Xin tư vấn xế độp tầm giá 5-7tr

thang_nhoc34567
3/3/2015 18:33Phản hồi: 20
như tiêu đề hiện em đang có nhu cầu mua 1 em xế độp như trên với:

Nhu cầu: đạp đi học loanh hoanh thành phố ( tầm 10-12km ), thỉnh thoảng phượt về vũng tàu hay về miền tây vậy em nên mua MTB hay Road ? Nghe đâu MTB chỉ thua Road khoảng 10% speed thôi

Ngân sách thì hiện em chỉ có max là 7tr thôi ạ

Em cũng đã nghía qua một số em trong tầm như atx 660, jett, ....

Ai tư vấn hộ em, em xin cảm ơn ráT nhiều 😁
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Viet_vud
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngân sách 7tr chỉ có thể mua mtb hoặc touring cụ nhé, road tầm đó chỉ đi vui thôi. Mtb thì trinx x1, jett atom sport hoặc atx660 đáng để cụ xem xét
chọn touring mà đi bạn ạ. bánh nhỏ, lốp trơn đi cho nhẹ nhàng
Chiến mã của em sau chuyến phượt Sơn Tây năm ngoái !
Bác mà ở Hà Nội thì em để lại cho bác ;)
XD1.jpg XD2.jpg xd1.jpg
Em nó của bây giờ
@Nokfev chả có j khệnh khạng cả. bác bán thì bác đưa giá tiền, cấu hình, size cho ng ta biết. cái tối thiểu nhất mà cũng ko có thì em cứ thả bừa giá thôi. sao bác phải bực mình thế. nói thaatjl à của hiểu bác bán xe hay bác khoe xe nữa. bó tay
@ken_dkny Người ta nói mua xe từ 5-7tr bác không đọc à !
@Nokfev Cảm ơn bác nhưng mà em lại ở Hcm 😁
minhdat27010
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thang_nhoc34567 mình cũng vậy bạn ơi, cũng mới chơi thôi, sắm 1 chiếc tầm đó khá vừa ý , có gì inbox giao lưu nhé.
Nếu cần người ta sẽ hỏi . Nếu người ta hỏi mình sẽ trả lời ! OK
@Nokfev ok thôi. ko nói giá thì cứ thả giá như thế. ko đồng ý thì nói giá khác. sao cứ sồn sồn lên thế? ok?
Em lấy con jett atom sport rồi ạ 😁 6.5 củ cả phụ kiện :D dự định sài gòn - cà mau chuyến :D cám ơn các bác đã tư vấn
@thang_nhoc34567 bạn chưa có thể lực thì cứ chăm chỉ luyện tập xíu, khi nào đi cung 40km mà thấy vẫn nhẹ têng thì mới đạp xa chứ ko máu lên đạp khổ lắm. về lại kêu zời kêu đất lên đó. ngoài ra tự trang bị kiến thức sửa xe, chỉnh xe, tự vá săm lốp ko là dắt bộ khổ lắm bác ạ
@ken_dkny 😃 mình cũng có thể dục thể thao kha khá rồi mấy nay chạy cung Bình Thạnh -> Nguyễn Văn Linh -> cầu Phú Mỹ -> Q.2 -> Bình Thạnh chỉ hơi mệt nên mình nghĩ tập thêm một thời gian là đi ok thôi 😁 chỉ có cái là kiến thức sửa xe là phải chưa có ! Bạn có biết diễn đàn nào trang bị kiến thức đó thì gửi hộ mình với
Viet_vud
ĐẠI BÀNG
9 năm
Jett atom sport dùng lốp 2.1 khá to và gai dày, đạp rất đầm và bám nhưng bù lại sẽ khá nặng và vất vả. Nếu bác là newbie thì đúng là phải tập vài tháng cho quen trước đã không đi chuyến đường dài ngay về sẽ than trời than đất và sẽ chán nhanh lắm đó. Bác thích đi đường dài đúng ra nên chọn touring mới là hợp, mtb đạp xa cực mệt
@Viet_vud 😁 em cũng định mua em này đạp một thời gian rồi chuyển qua cho cu em thôi nên chủ yếu là mua nó thích :D sau sẽ upgrade lên touring sau :D vì em thấy touring tầm giá 5-6tr ko em nào ngon cả 😃
Mình cũng vừa lấy chiếc Jett Atom Pro 2014 mới 100% tại Jett Võ Thị Sáu với giá 6tr250 ( giá niêm yết 8.499.000đ ). Cấu hình ngon hơn Atom Sport 2015 nhiều mà giá thì ko mắc hơn bao nhiêu. Chỉ có điều là chỉ khuyến mãi cho size L, mình 1m67 nhưng vẫn lấy size L và chỉnh lại độ cao ghi đông lên khoản 2cm thì chạy ngon lành thoải mái.
em này thì sao nhỉ mình cũng đang ngắm 1 em
http://shopxedap.vn/Xe-dap-the-thao-GIANT-WINDMARK-2200-419.html
@Sếp Đậu road tầm 6tr ko nên mua
ya.maychi
ĐẠI BÀNG
9 năm
tầm này chọn 1 em Jett là ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM