Xin ý kiến về New Mazda CX-5 với Tucson, CR-V

nguyenbinh_02
7/5/2020 10:28Phản hồi: 496
Xin ý kiến về New Mazda CX-5 với Tucson, CR-V
Gia đình em dự kiến mua xe hè này, hiện tại đang ngâm cứu giữa Mazda CX-5, Honda CR-V và Hyundai Tucson.

1. Ngoại hình : Tùy cảm quan mỗi người, em thì thấy CX5 trẻ trung, sang trọng; CRV mạnh mẽ, thể thao trừ 1 điểm hơi gù phía đuôi xe ; còn Tucson cứng cáp, mạnh mẽ
  2. Nội thất: theo em thì cx5 đẹp nhất trong 3 xe, trang bị nhiều option nhất. CRV cũng mạnh mẽ không kém nhưng em thấy phù hợp với tuổi trung niên hơn. Tuson nội thất xấu nhất trong 3 em, hơn nữa hiện chỉ có bản 2.0 nên vẫn thua Cx5 và Crv về khoản này.
  3. Vận hành: cảm giác lái cx5 và crv mượt tốt hơn, đặc biệt là bản AWD của CX5 hai cầu đi địa hình ngon ạ. Tucson thì được cái tiết kiệm nhiên liệu, tuy nhiên khi đi đoạn đường địa hình xấu, cx5 di chuyển tốt hơn do gầm cao hơn.
  4. An toàn: thì khó ai qua được Mazda
  5. Giá cả: cx5 đang km giảm 75tr-85tr khá ngon.
Em có một số ý như thế? Không biết các bác nghĩ như thế nào? Có gì góp ý giúp e với ạ.
496 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khuongkhii
ĐẠI BÀNG
4 năm
CX5 có gầm cao, đường địa hình xấu thì ngon nhưng hơi bị chòng chành
@khangnguyenn xe nào cao đều bị lắc ngang, mà crv gầm thấp lắm,
@sskkb vô ô gà thì nhớ vượt qua hoặc ra phanh , chứ đi từ từ thì phọt hết cả cơm, ngày trc mới mua xe em còn đem lên hãng vì vụ lắc ngang này,
digikei
CAO CẤP
4 năm
@khangnguyenn Người ta nói người ngồi sau kìa, người lái cầm cái vô lăng và thấy địa hình rõ thì đánh giá gì được cái tròng trành ? Người biết đi xe và mua xe cho gia đình thì luôn leo lên sau ngồi để thử xem xe có ngon hay không. Chứ ngồi trước khen đạp ga ngon này kia, êm này kia thì biết dân nửa mùa hai lúa
rookie
TÍCH CỰC
3 năm
@vudieuuxanh Mình lại thấy CRV xấu nhất trong 3 chú, mà có lẽ là trong phân khúc này lun 😁
CRV đi
httanphat
ĐẠI BÀNG
3 năm
@digikei: Bác đọc báo nhiêù quá mà chắc ít trải nghiệm 😃
Nam real
ĐẠI BÀNG
4 năm
CRV lần này nhìn chất hơn các cụ , mạnh mẽ hơn. con cx5 thấy ko có nhiều đổi mới mấy :3
minhluannn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam real Đẹp hay ko cũng tùy cảm nhận thôi, riêng em thì lựa xe quan trọng là yếu tố an toàn lên hàng đầu, chế độ bảo hành, cảm giác lái, độ bền thôi bác ạ
chaobeyeu
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam real Hơn tỷ 2 bản full mà đến cái bản đồ cũng k có , chán crv lắm .
