giá tiền khách rồi tự ráp cấu hình theo tiền. Done. Còn j nữa bác cho ý kiến
Rongconvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ken_dkny Đúng là thế thật, nhưng mình ý mình muốn nói là với những người như mình thì hiện tại là không nên bạn ơi, mình cũng đã từng thử rồi, lần đầu tiên mua xe đạp, chỉ có 5tr trong tay, vào Anton hỏi thì cái xe rẻ nhất cũng là 8tr rồi, còn với các bác mà bạn nói thì các bác ý có tiền rồi, tham gia vào một số hội đạp xe nào đó rồi và họ chỉ cho bác đến đấy thôi. Còn nếu bạn có >=8tr thì bạn có thể vào Anton ráp 1 chiếc để đi lần đầu cũng ok mà 😃.

Vậy mình mới khuyên chủ thớt là cầm số tiền đó, đi đến các cửa hàng mà mình giới thiệu kia hỏi han, nghiền ngẫm, nghiên cứu để có được 1 cái xe thực sự ưng ý chứ không đến lúc bỏ 1 đống tiền ra mua xe rồi về nhà mới phát hiện không ưng cái này, không ưng cái nọ rồi lại thấy chán xe, đại khái là thế
@Rongconvn Vậy mình mới bảo ko nên qua anton mà. chỗ đó bán quá mắc. vơis 5tr thì qua lý nam đế hay qua ngõ xã đàn 2 cũng thừa sức lắp đc rồi. Trong khi ở Anton mình nghía qua thấy chất lượng khung ko tương xứng vs giá tiền. Mình ko lên án hàng fake là xấu nhưng Anton có mấy khung spe fake mà bán giá gần bằng khung xịn rồi. Đó là cách đây 1 năm mình vào thấy vậy. Còn hiện tại thì ko dám nói nhưng cũng chẳng muốn đến đó lần 2
Thế các dòng xe mosso và twitter có ổn ko mấy bác e xem cấu hình 2 e này của bác này nhưng so với các chỗ khác thì khác cấu hình nên rẻ hơn của bác ấy o rõ hàng nguyên chiếc hay lắp ráp
Cấu hình tw 6800 :
Khung: Hợp kim nhôm siêu bền 7005
Giảm xóc: Thụt dầu TWITTER-T8 điều chỉnh khóa thụt trên tay lái
Bộ chuyển động: Group SHIMANO ALIVIO 430 27 tốc độ
Phanh: Phanh dầu chuyên dụng M395
Vành xe: Hợp kim nhôm 2 lớp TW 24 nan
Lốp: HUTCHINSON PYTHON chính hãng
Yên: Chính hãng TWITTER
Pedan: LP-B069 hợp kim nhôm đúc nguyên khối CNC

Cấu hình mosso 2608 :
Khung: Hợp kim nhôm siêu bền 7005
Giảm xóc: Thụt dầu MOSSO-LP300 có khóa chết
Bộ chuyển động: Group SHIMANO DEORE M591 30 tốc độ
Phanh: Phanh dầu chuyên dụng M596
Vành xe: Hợp kim nhôm 2 lớp MOSSO + nan hoa SUNTOUR
Lốp: HUTCHINSON PYTHON chính hãng
Yên: Chính hãng MOSSO
Pedan: LP-B910 hợp kim nhôm
Rongconvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
THeo cấu hình thì Mosso ngon hơn hẳn với group Deore
@Rongconvn Ừ nhưng mình muốn hỏi 2 hãng xe này thế nào so với gaint , trek , jet ấy và cấu hình mosso mình thấy con khác lại khác và rẻ hơn
@tungtuongnd giant là đại công xưởng xe đạp của thế giới. Tính phổ thông cao. Giống như chạy xe máy ở VN là nói đến Honda vậy
Trek thì khỏi phải nói rồi. Không hiểu sao mấy ông bạn Mẽo của mình sang VN xuyên Việt yêu cầu đầu tiên phải là Trek. Chắc do tự hào dân tộc thôi. Trek thì phỏi phải nói.
Jet có đại lý phân phối chính thức ở VN.
Twiter là hàng Đài Loan. Bạn phân vân 2 con đó thì xét xem cân nặng 2 xe là bao nhiêu. Xe nhẹ thì đạp nhẹ nhàng hơn bạn ạ. Deore thì chắc chắn là hơn đứt alvio rồi (deore đời trước)
Rongconvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trong mấy hãng kia thì mình biết nó ntn: Trek -> Giant -> Mosso, còn Jet thì nó same same kiểu Thống Nhất, còn Twitter thì mình ko biết
Twitter mình thấy cũng đẹp cấu hình cao mà giá rẻ hơn các hãng khác còn chất lượng thế nào cũng o rõ he he , vẫn phân vân ko biết nên mua hãng nào với tầm tiền 10-13tr
@tungtuongnd tầm đó ráp đi bạn :v ko thì nghe theo mình. đạp xe 1 thời gian thì lý tưởng là phải lên road. Bạn mua xe tầm 6 củ thôi. khi nào lý tưởng hình thành trong đầu thì gom thêm lúa làm 1 em road cho hoành tráng 😃
kakavn119
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhiều tiền thì khỏi phải bàn. Càng nhiều tiền càng ngon. Mình thấy từ 5-10tr cũng nhiều xe. Bạn thấy xe nào đẹp và hợp với dáng của mình thì chiến. Xe dùng để tập thể dục với đi loanh quanh thì việc j phải đau đầu. Ko hỏng dc đâu, ngày xưa ông bà già đi xe thống nhất cả có thấy vấn đề j đâu. Có những bác lắm tiền mua vài chục triệu, đạp vài lần rồi đắp chiếu. Phí của zời. Mất tinh thần thể thao.
Xe tốt còn phải do người chăm chút và bảo quản nó nữa. Nên bác cứ thích em nào là chiến em đấy.
Em thì dùng em Trinx 196 có 4tr thôi, đạp tẹt ga, chẳng hỏng cái j. Vài tháng đi bảo dưỡng 1 phát. Và đặc biệt là trời mưa e ko đi tập, ở nhà khỏe hơn.hê
Chúc bác chọn dc xe ưng ý.
Ps: nhiều bác cứ chê TrinX, e thấy nó ổn và giá tốt. Còn lại thì là do thương hiệu thôi.

