Xin tư vấn thay pin Laptop HP Pavilion Notebook
NgocThanh7918
một nămBình luận: 3
Cách đây khoảng 6 tháng, thì pin laptop em sạc không vô. Đem ra tiệm thì họ đề nghị thay pin, em lúc đó còn ngu ngơ nên họ bảo sao thì em nghe vậy. Họ cam đoan là dùng được ít nhất 2h. Và pin thay cho máy em cũng là pin hãng, pin đi theo dòng máy luôn (Tức là không có pin khác tốt hơn nữa).

(Pin gốc của em lúc trước dùng được khoảng 4h).

Từ lúc thay pin xong, em dùng không quá 1h là lại báo hết pin. Bây giờ thì còn tệ hơn, em dùng chưa được 30p thì lại báo hết.
Em có lên mạng tìm cách kiểm tra pin cho laptop thì thấy thông số máy báo như sau:

DESIGN CAPACITY: 10,419 mWh
FULL CHARGE CAPACITY: 10,419 mWh

Em đem so sánh với mấy thông số ví dụ trên mạng thì thấy chỉ số của em khá thấp! Nên em hy vọng các anh chị đi trước có kinh nghiệm trong việc này tư vấn giúp em, để em ra tiệm thay pin không bị hớ như lần đó nữa.

1. Là máy em có thể thay được dòng pin có thời gian cao hơn không ạ? Hay như người bán nói là chỉ có duy nhất dòng pin đi theo máy thôi, không dùng được pin loại khác.
2. Em không phân biệt được chỉ số giữa mAh và mWh khác nhau như thế nào. Em có gõ google nhưng họ toàn nói chung chung về chỉ số mAh.
3. Khi ra tiệm thay pin, dựa vào chỉ số nào trên hộp để mình có thể xác định được thời gian sử dụng pin của máy.

Cuối cùng, em xin chân thành cảm ơn các anh/chị tư vấn ạ!
3 bình luận
Pin bao nhiêu Vol cụ? Muốn đổi mah sang wh còn phụ thuộc vào điện thế (Vol) của pin nữa.
Em thấy HP pavilion xài pin 3 cell tương đương 41 Wh. 10000 mwh ở 3,7 vol khoảng 2700 mah, tương đương 1 cell pin thôi. Có khi nào cụ bị luộc pin không?
@nobody0910 Em cũng không biết cách xác định số Vol của pin ở đâu nữa ạ, nhưng như anh nói thì chắc em bị dụ rồi.
Nhờ anh em chỉ giùm nơi bán pin laptop (HP zbook 14G2) uy tín ở tp hcm. Cảm ơn nhiều

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019