Xin tư vấn về Iphone 7 plus và Iphone 8 plus
NathanBlack
4 nămBình luận: 45
Mấy bạn có kinh nghiệm tư vấn giùm mình với. Mình đang tính thay Iphone mới nhưng giờ đang phân vân kb nên mua IP 7 plus hay Ip 8 plus vì giá cũng k chênh nhau nhiều.

Thấy nhiều ng nói IP 8 plus k hơn 7 plus là bao có đúng k ạ? Cả mình thấy mọi ng bảo mặt lưng của 8 plus dễ hỏng lắm mà thay thì đắt, có thực vậy k ah?

Tiện thể thì nhờ mọi ng tư vấn luôn giúp mua IP ở HN bâyh thì có cửa hàng nào uy tín? Mình nghe nói Apple8 có tiếng lắm, kb máy ở đó có tốt k ah? Cảm ơn mọi ng nhiều ạ 😁
45 bình luận
junky3
TÍCH CỰC
4 năm
Cá nhan minh van thich 7p hơn do thich cai vo nhôm
@junky3 nhôm hay kính là ý thích mỗi ng , nhưng nêu có tiền dĩ nhiên lấy 8 plus nó ra sau kế thừa và có cấu hình tốt hơn, có sạc ko dây, sao lại đi lấy 7 plus vào cái thời điểm này
Hai cái nó khác nhau nhiều bạn nhé! Tất nhiên là 8pl hơn hẳn rồi, lưng 8 nó là kính nên dùng cẩn thận, 7pl đen nhám và bóng đều bị bong.
- iPhone 8 Plus cấu hình tốt hơn , cảm giác cầm chắc tay hơn iPhone 7 Plus vì nó nặng hơn giá mới bây giờ khoảng 18.5-19tr cho bản 64gb . Xài chắc chắn sang hơn và mạnh hơn nhiều so với 7 Plus nha bạn , tuy nhiên xài 8 Plus xác định rớt là nứt mặt lưng nhé .
- 7 Plus thì giá tốt hơn từ 14-16tr cho bản 128gb , có rớt thì cũng vài lần mới nứt màn hình ^^
Vote cho 8 Plus nhé ...
Không phải hơn là bao đâu , hơn cực nhiều , truyền thống của apple là 2 năm tăng mạnh cấu hình . 6s lên 7 thì không khác nhiều chứ 7 lên 8 là khoảng cách lớn dấy . Tuy nhiên thời điểm hiện tại cấu hình 7plus là thừa sức gánh cho bạn 2 - 3 năm nữa vi vu . Mình đã từng lăn tăn 7+ và 8+ , cuối cùng chọn 7+ , vì vừa tiết kiệm hơn nhiều lại đáp ứng tốt các nhu cầu hiện tại, chưa cần 8 .
Cần độ trâu bò và tiết kiệm mà vẫn vi vu chơi game thì lấy 7 plus. Còn chạy đua với công nghệ thì mua 8 plus. Mà nói thật bác nên mua 8 plus ấy. Công nghệ nhiều hơn, hỗ trợ lâu dài hơn..vv..
abcde_123
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam lí Công nghệ sạc kg dây rồi còn gì nữa bác?
galaxy_uk
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam lí Tào lao cả ! Dùng 7 plus 32g rồi nâng cấp lên X 256g kết luận lại là chạy chả khác mệ gì 7 plus, ảnh thì same nhau. X mà còn thế 8 plus hơn đc bao nhiêu ? Vote 7 plus từ người dùng thực cả X và 7 plus
mobifoneEZ
ĐẠI BÀNG
4 năm
8plus nhe . Pin trâu bò gấp nhiều lần 7 plus
sakuza199x
TÍCH CỰC
3 năm
@mobifoneEZ gì vậy má. 7+ pin 2k9 nhé. con 8+ có 2k691. tào lao
@sakuza199x 8+ dung lượng pin thấp hơn nhưng dùng lâu hơn 7+ nhé, ko nên nhìn vào con số pin mà phán nhé
lehunghmu
TÍCH CỰC
3 năm
@mobifoneEZ bố láo tao dùng cả hai máy thấy 8plus pin phế bỏ mịa
Hiệu ưng 8 Plus hơn 7 Plus khoảng 30%-40% đó bạn nhé , nhưng hiện tại 7 Plus vẫn quá mạnh nên khi lên 8 Plus nhiều người vẫn cứ nghĩ nó ko hơn là bao nhiêu.
Về 8 Plus xác định xài là phải kỹ nhé , rớt từ đầu gối xuống cũng có khả năng vỡ mặt lưng đó .
