Xóa theme bằng tay

TDNC
22/9/2009 10:37Phản hồi: 33
Xóa theme bằng tay
Xóa theme bằng tay

Một số theme sau khi cài đặt lại không hiện ra trong phần App. Manager. Nếu muốn gỡ bỏ chúng thì bạn phải là mtheo cách thủ công như sau.

Bước 1: Kết nối điện thoại với máy tính ở chế độ Mass storage hoặc rút thẻ nhớ và gắn vào đầu đọc trên máy tính.

Bước 2: Lúc này trong My Computer sẽ xuất hiện thêm một ổ đĩa chính là thẻ nhớ của điện thoại. Bạn mở nó lên và tìm đến thư mục X:\private\10207114\import (X là tên ổ đĩa thẻ nhớ). Đây là nơi chứa các theme mà bạn đã cài vào thẻ nhớ. Mỗi theme ứng với một thư mục trong đây.

Bước 3: Mở từng thư mục và tìm theme cần xóa. Ví dụ muốn xóa theme VistaSkin thì bạn tìm tập tin có tên là VistaSkin.mbm. Lưu ý là đại đa số các theme hiện nay đều đặt tên tập tin là themepackage.mbm, nên để biết tập tin nào là của theme nào thì bạn click chuột phải vào tập tin có đuôi .skn, chọn Open With > Notepad để mở bằng Notepad. Nội dung của tập tin này sẽ cho bạn biết tên của theme đó.

Ví dụ như trong hình trên, theme của mình có tên là Toxic by xavier.

Bước 4: Khi đã tìm ra theme cần xóa, bạn xóa tất cả các tập tin có trong thư mục đó, nhưng đừng xóa thư mục chứa theme. Ví dụ như hình trên, bạn chỉ cần xóa đi tập tin có phần mở rộng là .ini, .mbm, .mif và tập tin .skn là được. Như vậy là những theme “cứng đầu” đã được xóa khỏi điện thoại và giải phóng một phần bộ nhớ cho máy.

Lưu ý: Hệ thống tập tin của một số điện thoại Symbian đời mới hiện nay có chút thay đổi. Cụ thể là có đến hai nơi chứa theme là E:\private\10207114\importE:\resource\skins. Bạn làm tương tự như trên để xóa các tập tin theme trong cả hai thư mục này.
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình kiếm cách xóa này đã lâu mà k thấy
nay thấy rồi hehe
mình dùng con 5800 mà ko thấy thư mục 10207114 đâu cả . làm thế nào đây
Để thấy nó, bạn làm theo thủ thuật này: Xem các thư mục đặc biệt.

Hoặc có thể hack phone luôn để thấy nó mà không cần dùng thủ thuật trên.
Làm chi mà cực thế bạn. dùng PM pyUninstaller theme nào cũng gỡ được.
Vấn đề là trước đây chưa có phần mềm pyUninstaller.
hhhfdq
ĐẠI BÀNG
14 năm
phần mềm pyuninstaller mình xóa theme hok dc có thể hướng dẫn cụ thể hok
nói hay thế!
vậy pyUninstaller có gỡ được mấy cái theme mặc định hay không?😃
onelove27
ĐẠI BÀNG
14 năm
có cách nào xóa đi theme theo máy ko pro.chẳng bao giờ dùng đến nên để nặng hết máy muốn xóa đi.mình dùng E71
[....xóa tất cả các tập tin có trong thư mục đó, nhưng đừng xóa thư mục chứa theme.]

Vì sao không nên xóa toàn bộ thư mục luôn mà chỉ xóa tập tin thôi hả bạn....
Mình cũng đang muốn xóa nên vào đây tham khảo
ayakech
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hi các bạn cho mình hỏi, nếu giờ theme mình đã cài rồi mà xóa mất đi bản cài đặt .sys trên thẻ nhớ, giờ muốn share hoặc backup bản cài thì có thể dùng cách nào.
Căn bản hôm nay có cậu bạn cầm máy muốn xin mấy cái theme đẹp đẹp qua blue mà ko biết cách nào để share vì xóa mất bản cài đặt rồi.
THank so much!
mâý bạn cho mình hoỉ cách xoá theme ngay trên máy đc không?
mình đang xài N 82, làm theo cách của bạn chỉ trên, mình không bík đường mà lần.
bạn nào giúp mình với 😔
Dùng X-PLORE để tìm và xóa cũng được
Nhưng của tôi nó ở ổ máy à
Bác cho em hỏi là tại sao ko được xóa folder theme mà chỉ được xóa file vậy
Bạn xóa cả Folder của từng Theme cũng được 😃
Đúng rồi vì em xóa cả folder của từng theme thấy chẳng ảnh hưởng gì nên mới hỏi lại như thế,xóa cả folder nhìn gọn gàng hơn mà lại dễ quản lý😁
tuante00
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn ơi dùng X-plore có được không? Mình dùng X-plore nhưng không thấy cái thư mục private ở ổ thẻ nhớ, không biết thế nào nữa..có bạn nào biết giúp mình với
Bạn vào Xplore/Configuration đánh dấu mục Show System File/Folder sẽ thấy nhưng phải Hackphone mới truy cập được vì Private là 1 trong những thư mục hệ thống bị ẩn đi 😃
thế xoá theme mặc định của e72 w như thế nào?mong chỉ dẫn tận tình cảm ơn trước😃
Sao Sa tìm ra chỗ chứa theme ùi nhưng ko xóa đc vậy ta >"< gắn thẻ nhớ vào máy, định xóa vài theme làm treo máy mà tìm ra thì ko thấy chữ Delete đâu =(( làm sao bi jờ =.=
Bạn gắn thẻ vào đầu đọc trên máy tính phải không? Nhấn phím Delete trên bàn phím để xóa thư mục chứa theme thôi mà :happy:.
sao mình xóa bằng x-plore không được vậy prô. Giúp mình với thanks
mình bỏ hidden của thư mục private rồi mà cũng không thấy file 10207114 đâu. vào dt find private và sys trong thẻ nhớ cũng không thấy. tìm trong thẻ nhớ cũng chẳng có file nào .skn cả. Mong pro chỉ giúp ....!
gặp phải theme này thì dùng theme mặc định cho song hix
thủ công đôi khi hay hơn cài PM chuyên dụng, hehe
đã xóa được, thank bác phát
izion100
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao e ko tim` dc nhy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM