Xperia Z và Xperia ZL nhận cập nhật mới, tối ưu hệ thống, cải thiện hiệu năng

vuhai6
31/7/2013 23:34Phản hồi: 97
Xperia Z và Xperia ZL nhận cập nhật mới, tối ưu hệ thống, cải thiện hiệu năng
Sony vừa qua đã tung ra hai bản cập nhật phần mềm mới dành cho Xperia ZXperia ZL. Cả hai đều là Android 4.2.2 Jelly Bean, các thay đổi tập trung vào việc tối hưu hệ thống, khả năng bắt sóng và cải thiện độ nhạy cảm ứng. Bản cập nhật này được cung cấp qua OTA hoặc bạn có thể thực hiện thông qua phần mềm Sony PC companion trên máy tính. Trong trường hợp kiểm tra update OTA mà không thấy có gì mới thì bạn có thể làm thủ công bằng cách tải file rom về và tự nâng cấp cho máy của mình.

Sony không công bố chi tiết các thay đổi, những chi tiết ở dưới đây được người dùng báo cáo sau khi họ đã thử nghiệm phiên bản mới này:
  • Hiệu ứng khởi động mượt mà hơn
  • Quản lý bộ nhớ RAM tốt hơn
  • Màn hình chính (Home Launcher) mượt hơn, bớt lag hơn
  • Update Center có giao diện mới
  • Sóng 3G được cải thiện, có vẻ mạnh hơn
  • Cảm ứng phản hồi tốt hơn
  • Tốc độ tắt mở màn hình nhanh hơn
  • Cải thiện chất lượng chụp thiếu sáng
  • Car mode app có thay đổi
  • Ảnh chụp trong khi qua video (không HDR) có độ phân giải cao hơn
  • Không còn hiện tượng màn hình nhấp nháy
  • Không thấy tình trạng pin bị hao
Tham khảo thêm thông tin và tải về bản rom này tại link nguồn bài viết: xperiaguide.com
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

i love sony
phuy999
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko có z hay zl mà cập nhập :eek:
Dòng Z của Sony trên laptop, điện thoại, tablet đều đẹp. Không đẹp 1 điểm là giá, nhưng cũng xứng đáng bỏ ra số tiền ấy để sở hữu. Cuối năm hy vọng mua được em Z giá rẻ hơn ở Amazon.
@thanh.vohong Cái quan trọng nhất thì không đẹp, đọc vẫn thấy từ 'lag' thì đẹp nỗi gì nữa...
dngkhoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cập nhật lên pin hao hơn bản cũ. Hĩhix.
sony chịu kho update phần mềm thật.
Xác nhận là đã có cải thiện hơn về hiệu năng và pin
Sony chịu khó cập nhật nhỏ ghê 😁
"Không thấy tình trạng pin bị hao"
Gió có vẻ to!
@tegieng92 Tội nghiệp, lên 4.2.2 chi mà vẫn xài cái kernel cổ lỗ sĩ thế kia. Chỉ được cái lừa gà là giỏi Sam à. Sao không sửa là 4.3, 4.4 cho Samfan tự sướng luôn đi.
tegieng92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuongarch Đợi lúc có kernel như Sony mình đổi máy rồi bạn. cơ mà cái 3.4 thì nó hơn đc cái gì? Chỉ giáo.

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 4 Beta
@tegieng92 Con XS gần 2 năm tuổi của miền đang chạy kernel 3.4 đây bác. Muốn hiểu kernel nó là cái gì cứ GG nhé bác, đừng để cái số hiệu phiên bản rom đánh lừa.
tegieng92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuongarch Mình đủ biết kernel nó là cái gì mà bạn. Con xs mình cũng test rồi, mình cũng biết ntn với ckn s3 mà.

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 4 Beta
Vẫn chưa thấy pcc báo gì
Tưởng được cập nhật lên 4.3 luôn chứ, hết hồn
đã update từ hôm qua
Hehe, vừa cắm máy vô PC thấy báo cập nhật luôn, khoái quá. Hum qua đang rao bán mà lại có cập nhật 😆
C6602 Việt chính hãng có chưa các bác😔

Sent from my HTC Butterfly using Tinhte.vn
giobienvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hominhcuong có rồi mình cập nhật hôm qua
@hominhcuong Có rồi nhé
s3 hôm qua cũng cập nhật mà không biets có gì khác
RVHT
TÍCH CỰC
11 năm
Sony bắt đầu biết chăm sóc đứa con của mình rồi. Ko phải như HTC hay LG hay đem con bỏ chợ nữa. Chúc mừng các bạn có XZ và XZL
superspam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ongnooii chắc bác này chưa bao giờ sài hàng Sony, hàng 2012 thì lên 4.1 gần hết, trừ mấy con quá yếu. còn 2013 cũng sắp lên 4.2 hết rồi .. trong khi mấy hàng kia chỉ có flagship mới được lên, chả biết chậm với đem con bỏ chợ chỗ nào :rolleyes:
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
@superspam Mấy hãng kia các con 2012 cũng lên 4.1 từ lâu rồi (cũng trừ những con quá yếu). Đúng là tôi không dùng Sony nhưng bạn bè xung quanh tôi dùng cả tá Sony, từ tầm trung đến tầm cao. Trước đây các con flagship của Sony luôn được update sau SS, HTC. Danh mục các sản phẩm được update cũng chả khác gì HTC với LG. Về khoản này thì thằng SS có vẻ là nhất.
@ongnooii bác xem giúp e con HTC One lên chính thức lên 4.2 chưa ? hay chỉ dùng Rom mới lên đc ?? :p
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
@simple1989 Máy thị trường VN lên 4.2.2 qua OTA từ hơn 2 tuần rồi mà bạn. Mà của bạn CID bao nhiêu?
Đã update. Pin hao hơn
Chúc mừng
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
Ta hận Soly.
dracula3020
ĐẠI BÀNG
11 năm
Gần như là trùm cuối mà "Màn hình chính bớt lag hơn" :lol:

Sent from my LG-P880 using Tinhte.vn

Xu hướng