@chaobeyeu Bạn có biết xài android auto ko nhỉ.
chaobeyeu
TÍCH CỰC
4 năm
@Anhchangdeptrai085 Thanh niên thời công nghệ thì nói làm gì . Tôi đang đi crv 2020 bản full đây . Bố vợ rồi mấy bác lâu lâu mượn đi rồi bảo xe hơn tỷ k có cả bản đồ ,thua cả mấy cái vios 😆)
babamam
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mỗi người 1 cái chất riêng hà, chứ 2 con này cũng tương đồng nhau cả về mức giá lẫn thiết kế. Quan trọng vợ thích em nào mình lấy e nấy 😆)
Zippo 718
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mazda không thay đổi mấy vậy? thiết kế mazda vẫn tương tự như các mẫu xe trước, gần như không có gì đặc biệt cho lắm
@Zippo 718 Uầy!!!! Mazda đúng là thiết kế có vẻ đơn giản nhưng cũng đã từng có M3 lọt top 15 mẫu thiết kế đẹp, lại đạt giải thiết kế thế giới rồi thì ko phải là xấu. chỉ có bác nào thích kiểu sport, hầm hố mới chê thôi. Em lại thích thiết kế của Mazda, không bị lỗi thời, càng soi càng sáng đấy bác nè :v
@Zippo 718 mazda thì nam đi dc, nữ đi dc , già đi dc, trẻ đi dc, gay đi dc, bóng đi dc, bác coi phim hoạt hình thế giới xe hơi là thấy nó giống mấy chiếc xe trong phim.đó
vhchode
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhchinhlmc Vãi cả gay với bóng....!
culihvc
ĐẠI BÀNG
4 năm
thằng nào chon CRV là ko hieu nhiều về xe . đồ nhựa từ trong ra ngoài nhu lol. ghế ngồi đi đường xa thấy cái cảnh .
@culihvc Tui đi 3 đời xe rồi ông. Còn xe đi chạy ké thì ko đếm xuể. Xe tôi thì tôi chạy cũng ko liên quan gì. Tại thấy ông xaolin nên mới rãnh còm thôi. Lần sau có xaolin thì kiếm con nào ít ai chạy hãy xạo.
culihvc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Anhchangdeptrai085 hahhaha tao chạy xe 12 năm nay . chạy cho cty nên xe nào ntn tao hiểu .chưa biết ai xạo lonl
httanphat
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Anhchangdeptrai085 @Anhchangdeptrai085 là do bác chưa chạy Tucson hay CX5 nên chưa có trải nghiệm khác, CX5 e ko biết nhưng Tucson thì chất xe chất hơn nhiều, nội thất cũng nhựa nhưng ít mùi và giảm dần như ko mùi theo tgian.
ht12
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đọc những gì bạn viết thì ko biết bạn có nhận ra không nhưng có thể thấy là bạn thích CX5 hơn 2 xe còn lại rồi, chọn CX5 đi. Nếu là mình thì mình cũng chọn CX5 vì ngoại hình, trang bị, trải nghiệm ngồi xe.
thang_a14
TÍCH CỰC
4 năm
@ht12 ông này chắc quảng cáo cho Madza, bảo chọn 3 xe mà toàn khen 1 xe thì lấy luôn đi còn nhiều chuyện 😆
Chốt là: vợ thích cái nào thì cứ mua cái đó
techmen
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air Vợ thích thì xong rồi, chị e chỉ thich Mzda thôi
@techmen Happy wife happy life
@Nam Air Cái này chuẩn.
Ku bạn mình đổi xe từ Altis 2009 lên gầm cao.
So sánh tư vấn đủ kiểu, vào chung kết 3 em: CRV turbo 1.5- Subaru Forester IS -CX5 2.5
Thử qua thử lại, kết 1 trong 2 em CRV và Subaru. Mình chở nó đi thử cả 2 xe ở các đại lý
Cuối cùng, sau 1 tuần không gặp thấy nó khoe CX5 2.5 màu đỏ đô, hỏi thì nó nói Vk quyết CX5.
