Xperia 1 II có giá 1200 USD và bán ra từ 24/7

Didu
25/5/2020 1:15Phản hồi: 565
Xperia 1 II có giá 1200 USD và bán ra từ 24/7
Sony hôm nay đã công bố giá bán của Xperia 1 II (đọc là Mark 2, giống như máy ảnh Alpha) tại Mỹ, nhiều tháng sau khi ra mắt. Người dùng sẽ bắt đầu đặt trước từ 1/6 và máy sẽ đuợc giao vào ngày 24/7, một khoảng thời gian đặt trước rất dài.

Nếu đặt trước ngày 28/6, người dùng sẽ nhận được tai nghe WF-1000XM3 miễn phí. Xperia 1 II là bản nâng cấp của Xperia 1 trước đó với tỉ lệ màn hình rất dài, nhiều công nghệ tiên tiến cho hiển thị và chụp hình. Chi tiết về máy xem thêm tại bài này: https://tinhte.vn/thread/sony-xperia-1-ii-chinh-thuc-man-hinh-6-5-oled-4k-90-hz-camera-ong-kinh-zeiss-snapdragon-865-5g.3087416/

Nguồn: The Verge
565 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn có chất riêng của sony, thanh sô cô la này giá ngon nữa là ok đó
@yokykaka xem người có kiến thức họ đánh giá thế nào đã 😃
Meomuopxu
TÍCH CỰC
4 năm
@trainoitrull tên gọi nghe pờ rồ là đã tự làm cho chụp đẹp hơn vài phần rồi
dtk89
CAO CẤP
4 năm
@k6saigon chính samsung mới là người định giá 1k đầu tiên
@ktduong89 Apple chứ nhỉ. iPhone X là mẫu đầu tiên chạm tại mứuc này
kiendzz
TÍCH CỰC
4 năm
nhìn camera có chất lường giống ip11 pro max quá 😃
kiendzz
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 đúng là...bphone vẫn ngon hơn 😁
@kiendzz Ở đây, mình chỉ đề cập đến thiết kế bề ngoài thôi nha 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
kiendzz
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 ừ..............
(file gif ở đây k hiểu tại sao bị lỗi)
@kiendzz 😆
đậm chất SONY , dịch vụ sửa chữa sony giờ có còn đắt đỏ nhất không vậy ae?
@fuaka93 Nét như sony, nhưng vỡ màn thì dẹp, thay thì giá chát, giá bán lại như cho.
hungdola1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@fuaka93 Nếu tìm ra cửa hàng có linh kiện thì đắt nhé 😃
phatphan7630
ĐẠI BÀNG
4 năm
@fuaka93 Chuẩn, từng hư main và ngậm ngùi bán phế. Từ đó, So Long luôn
NguyenMan08
ĐẠI BÀNG
4 năm
@fuaka93 XZ1 vẫn rớt ầm ầm chưa thấy vỡ để thay cái mới. Cơ bản là vì Sony thiết kế phần khung khá tốt.
Run4yrlife
TÍCH CỰC
4 năm
Máy đẹp, phong cách rất riêng
@Run4yrlife Thiết kế của em này thì quá chất rồi, mọi thứ vướng mắc còn lại chỉ là cái giá mà thôi! Nếu như Sony ko để giá cao đến vậy chắc sẽ thu hút được ko ít khách hàng, trong đó có mình, gần 30 củ thì bóp chặt hầu bao rồi 😩
Run4yrlife
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Theo bạn thì Sony nên giảm giá và bỏ một số tính năng. Bạn liệt kê xem thử? Biết đâu suy nghĩ của bạn trùng khớp với nhiều người và Sony Mobil họ lắng nghe?
