Xin tư vấn mua Z3 xách tay Nhật

PnPZik
15/7/2015 4:43Phản hồi: 11
Xin tư vấn mua Z3 xách tay Nhật
Em còn mới và chưa biết nhiều về hàng xách tay Nhật, đọc trên forum thấy phần nhiều là bài tư vấn của các thương gia nên lập thread riêng nhờ các bác vào tư vấn giúp ạ !
Chả là em tích góp để mua cái đt nhưng thấy giá Z3 chính hãng vẫn tương đối cao (~12tr) nên chuyển hướng sang hàng xách tay Nhật, nhờ các bác tư vấn mấy khoản sau:

1. Nên mua ở cửa hàng nào, đã bác nào mua hàng của Cellphones chưa ? Có lỗi lầm hay phốt gì ko ? Nhiều bác tư vấn sang PhongCachNhat hay CongNgheNhat cho đảm bảo nhưng e thấy giá chênh nhau tương đối nhiều (~1tr) nên cũng băn khoăn.

2. Z3 của Docomo và Au khác nhau nhiều ko ? Nên mua của nhà mạng nào hơn ? Vì e đọc thấy tùy bản của các nhà mạng khác nhau mà có thể bị mất tính năng như WiFi tethering hay lỗi danh bạ, ...

3. Nếu unlock Z3 bằng code thì dùng sim các nhà mạng VN bình thường như bản quốc tế phải không ? Nếu unlock bằng phần mềm là sẽ phải unlock bootloader đúng ko ?

4. Z3 phiên bản Nhật mới có Android 4.4.4 thì phải, các bác thấy nên dùng ROM của nhà mạng và chờ đợi được ăn L hơn hay up ROM 5.0 quốc tế hơn ? Tự root máy hay up ROM thì sẽ mất bootloader đồng nghĩa với các tính năng hay ho Bravia Engine, Camera, Triluminos, ... không hoạt động phải không ?

Tạm thế đã, có gì e sẽ hỏi thêm sau. Mong các bác tư vấn giúp ạ !
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

PnPZik
ĐẠI BÀNG
9 năm
help me plzzz
seawallvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thấy mấy đứa bạn nó mua Z3 Au xài thấy tốt, không thấy chê trách gì.
Chỉ ngại khoản cập nhật rom và NFC ko xài được thôi. Ngoài ra không cần phải ghép sim như iPhone nên lắp sim vô tư nhé bác
mình nghĩ chủ thớt nên qua tham khảo e z3 au bên mhm.vn. hình như đc test nước luôn tại chỗ :v. e này nghe bảo là nếu mua thì được tặng kèm code unlock thành bản quốc tế chạy ầm ầm. rom thì không giới hạn nữa. giá thì hạt dẻ. nói chung là ngon
PnPZik
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chắc bạn bác cũng hên nên được máy ngon, chứ em thấy hàng xách tay Nhật có vẻ cũng nhiều phốt ra phết.

NFC thì ở VN hầu như chả xài, em cũng ngại khoản ROM bác ạ, thèm lên 5.0 mà tự up ROM thì mất bootloader

Cảm ơn bác ! để em tham khảo ạ
seawallvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@PnPZik Bác cứ đi xem rồi kiểm tra nó có new hay không. Chứ em thấy mấy con Au bạn em trông ổn phết. Sóng sánh 3G ngon lành.
techmanpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
đúng là xách tay của nhật thì ngon lắm
Mua bên đó rẻ đc nhiều hơn ko ạ?
@bigzoom chả rẻ hơn đâu bác ạ. mua vn có cả code cũng tầm 7tr5. làm j mà đắt hả bác
Thêm chút xíu mua luôn con Z3 Quốc tế xách tay đi bạn, chênh lệch cũng khoản mấy trăm k thôi ah.
PnPZik
ĐẠI BÀNG
9 năm
Công nhận máy ngon, mỗi khoản phụ kiện là èo ọt, cũng may là nó cho cái dock sạc o_O

Z3 xách tay Nhật được cung cấp code unlock máy là thành Quốc tế luôn, mà phụ kiện quốc tế ko có dock sạc đâu bác 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019