Giờ chạy mà gặp mình lâu lâu than suốt , bảo cảm giác lái này nọ...bla bla. Thua lun
Mình bẩu: vk chọn thì chịu, chấp nhận dee. Mazda chưa bao giờ là lựa chọn của mình nếu nói về cảm giác lái. Thua cả Honda chứ không có cửa so với S-AWD của Subaru...kkk
@futureneodo Mua xe cho gia đình thì mua theo vợ, khi nào mua hẳn 1 chiếc cho bản thân thì sao cũng dc bác kkkk
tamtrangthu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ở nước ngoài, nhất là ở Mỹ và bắc Mỹ, CX5 không có cửa so với CRV nha các bác.
super.qa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tamtrangthu Đấy l là ở nc ngoài nhé. Ở VN nó khác 1 trời 1 vực..
techmen
TÍCH CỰC
4 năm
@tamtrangthu Bắc Mỹ nha, Xtrail bán chạy hàng đầu (taxi chạy đầy như Vios ở Việt), áp dụng cho Việt nam hộ cái?
techmen
TÍCH CỰC
4 năm
@iáT Tài Ô lắp máy bé tý 1.5 vào xe nào chả êm
iáT Tài
TÍCH CỰC
4 năm
@techmen Êm mà vẫn đủ kéo dc tải là tốt rồi, chưa kể thực tế mấy khi đi đủ tải đâu bạn.
haitrinhxuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thế hệ hoàn toàn mới Tuscon 2021 sắp ra!
SuSam91917
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác đi xem rồi lái thử hết cả 3 xe, thích xe nào lấy xe đó. Bác mà hỏi kiểu này chắc cả năm không mua được xe 😁. Tùy thuộc vào sở thích cá nhân và nhu cầu sử dụng của bác rồi chốt. Em thì vote new CX5 hehe. Ưu điểm là ngoại thất trẻ trung, đẹp nhất trong 3 con này. Máy sky active lành và rất tiết kiệm xăng. Nhiều option và nội thất đẹp em thấy cũng OK nhất. Nhược điểm là hệ thống treo, khung gầm có thể không bằng CRV nhưng mà đi phố với đi bình thường thì chả thấy ảnh hưởng gì.
niknAmu
TÍCH CỰC
4 năm
@SuSam91917 Bạn chưa kể hết nhược của cx5: da ghế cực nhanh tã, sơn mỏng, hàng ghế sau đứng nên ngồi k thoải mái, đi tốc độ cao cảm giác lắc ngang thân xe rất nôn nao. Tuy v, nhân vô thập toàn. Crv chạy ngon hơn nhưng giá đắt hơn, loa k cao cấp bằng cx5. Có điều crv 7 chỗ
thonglb
TÍCH CỰC
4 năm
CX5 thì hơi chòng chành hơn mấy xe kia. Tucson láy chán nhất. bạn thích láy thì nghía qua Outlander nữa. Outlander là chuẩn nhất về cảm giác láy. Nhớ có video so sánh 3 ông trên youtube do Hùng Lâm với mấy reviewer nổi tiếng làm.
iáT Tài
TÍCH CỰC
4 năm
@general Đồ thay thế và sửa chữa xe mit khá đắt đó bạn, mua xe còn xét về sau nữa. Lúc bt ko thấy gì, nhưng đến lúc hỏng hóc có vấn đề cần thay thế sửa chữa mới thấy bực.
niknAmu
TÍCH CỰC
4 năm
@iáT Tài Đúng vậy. Phụ tùng Mit giá cao hơn các hãng khác 1 chút, nhưng xe mới có bảo hiểm nên thoải mái. Out lại 7 chỗ, cách âm khá êm. Có điều máy hơi yếu....
techmen
TÍCH CỰC
4 năm
@thonglb Outlander kiểu hơi hướng MPV, xấu hơn mấy con kia, lái thì chán như nhau, muốn lái sướng mua Escape hoặc Xtrail
thonglb
TÍCH CỰC
4 năm
@techmen Escape chưa ra mắt, Xtrail không hơn outlander đâu bạn.
tbn2004
ĐẠI BÀNG
4 năm
google coi xe nào có số tin rao bán lại ít nhất -> múc xe đó.
Matevol
TÍCH CỰC
4 năm
@tbn2004 Mình search trên BỐN BÁNH CHẤM CƠM toàn quốc từ năm 2018-nay:
CR-V cũ: 75 tin đăng
CX-5 cũ: 208 tin đăng
Mình cũng search doanh số 2 xe trong năm 2018 và 2019 thì tổng doanh số 2 same same nhau mỗi xe bán được khoảng trên dưới 22.000 chiếc trong 2 năm.
Nhìn thì thấy có vẻ người mua CX-5 xong bán lại nhiều hơn gấp đôi CR-V? Không rõ vấn đề. Có ae nào giải đáp không?
dzungntd
TÍCH CỰC
4 năm
@Matevol Bán lên Mec 😆
thonglb
TÍCH CỰC
4 năm
@tbn2004 ý kiến hay hihi
tayeutl
TÍCH CỰC
4 năm
Vote cho Mazda, vì câu nói ấn tượng của...Honda "Xe tiền tỷ mà anh đòi lái thử, mua thì cọc trc, rồi lên HD, xe về thì thanh toán hết". Mang tiền cho Honda mà nó coi như bố thí thì sau này có trục trặt méo biết ra sao.
@tayeutl Ông nào nói với bạn câu này thế, giờ thì covid 19 chắc họ ko dám nói thế đâu
@tayeutl Thế thì cầm tiền vả vào mồm nó , ăn nói với khách hàng kiểu đó thì compl lên trên cho chết mọe nó
tayeutl
TÍCH CỰC
4 năm
@HpDellIBM Thì hồi ấy định mua con 7c cho nhà, tình cờ đúng dịp nó quảng cáo xe trên tt và có testdriver nên lh nó, gần tuần sau nó mới alo bảo lên. Lên tới nơi mới lòi ra làm chó gì có testdriver, mà xe mẫu cũng k có, lấy chiếc xe khách tới bảo trì cho mình xem. Chỉ đc ngó, k được làm gì cả? Mình nói thế sao kêu anh lên làm gì, xe gần 2 tỷ chứ có phải rẻ đâu. Nó phang lại câu trên. Mà k phải mua là có nhé, cọc 2 tháng sau mới có xe vì phải chuyển về.
@tayeutl đúng là mỗi thời mỗi khác bạn nhỉ. Ông nào ko coi khách hàng là thượng đế thì sớm muộn cũng giải tán thôi
tayeutl
TÍCH CỰC
4 năm
@HpDellIBM Honda và Toyota ở Vn trc h là thế, gần đây bị tẩy chay quá nên đỡ rồi.
slbadguy
TÍCH CỰC
4 năm
Đang tự hỏi 3 con này con nào tiết kiệm nhiên liệu nhất, tưởng CRV với động cơ tăng áp sẽ ngon hơn chút so với tucson chứ. Mình nếu tầm đó thì sẽ chọn CRV, vì cái 7 chỗ thôi, thỉnh thoảng có cần vẫn sử dụng được nhất là trong phố đi đông, không lẽ mất công bắt thêm taxi, khi cần mới thấy cái lợi của 5+2 dù cho chật tí nhưng ngồi được vẫn hơn, đang dùng xe 7 chỗ giá rẻ thôi nhưng vài năm nữa chắc sẽ đổi lên
capu151186
ĐẠI BÀNG
4 năm
@slbadguy Túc cũng có động cơ tăng áp cụ ạ . 1.6 tăng áp nhé cụ .
mình sẽ chọn CX5 theo fong cách trẻ trung. Vẫn thích CRV nhưng chờ thiết kế mới xem sao. Hàng Nhật vẫn tốt hơn.
dym2k8
TÍCH CỰC
4 năm
Bác phân vân cái nào cũng chung lại là "CX5 nhỉnh hơn" thì là bác có quyết định rồi còn gì. Là mình mình sẽ chọn tucson
Bill0103
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dym2k8 Cũng mê tucson nhưng k biết máy móc ntn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019