@Run4yrlife Ko nhất thiết phải lược bỏ các tính năng, chỉ là cái giá chưa thực sự làm hài lòng những người có ý định mua! Vẫn biết rằng cái gì cũng có giá của nó, 1 số hãng khác trước đây cũng từng làm giá cho sản phẩm của họ, cao đến ngất ngưỡng khiến ko ít người phải e dè, ngại ngần! Với quan điểm của người dùng cuối (ko phải fan của Sony) nhưng mình thật sự hứng thú với em này, dẫu rằng mình cũng chả phải fan của Android nhưng mình sẽ kiên nhẫn đợi đến 1 lúc nào đó em nó trở về với giá hợp lý sẽ cân nhắc việc xúc 1 II 🤓
@Run4yrlife giá tiền cũng rất chất Sony =))
Thật sự khá ấn tượng với thiết kế của chiếc máy này dù rằng mình ko khoái Android 🤓
PS: đặt hàng chiếc Xperia 1II ở link này vậy @Didu? A kiếm mà chưa ra 🤐
N.B.Dũng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vuducanh0909 Thấy Nokia giờ ngoài dùng những chức năng cơ bản thì ko có gì đặc biệt cả, nếu vậy thì cùng mức giá đó có nhiều sự lựa chọn hơn.
N.B.Dũng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenmanh287 nhìn mặt lưng thì hơi khó phân biệt nên m nhầm
@thach273 Oh, cảm ơn bác.
@nguyenmanh287 Thế là cái bệnh nóng trong người vẫn không đổi, buồn
Hơi to, vẫn chờ 5 mark 2
MeoMao121
TÍCH CỰC
4 năm
đẹp
Sony với HTC thỉnh thoảng ra con máy với giá đậm chất sony :
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Cái giá đúng là khó thở dễ sợ, thích thiết kế của em này mà ko dám nhích 😭
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Chủ yếu bán tai nghe là chính 😂😂😂😂
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Đắt kinh bác nhỉ
@[HD]YêU cÔnG NgHệ tự tin phần multimedia nó ngon top đầu đám smartphone thì thắc mắc giá cái gì
hơi bị đẹp luôn
@Tây Thi Khúc Giá tiền cũng đẹp ko kém nha 😂
vẫn có chất riêng của sony.
@Nguyễn Bút Chả nhẽ lại mang âm hưởng của Táo cắn dở hay của Sờ Sờ ư 😎
@Nguyễn Bút Chất nhất vẫn là giá bán.
Tiếc cho Sony và cả HTC ngày nào
@hanhanlaotu Âu cũng là do quyết định của hãng, cơ mà phải công nhận thiết kế em 1 II này quá chất, nom đã mắt, hơn hẳn mấy dòng của SS lẫn Apple 🤓
@crazysexycool1981 Bác suy nghĩ giống em quá. Phải nói là giữa 1 rừng flagship ra mắt hàng năm, kể cả Android và Táo, lâu lắm rồi em mới được thấy một chiếc ĐT có thiết kế đậm chất riêng, quyến rũ và cuốn hút ngay từ cái nhìn đầu tiên như thế. Nhìn đã thấy mê rồi.
Em cũng không phải fan Sony, nhưng nhìn mê quá. Theo quan điểm của em, con này mà về Việt Nam tầm giá dưới 25 triệu thì được, chứ với 1 người không phải fan và cũng không đến mức thừa tiền như em thì cảm giác cái giá 28 triệu cho em này thấy hơi chát chát, hơi cố cố kk, chả lẽ lại nghiến răng chỉ vì cái hình thức quá đẹp của em nó.
À mà em thích hơn nếu chiều ngang nó to hơn khoảng gần 1 cm, chiều dài ngắn lại khoảng 1 cm thì hoàn hảo hơn.
@Vuducanh0909 Mình cũng fải fan của Android hay Sony nên cái ngưỡng ngót 3 chục củ quả là hơi vung tay quá trán. Mình nghĩ giá dao động tầm 15-18 củ là đẹp, ko biết bao giờ em nó về được khung giá mơ ước này! Còn về độ rộng của 1 II, đúng như bạn nói! Có vẻ như độ rộng hơi hẹp, tạo cảm giác máy hơi dài, chưa thật sự cân đối 👌
không nói vấn đề khác, chỉ riêng khoản ông Sony giới thiệu điện thoại, xong nửa năm sau mới bán ra, người tiêu dùng đã quên mất nó là điện thoại gì rồi
@nguyenthanhhieuthanson Quên sao được nếu là fan của Sony, chỉ là cái giá kia liệu có đáng bỏ ra để tậu hay ko thôi 😌
tuan_116
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenthanhhieuthanson Sony thiệt đúng chậm chạp. Làm cảm biến xịn bán cho nhiều hãng lên phone chụp đẹp mà riêng đt Sony chả mấy người khen...lạ kỳ.
