[?] Xin tư vấn về vaio SZ

ngbuithien
15/6/2009 23:50Phản hồi: 22
em chưa dùng qua dòng này nhưng khá kết với phong cách doanh nhân với đầy đủ phần cứng. Em đang muốn tìm hiểu về em nó. Bro nào dùng qua rồi thì có thể review giúp em được không? em xin cám ơn
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

masonuce
TÍCH CỰC
15 năm
Chú Dinh có Mac book rồi,đẳng cấp rồi,chuyển sang VAIO làm cái gì?
lexus_ldn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình đã dùng SZ. Nếu bạn thích phong cách nhanh nhẹn, cứng cáp của doanh nhân thì SZ không chê vào đâu được. Mac Book chỉ dành cho teen thôi. Tất cả các linh phụ kiện của SZ đều là cao cấp (trừ khi mua phải SZ lởm), mình đã được xem những con SZ lởm. Mỗi một điểm không hay là SZ chạy rất nóng. Nếu bạn ko quan tâm tới thì zing luôn về đi.
Macbook chỉ dành cho teen? Ôi trời, sao bác lại nghĩ như thế? Macbook thì chủ yếu dân chuyên nghiệp chơi, chứ giá nó mắc như vậy ít teen nào dám bỏ tiền ra mua. Còn mấy teen đua đòi thì không nói.

Dòng SZ cũng là 1 trong những dòng thành công của sony, bạn cứ yên tâm sử dụng. Tuy nhiên hiện nay dòng SZ đã cũ, hiện giờ có một dòng thay thế là SR, bạn chủ topic thử tham khảo dòng đó xem sao. Cấu hình và thiết kế đều đẹp hơn đời SZ.
:eek:bác tuyên ngôn mac giành cho tuổi teen sao:eek: em thấy dùng mac cực hay và chỉ có nhưng ng chuyên nghiệp thực sự mới thấy hay của nó. Ngoài ra lại còn có 1 vẻ đẹp hiếm có nữa
SZ cũ rồi, nhược điểm là chạy nóng, bàn phím ko sướng lắm ~> ko nên mua lúc này 😁

Còn dòng thay thế SZ thì phải là Z mới đúng chứ. Con SR nhìn như hàng mã, làm sao xứng đáng dòng SZ vang danh một thời chứ :rolleyes:

