Xperia E giảm giá còn 2,49 triệu, rẻ hơn Lumia 520

TDNC
20/12/2013 4:56Phản hồi: 344
Xperia E giảm giá còn 2,49 triệu, rẻ hơn Lumia 520
xperia e.png

Chiếc điện thoại Android rẻ nhất của Sony, Xperia E vừa có mức giảm giá mạnh 500.000 đồng, xuống còn 2.490.000 đồng. Mức giá này thậm chí còn rẻ hơn giá của Lumia 520 vốn cũng mới được Nokia giảm giá gần đây. Xperia E có một khe SIM, chạy trên Android 4.0.4, màn hình 3.5", camera 3.15MP và dùng CPU đơn nhân 1GHz.[prebreak][/prebreak]

Hiện nay phân khúc smartphone giá rẻ cũng khá nhộn nhịp, có thể kể ra một số cái tên như:
  • Lumia 520, WP8, giá 2.990.000 đồng.
  • LG Optimus L4 II E440, Android 4.1.2, giá 2.490.000 đồng.
  • HTC Desire 200, Android 4.1.2, giá 2.590.000 đồng.
  • Samsung Galaxy Y Duos, Android 2.3, giá 2.790.000 đồng.
(Giá tham khảo trên website của Mai Nguyên).

Cấu hình của Xperia E/E Dual:
  • Màn hình: 3,5" độ phân giải 320 x 480
  • Vi xử lí: Qualcomm Snapdragon S1 MSM7227A, 1 nhân, xung nhịp 1GHz
  • RAM: 512MB
  • Bộ nhớ trong: 4 GB, hỗ trợ thẻ microSD tối đa 32GB
  • Máy ảnh: 3,2 megapixel, có tự động lấy nét, quay phim VGA
  • Pin: 1530mAh, thời gian đàm thoại tối đa 6,3 giờ, thời gian chờ tối đa 530 giờ
  • Kích thước: 113.5 x 61.8 x 11.0 mm
  • Trọng lượng: 115,7g
  • "Có một phím chơi game riêng biệt", hỗ trợ Wi-Fi với DLNA, HD Voice, khử nhiễu nền
  • Hệ điều hành: Android 4.1 Jelly Bean
344 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lần đầu thấy Sony có 1 smartphone giá 2.5 triệu 😁
trước toàn tầm 3 triệu trở lên :D
@AC_Khanh01 trước đây có tipo cũng giảm tới giá này mà
meobeo_
TÍCH CỰC
10 năm
Cố gắng cạnh tranh với 520 đây mà
Sao ăn được 520: Chip lõi đơn ko bằng lõi kép, bộ nhớ trong có 4g ko bằng 8G, màn hình 3.5" đâu bằng 4", độ phân giải màn hình kém hơn, camera có 3.15 quay phim VGA sao ăn được 5.0 quay 720p...
longdevilo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kakalotslc đáng tiếc là người dùng bình dân ko am hiểu công nghệ thường ko quan tâm mấy cái bác vừa nêu, cái nào rẻ thì ng ta mua thôi 😁
@kakalotslc Mình cũng định nói y bạn. Tuổi nào mà đòi so sánh với 520?
@kakalotslc nhưng giá nó rẻ hơn mà bác 😆
Mmonster
TÍCH CỰC
10 năm
@ttthanh14 mình thấy cái này cũng tùy vào phần mềm tùy biến của hãng thôi, chứ mình dùng Asus memo pad lỗi đơn A9 1Ghz, ram 1Gb vẫn khá tốt, thỉnh thoảng có lag nhưng trong khoảng chấp nhận dc, game thì có thể chiến dc các game nhẹ, cũng chơi dc các game như Fifa, N4S này nọ. bạn bè mình xài 520 rất nhiều nên có vọc qua, cảm nhận là mượt, màn hình tốt nhưng thực sự ko thích WP, thấy giao diện khá tù và ko đẹp
bantayden
TÍCH CỰC
10 năm
Lưng cong cong ẻo ẻo nhìn thấy mệt....... :oops:
Giảm giá để sống sót trong phân khúc tầm thấp thôi
Tunggf
TÍCH CỰC
10 năm
Giá ngon quá 😃
Em này nhìn có vẻ cứng cáp phết. Giá tốt ! 😃
xài mấy con android kiểu này thôi mua 520 xài sướng hơn, android mà chip 1 lõi, 512 MB ram thì k làm ăn dc gì cả
nrk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình xài con LG Optimus Black Ram 1G mà xài chập hơn rùa. Mua bạn nay hối hận không kịp.
April89Tpe
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nrk Black ở đây ra ram 1Gthế? Mình k nhầm thì Lg đến 4x hd ms có ram 1G b à

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
DOANHA2012
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giảm đi thôi còn chần chừ gì nữa các hãng khác!
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
10 năm
Đừng vao giờ mua Sony dòng trung, hoạt động rất tệ. Trước mua cho vợ con Neo L giá ~5tr thì phải, ở tiệm test chạy cũng ok, sau 1 tuần thì thôi rồi lượm ơi, lag vãi làng, đã vậy vụ root vô cùng gian nan. Phần mềm hệ thống của Google chiếm rất nhiều dung lượng, nhiều cái lại ko cho chuyển qua thẻ nhớ, nên cân nhắc.

Chung quy lại đừng có mua mấy con Android tầm trung nếu bạn là người cần nhiều hơn là nghe gọi.
@AmbitiousMan 1.có đt gọi đến thì lag quá mãi mới hiện ra ai gọi,nhiều khi kéo slide trả lời giật tung
2.vào danh bạ,nhật kí nhiều khi mãi mới hiện ra
3.app khá lag.gõ k hiện ngay.delay dã man.
E chán và cáu lắm rồi ấy. Đang gõ lag tung đây
@vugiang89 :p máy root chưa, root rồi mới chữa đc, ko root thỳ ko tối ưu hiệu suât đc
@AmbitiousMan Máy đang chạy 4.1 chưa root. Bạn chỉ giúp mình cách root và fix lag đi.hic
@vugiang89 :p:p trước tiên up lên fw mới nhất mã 223 của máy
down kingo root về
bạn vào cài đặt > tùy chọn nhà phát triển > cho bật > rích vào gỡ rối usb > chuyển tỉ lệ ảnh động thành 0.5 hết
cắm cáp vào máy tính và chạy kingo root
bấm root và chờ khi nào xong rút cáp ra, đợi mấy giây thỳ cắm lại để kingo cài supersu
lên appstore tải bản supersu mới nhất về, giải nén cài như app bt, sau đó tải về bản pro để .....
;);) làm xong bảo tiếp
Nokia 520 ở Bestbuy giá còn $49. Nokia 521 $79
Nhờ nokia mà các hãng giảm giá kha khá
Cỡ nào cũng ko bằng 520 ở phân khúc này! 😁
cho mình hỏi 520 có đồng bộ danh bạ bằng tk google đc ko? định mua tặng mẹ 1 cái đt gọn gọn mà đồng bộ danh bạ đc ấy!
@Eric Passion ĐƯợc bạn! Google, facebook, hotmail được hết!
@Eric Passion đồng cmb bộ ok
@tuanquang_caxc uh, thanks cmb ok
Đúng, để vuốt chứ để làm j, dù chơi game, web, chat...vọc j thì con nào chả phải vuốt 😁
nhìn chung thấy anh em đều chê...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019