Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin ý kiến về Buffalo Wireless-N Nfiniti™WHR-G300N

vo_tran_phu
4/9/2011 3:19Phản hồi: 8
Xin ý kiến về Buffalo Wireless-N Nfiniti™WHR-G300N
Mình định mua con Buffalo Wireless-N Nfiniti™ Router & Access Point WHR-G300N để dùng trong gia đình. Diện tích sử dụng khoảng 100 m2. Chủ yếu dùng cho ipod touch và laptop. Không biết con WHR-G300N này sử dụng ổn ko các bạn? Ai đã dùng rồi cho mình ý kiến nhé

Cho mình hỏi thêm so em WHR G300N với em này : Linksys - Wireless-G WTR54GS Travel Router with Speed-Booster thì thế nào ạ?
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn cứ an tâm mà chọn:
[h=2]Buffalo Wireless-N Nfiniti™WHR-G300N[/h]chưa xài qua em linksys thật ,đang xài em buffalo này cực ngon ,nhớ để em nó chỗ nào đừng nóng quá là okie ,xài cực ổn ,
vo_tran_phu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con của bạn dùng firmware gốc hay dùng dd-wrt?
Mình dùng dd-wrt, nếu để chế độ Mixed thì nó phát cực yếu, dùng ipod touch ở khoảng cách 6m cách 1 bức tường hiện lên 2 vạch sóng, nhưng cứ dùng safari là bị disconnect liên tục. Lúc đó phần TX để là 71 mW (default)
Tôi sài một con này được nửa năm thì bị toi wifi, giờ chỉ còn nhw cái switch.
vo_tran_phu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn nói vậy mình nghe cũng ớn ớn. Mình mua con này đc 3 tuần rồi mà cứ dùng ipod touch vô mạng là diaconnect liên tục. Ban đầu mình nghĩ do để xa quá sóng yếu nó dò liên tục nên mới bị, đem gần lại cũng y vậy, chẳng khá hơn
Tuy nhiên, khi dùng laptop vàp hoặc đt nokia để vào thì tình trạng đó ít khi xảy ra. Nhưng tốc độ dù ở gần router cũng chưa đến 54mbps
Buffalo là hãng có tiếng, tuy nhiên hàng về VN thường là refubish hoặc cũ, mông má lại,.. nói chung là không rõ nguồn gốc xuất xứ, nên chất lượng không thể đảm bảo như chính hãng. Hơn nữa khi hỏng gọi bảo hành rất khó, gọi vài lần các chú bán hẹn đến đổi cho máy khác rồi biến luôn, chán nên tốt nhất nên mua hàng phổ thông chính hãng có bảo hành. Tôi đang dùng cái TP-Link, chuẩn N, 3 anten, sóng cực khỏe, chạy 24/24 nửa năm nay chưa vấn đề gì. Bảo hành 24 tháng. Nói chung là ngon, bổ, rẻ (giá chỉ bằng 1/2 LinkSys cùng tính năng).
vo_tran_phu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tâm lý chung người ta vẫn e dè hàng Trung Quốc như Tenda hay TPlink bạn à
ty1827
TÍCH CỰC
12 năm
Em cũng đang có ý định mua con Linksys WRT 160N, mong các bác cho ý kiến ạ. Vì e mượn của thằng bạn con 120N thì chả khá hơn cái con Cnet cùi mía của em bao nhiêu
Đang dùng con này WCR-GN xài quá tệ.Chập chờn,sóng yếu.Để dưới trệt mình dùng Sony Xperia S cách khoảng 7m mà sóng chỉ 1-2 vạch,thường out sóng,Alo bên ông bán hàng thì bảo là.Đừng quan tâm đến bao nhiêu cột sóng mà hãy quan tâm đến tốc độ mạng.Thua cả con Tenda cùi nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019