Xin tư vấn về lỗi card màn hình

CaoThienBKHN
19/4/2018 16:12Phản hồi: 9
Xin tư vấn về lỗi card màn hình
Em có con PC. Đang dùng bình thường thì bị lỗi không vào được win. Em mới cài lại win thì vào lại bình thường. Sau đó em cài driver cho nó. Sau đó em khởi động lại thì lại không vào được win dừng tại lúc hiện logo win.(Em cài đúng driver rồi ạ. Em check bằng cpu z là card N460GTX-Cyclone-1GD5/OC em tải driver của đúng nó về cài nói chung không lỗi gì về compatibility). Em đang nghi con card của em chết mất rùi.
Em cũng thử cài ubuntu sau đó cài driver bằng trình update lúc khởi động lại cũng bị đơ mới đau.
Liệu con card màn hình của em có hỏng không ạ. Em thử cài nhiều lần nhưng vẫn bị thế, vào safe mode gỡ đi thì lại vào được 😔(
Em up hình bền dưới test bằng cpu z thì có vài thông số không hiện ra
Mong các bác chỉ giúp em ạ.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn thử update driver chon tự động để win làm cho bạn, có thể lỗi khi tải về, hiên tại ban đang xài driver tạm của Win....nên thông số không đầy đủ...
nếu là win 7 ban vào xem Base core sẽ rất thâp (1.0) sau khi update base core sẽ đúng vởi card và cao hơn, win chạy nhanh, mượt hơn....
@TsanHoang Tối qua em cài win 10 để tự động cập nhật, mất hơn tiếng xong em reboot thì gặp tình trạng cứ load đến logo là xoay tròn lúc rồi bị khởi động lại. Chắc là bị hỏng card mất rồi 😔(
bạn thử vào lai Safe mode gỡ đi , nếu vào đc thì tìm device mànager để cập nhât video card > chọn tự đông online, không dùng dtive đã tẩi về xem sao/...
@TsanHoang Em thử cập nhật driver bằng win mất hơn tiếng bị tình trạng như cũ ạ. Cứ đến logo win là nó load 1 lúc rồi tự reboot
Bạn bỏ dia hay usb vào cài đặt đền phần cài đặt chọn repair computer xem...
Cũng nghi ngờ ổ cứng....???
Tình hình của bác chắc do bị cháy card rời rồi nhé hoặc là do xung đột card. Nếu muốn dùng tạm thì đừng cài card rời nữa, bạn thử vào lai chế độ Safe mode và gỡ card rời đi . Không biết máy bạn có hỗ trợ card đồ họa HD Graphics không, nếu có thì cài cái đó thôi, khỏi cần cài cái card rời cho mất công. Cài xong thì vào Device Manager tắt cái card rời đi đừng để nó update là được.
Tốt nhất bạn nên đem ra hãng, hoặc tiệm nào uy tín tí mà sửa cho chắc ăn, mày mò riết lại hư máy thêm
@dinhtrongtuan93 em thử nốt flash lại bios nếu không được gom thóc mua con mới thôi ạ.
ub4me
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu ko phải do card hỏng thì do chưa đúng driver chịu khó lên trang chủ hoặc search đúng driver
@ub4me Em đã thử rất nhiều cách để tải driver
C1: Em dùng win 10 update để cài
C2: Dung GPU-z xem thông tin card trùng với thông tin ghi trên card search đúng driver sau đó cài vẫn bị.
C3: Dùng GeForce Experience để tự động tải và cài xong vẫn bị tình trạng sau khi cài driver thì đều không vào được win. Tất muốn vào lại thì phải vào safe mode gỡ driver đi?
Khả năng cao card hỏng, kiểu khi cài driver card sẽ hoạt động và khi đó nó mới lỗi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019