7 Plus thì đỡ hơn khoảng rơi rớt ^^
WindJino
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cũng đã từng phân vân như bạn và hiện tại đã chọn 8+. Hơn nhau vài triệu nhưng đổi lại được hỗ trợ nhiều hơn 1-2 năm vẫn đáng. Các chế độ chụp ảnh của 8+ vẫn ok hơn, hỗ trợ AR nên trong tương lai sẽ không lo lỗi thời. 😁
nếu mua mới thì mua cái mới nhất, nói ko khác nhau là bao la ko đúng, nó khác nhiều trong cấu hình đó, còn về hình thưc thì đúng la chả khác la bào
saigonbuon
TÍCH CỰC
4 năm
8+ dù sao cũng mua ốt lưng tốt về mà xài
traihanam
TÍCH CỰC
4 năm
8+ cấu hình y hệt ip X mạnh hơn 7+ nhiều nhé.
junky3
TÍCH CỰC
4 năm
Mình chon 7plus vi thich ios 10.3 hon 11
@junky3 Vậy phải chọn iPhone 5 mới đúng 😃
abcde_123
TÍCH CỰC
4 năm
@junying1607 Gắt vl...
junky3
TÍCH CỰC
4 năm
@junying1607 Nhãm
@junky3 thích trải nghiệm cái mới cái hay thì lên thôi công nghệ sinh ra để phục vụ con người mà
7plus vs 8plus chênh lệch 1 năm sau này 8plus sẽ đc hỗ trợ nhiều hơn thêm có vài triệu thì cứ đập thôi khỏi lăn tăn còn chuyện mặt lưng thì của bền tại người thôi không cần phải nâng niu quá giữ kĩ chút thôi là được chứ cầm cái đt mấy trục triệu trên tay mà cũng phải kĩ chút chứ. Thân
abcde_123
TÍCH CỰC
4 năm
@Châu Sang Quyền Gắt thế bác.ae giao lưu góp ý vui thôi mà bác
@abcde_123 trả lời không có gắt góp ý chân thành có người nói là mình mua đc mình xài dc hư mua cái mới nhưng cái điện thoại đó là cả gia tài đối vs người khác nên không cần biết giàu hay nghèo xài đt 300k hay 30tr nhưng tiền mình làm ra thì nên trân trọng chút
8 Plus hơn con chip, camera, sạc không dây.. và cầm nặng hơn..Tuy nhiên 7pls cũng không tệ đâu nhé, thừa sức cân trong vài năm nữa..Còn đeo ốp lưng thì đố ai phân biệt được đâu là 7+, 8+ cả..
abcde_123
TÍCH CỰC
4 năm
@[email protected] Chuẩn luôn bác.camera tương đương thôi bác 8p nhét thêm vài hiệu ứng chân dung để cho có cái khác
galaxy_uk
ĐẠI BÀNG
2 năm
@[email protected] Cam gần gần nhau thôi, đang dùng X và 7 plus.
8+ Pin onl gấp rưỡi 7+ nhé. Có tiền cứ 8+ mà phan
junky3
TÍCH CỰC
4 năm
@bimatbavuongkiem1 Minh 7 plus xài het pin 9g vay cua bác 13g ha
lehunghmu
TÍCH CỰC
4 năm
@junky3 chém gió . pin gấp rưởi nghe tào lao rồi . tôi đây đang dung 7 plus và muộn 8 plus dùng . pin 8plus đưới hơn nhé
mobifoneEZ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lehunghmu 35B3DF0D-AA1B-4639-B9D1-04D0314FEFC2.jpeg
Bác xài kiểu gì 9h. Trước mình xài 7 plus hỗn hợp hơn 6h tí thôi
abcde_123
TÍCH CỰC
4 năm
@bimatbavuongkiem1 Giống e bác êi.hỗp hợp đc 5-6h cứ tưởng pin e chai ai ngờ có đồng môn rồi...
@bimatbavuongkiem1 chuẩn, 7+ dùng hỗn hợp tầm 6 tiếng thôi
X đang dùng cũng ko qua đc 9h nhé.
junky3
TÍCH CỰC
4 năm
@bimatbavuongkiem1 X ma bác xài 9h la dữ roi chu pin x co 2000. Con minh no xài X ngay phai xac 2 lan
@junky3 X nào 2000 bác. Kình nói x ko qua đc 9h làm sao 7plus qua nổi. X mình 7h là dùng nhẹ nhàng lắm rồi
mobifoneEZ
ĐẠI BÀNG
4 năm
8 plus đây nhé 2C08A6CA-45E0-4BD8-B088-4AE01A91E141.jpeg
galaxy_uk
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mobifoneEZ Xạo lìn máy để airplane mode, có cần tao chụp X dùng 10h onscreen mất 1% ko mày ! Mấy kiểu ảnh này loè người ko biết thôi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019