Sent from my GT-N5100 using Tinhte.vn mobile app
Tks các bác đã tư vấn tại e thấy mấy người kêu nếu mua thì phải mua con tử tế đi nó mới bền , mà chủ yếu chắc cũng chỉ loanh quanh trong tp thôi nên e ko đi road đc mặc dù nhìn road nó nhẹ nhàng hơn mtb
kakavn119
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thể dục thì đi MTB là ngon, tại mình cũng ko phượt. Đi trong thành phố thì hỏng sao dc. Mua đi rồi cùng thể dục cho vui.he

Sent from my GT-N5100 using Tinhte.vn mobile app
E ở nđ nên mua xe nó cũng khổ vì chỗ e nó bán xe tùm lum lắm ko sẵn như hn chỉ ngại trục trặc bảo hành mới chết
@tungtuongnd vậy thì bạn nên mua city. Bạn xem con Fuji Absolute. Nếu nhất quyết MTB thì nên rap thụt đơ và bánh trơn đạp cho nhẹ nhàng
Còn về Trinx thì thời gian đầu cũng đã đạp qua nhưng mình khuyên là ko nên mua. Kiểu dáng đẹp nhưng dùng 1 thời gian thì hay hỏng vặt. Với cả khung ko tốt nên đạp rất mệt. 1 con trinx nặng khoảng 18kg trong khi đó giant và trek chỉ tầm 12kg mà thôi. Xe nặng đạp rất tôns sức bạn ạ
Tks bác ken_dkny e lúc đầu cũng có nge qua về city nhưng e thấy thụt mtb nó giảm xóc tốt hơn và e định thay lốp khác cho bon ko biết ra sao , mà xe fuji có đl ở vn ko bác
@tungtuongnd Bạn đi đường thành phố thì giảm xóc chỉ làm cho bạn đạp tốn lực hơn mà thôi. Kể cả MTB thì cũng nên lắp thụt đơ. Về thương hiệu thì Trek ăn đứt Fuji rồi. Nghe tên thế thôi chứ Fuji ko phải của Nhật đâu 😃 Trek thì đc đa số các dân chơi Mỹ ưa thích hơn cả. Chắc là theo tính ủng hộ hàng nội địa của họ thôi 😃
Lúc đầu ai cũng thích dáng khoẻ khoắn của MTB nhưng để mang ra đua trong đường đẹp thành phố thì MTB phải hít khỏi road nhé. Nếu bạn nhất quyết vẫn chọn MTB thì mình chỉ khuyên bạn nên chọn thụt đơ và lốp trơn 😃 cobra là 1 lựa chọn tốt cho lốp
À e vừa tìm thấy địa chỉ nhìn về kiểu dáng thì e vẫn khoái thằng mtb nhất rồi đến road cuối mới là city nhưng về đi phù hợp có lẽ là city lại phải nghiên cứu he he
@tungtuongnd Bạn cứ đến tận nơi xem city nó ntn 😃 lúc mới tập toẹ chơi xe cũng kết MTB lắm nhưng đến cửa hàng nghía city thì kết luôn. City mà lắp group của road thì càng ngon nữa. Hôm nọ mượn con absolute 2.1 thôi mà mình đạp max speed cũng hơn 60km/h rồi. Trong khi hồi đó con MTB của mình chỉ lên khoảng 50km/h thôi. Với cả dáng đạp nhã trong thành phố của nó mình cũng thích hơn
Tuỳ sở thích của mỗi người thôi. nhưng nếu nặng về tốc độ thì bạn ko nên chọn MTB
Oài xe fuji đắt thật xem mấy e mtb giá chóng mặt quá
Thế nếu mua city thì nên chọn trek hay fuji bác ken ơi
Bạn lên 438 Xã Đàn để xem mẫu mã và giá cả xe đạp thể thao của hãng Bridgestone nhé.
hanoivnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
tập thể dục, dạo phố có nên mua xe peuegot không hay nên mua hãng nào các bạn nhỉ?
@hanoivnam bạn hỏi thế thì cũng chịu. Khó trả lời. Giống kiểu bạn hỏi thích đua có nên mua xe Honda ko ấy :v
hanoivnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ken_dkny ý mình hỏi là có bạn nào đã dùng qua xe của peuegot chưa, vì mình thấy giá khá mắc.
peuegot nó là thương hiệu ở VN rồi nên khá mắc là phải. Chất lượng khỏi bàn vì đã đc ông cha ta kiểm chứng
E cũng phân vân lắm hôm nọ đi vào tiệm gần nhà thấy treo con road trông thể thao lắm group deore tiaga hỏi giá 25tr hix dáng road cũng chất nhưng đắt quá mà mua con vừa tiền thì chắc o ngon
@tungtuongnd vậy thì cứ đi có thứ tự vậy 😃 mua mtb đạp chán đã rồi xét vc lên road sau 😃
Ôi e mà đại gia vậy thì có gì phải ngĩ
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019