@duyluandethuong: riêng màn hình thì Macbook sao có cửa để so với Sony được :eek:
xài Mac được cái màu mè , đi ra ngoài trưng lên cho người ta lác mắt thôi chứ cấu hình thì yếu quá
Kỳ đc cho mua laptop , em đã chọn mua ngay con Dell XPS , vừa đẹp cấu hình vừa khủng
Tình hình là mấy người xài Mac là thích cái vẻ nuột nà , bóng bẩy của nó <--- dân màu mè =))
Bạn nói thế cũng không đúng lắm.Dòng nào cũng có cấu hình yếu và cấu hình mạnh.nếu bạn bỏ ra 35 triệu thì chắc chắn bạn sẽ hài lòng về nó. còn hàng dell của bạn dùng nóng lắm.
Mặc dù đang dùng VAIO nhưng vẫn rất ấn tượng với thiết kế của apple. Thật sự rất rất ấn tượng. Đúng thật là không đụng hàng, "Think different". Máy Mac xài bền không thua gì VAIO đâu. Với lại màn hình nó tái tạo màu rất thực, cực kì thích hợp với những người làm đồ họa, phim, v.v. Nó mắc tiền là ở cái màn hình đó chứ. Mặc dù cấu hình không bằng những hãng khác cùng giá nhưng giá trị cái màn hình đã đẩy Macbook lên một vị trí cao, được giới chuyên nghiệp sử dụng nhiều.
Thay thế phải là SR chứ bác. Cùng họ S với nhau mà?
Màn hình của Macbook nếu không có cửa so với sony thì những tay pro về đồ họa, dựng phim không dùng đâu bác ạ. Nói chung 2 thằng VAIO với Apple màn hình cũng ngang ngang nhau. Cái nào cũng đẹp cả.
Nói chung SZ ngưng sản xuất rồi. Bác muốn mua thì có thể mua Z hay SR tùy bác chủ topic nhé.
prescott
TÍCH CỰC
15 năm
Dòng SR hình như là vẫn thua SZ 1 chút về vỏ carbon siêu bền và chống xước. Còn về các cái khác thì SR có vẻ chất hơn
Dòng Z mới là thay thế cho SZ anh ơi😁 Z cao cấp hơn hẳn, cái này có thể ít người để ý nhưng Z dùng ram DDR3 còn SR chỉ DDR2 thôi:D cũng như dòng SZ trước đây, phân khúc Z nhắm vào là người dùng cao cấp và dòng Z cũng gần như tập hợp hết các tinh hoa của Vaio, rất khó để kiếm 1 chiếc laptop nào có size và trọng lượng như Z lại có cấu hình mạnh như vậy:D
Còn màn hình thì Apple và Sony ngang nhau, nhưng dòng A của Sony thì màn hình nó xịn lắm đấy:D Người ta dùng máy Apple không phải chỉ vì cái màn hình mà vì cái hệ điều hành thích hợp cho biên tập và chỉnh sửa video, photo:D
ngbuithien
ĐẠI BÀNG
15 năm
sau một thời gian dài dùng Mac thì cuối cùng e cũng phải nhận ra rằng ở Việt nam dùng Win là hay hơn cả, mà là XP chứ không phải là win7 hay vista 😃 dùng Macbook mà cài win thì đúng là có nhiều bất tiện, nhất là bàn phím hơi thiếu + qua bootcamp nên khởi động lâu (râu ông nọ lắp cằm bà kia mà) vaio thì đúng là thương hiệu đẳng cấp từ rất lâu, giá cũng không rẻ, nhưng hàng sony chắc là bền, nóng thì chắc cũng chả hơn Macbook đc 😃 mà hình như vaio khó thay thế phụ tùng mà mua được thì rất đắt
Phụ tùng theo bạn nói là các chip, bo mạch thì mình không biết, đó giờ VAIO của mình chưa hư bao giờ. Còn thay nguồn này kia thì cũng rẻ thôi. Còn CPU, RAM, HDD thì nâng cấp được. CPU thay T7100 lên T7700 1 triệu, RAM 2GB 400.000 thì mình nghĩ là không mắc đâu (Máy vừa nâng cấp xong 😁)
ngbuithien
ĐẠI BÀNG
15 năm
thế là không kén như dòng S ngày xưa hả bác, nếu thay được thoải mái thì chả lo gì về em này rồi 😃
nhà sản xuất tính rồi, các bác thay chip vào máy thêm dễ hỏng thôi
em thì khoái dòng sony FW giải trí, cấu hình mạnh, giá good>> đúng ko các bác nhỉ
theo e thì e Z có vẻ hợp hơn đấy bác ah
lexus_ldn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tớ đã dùng qua cả SZ và Z, đúng là ko chê vào đâu được, mặc dù tớ là ngừoi khó tính nhất là với thiết kế của máy.

Còn tại sao tớ nói Mac dùng cho teen, bởi thiết kế của nó bóng bẩy và điệu quá. Nên tớ thấy có vẻ hợp với teen hoặc dân nghệ sĩ. Còn một ông doanh nhân mà vác cái máy Mac thì trông buồn cười lắm.

Màn hình thì đúng Mac và sony ngang ngửa. Nhưng nếu dùng cho công việc thì nên dùng Vaio với Windows.
Em nhớ Obama dùng Mac trắng cơ, chả biết đúng không nữa.
lexus_ldn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Obama dùng thì quan trọng gì, Vấn đề là mình dùng mình có thích không thôi chứ Obama chắc gì đã có thẩm mỹ giống mình. Tốt nhất khi mua máy mình phải xem mình có thích cái máy đó ko đã. Đó mới là điều quan trọng
ngbuithien
ĐẠI BÀNG
15 năm
quan trọng hơn nữa là túi tiền của mình nữa 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019