@tuan_116 làm đẹp cho nó trội hơn hãng khác thì bán cảm biến cho ai ?
@nguyenthanhhieuthanson Năm nay dính dịch nữa nên nó hoãn thêm mấy tuần, đã chậm lại càng chậm.
Hơ !😕
Dc thì bê luôn cảm biến trên 6500 vô làm máy chụp luôn đi ... lỡ rồi sợ j OMO
iamharrytn
TÍCH CỰC
4 năm
MUA WF-1000XM3 TẶNG XPERIA ĐÂY MẠI ZÔ MẠI ZÔ 😆)
@iamharrytn Trừ đi quà này thì giá của em 1 II rơi vào tầm 23 củ 🤓
iamharrytn
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Chẳng bù cho a hàng xóm, phải mua nào là flipcover này ,bud+ này, chờ thương gia này, trả góp 0% này thì mới được tặng 1 cái điện thoại " ngân hà " 😆)
Quan điểm cá nhân tôi đây là mẫu điện thoại Android có thiết kế đẹp nhất, hoàn hảo nhất trong thế giới của điện thoại Android hiện tại.
@Art VU Bạc quan điểm, thiết kế quá đẹp, ko thể phủ nhận, chưa thấy thiết kế máy cảm ứng thuần chạy Android nào có được vẻ đẹp nam tính, chất lỳ như em này 🤓
@Art VU Cũng thích ngoại hình con này, cơ mà vẫn chưa quen với cái tỷ lệ 21:9, nhìn nó dài quá, đút túi quần chắc vẫn lòi ra 1 khúc
@Art VU Mình cũng thấy vậy. Sony vẫn có chất rất riêng trong số những nhà sản xuất điện thoại chạy hệ điều hành Android 😃
@Art VU Tui thì thấy cái trán dày cui là ko ưng rồi..làm.tai thỏ rồi nhét thanh thông báo vào đó, muốn che thì tùy biến để che lại..cứ một mìn một ngựa thì lúc nào cũng chết. Dc cái muón xài sony thì để nửa năm sau là xuônga giá ầm ầm...nếu còn chơi kiểu nửa năm ra máy mới một lần như trước
Không lấy quà chắc còn cỡ 900-1000usd
@Nguyễn Tung Hiếu Đó, tầm đó nhưng ko lấy quà chắc ko được trừ thẳng ngang với số tiền bán lẻ của chiếc 1000XM3 mô 😎
@Nguyễn Tung Hiếu Tầm 22-24 củ cho chiếc máy này cũng khá ổn nếu so với mấy sản phẩm đến từ TQ mà 😀
thethidie
TÍCH CỰC
4 năm
ôi nhìn cái giá, sony bị bệnh ảo tưởng giống bom phone rồi =))
@thethidie đắt nhưng nó đáng =)) nó có chất riêng mà k Android Phone nào có được
@zozolozozove vãi nồi bác, không biết điện thoại sony giờ sao chứ thời trước có xài mấy con như z5, m4,m5 như cái cục c*t vậy, nghĩ sao làm cái máy nóng như lò lửa, hay bị lỗi cảm ứng nữa chứ =))
@ngokimphuc đang xài XZ1 để kỷ niệm, mượt và ngon lắm nhé bác. Mua 1 cái mà trải nghiệm, còn mấy dòng trước mình xài con Z ultra thấy rất ngon mà bị bể màn nên vứt r.
@zozolozozove sau đời z5 là nó ra thêm 1 dòng nữa, mấy con xa với xa ultra liên tục lỗi cảm ứng màn hình bác ạ (hồi đó e làm trong 1 cửa hàng đt, có khách xài con xa 1 ultra đổi sang con máy thứ 3 vẫn lỗi cảm ứng, họ nản quá đổi sang dòng khác luôn), từ đó e cạch k dám thử thêm con sony nào nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019