Xperia Z4 chính thức sẽ ra mắt tháng 9, cái mới giới thiệu chỉ là cho thị trường Nhật

cuhiep
21/4/2015 2:54Phản hồi: 201
Xperia Z4 chính thức sẽ ra mắt tháng 9, cái mới giới thiệu chỉ là cho thị trường Nhật
Theo thông tin mình mới có được thì chiếc Z4 mà anh em mới thấy Sony giới thiệu ở Nhật hôm qua sẽ không phải là chiếc Z4 mà Sony sẽ chính thức giới thiệu ra thị trường thế giới vào tháng 9 này. Z4 mới nhiều khả năng sẽ có thiết kế mới hơn và đi kèm với chiếc Z4 Ultra (nối đời của Z Ultra). Vậy là anh em có thể thở phào nhẹ nhõm nhé. Mong là Sony sẽ có những thay đổi nhằm mang lại trải nghiệm người dùng tốt hơn như là bỏ mấy cái nút Android ra khỏi màn hình, nắp che khay SIM đơn giản hơn...
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cứ tưởng thật !
Vậy là chưa RIP 😃
@lambui.ip.hn Thật ra thì cũng R.I.P thôi, vì giờ người ta mua S6, tháng 9 thì mua 6s.
Sẽ không khác là bao, kiểu như HTC hoặc SamSUng thôi, cấu hình và một chút xíu màu sắc.
@Jameslwoodward Đồng ý là SONY đẹp, pin trâu, màn đẹp, cam trước xấu :3 nhưng có lẽ mình cầm hoài rồi nên thấy chán và một phần là SONY không đột phá trong các sản phẩm mới của hãng; từ Z1 -> Z3 và con mới giới thiệu đều có chung 1 đặc điểm là..BẢN NÂNG CẤP NHẸ. Từ trước giờ tôi không anti iphone điều gì nhưng không ưa cái kiểu của những đứa cuồng, lúc nào cũng iphone cũng nhất quả đất, apple muôn năm. Tôi nói Note 4 thông minh hơn Iphone 6 plus ở chỗ tính năng, người dùng phablet cần các tính năng thông minh, một cái màn hình to nhưng vẫn mang lại sự thuận tiện khi sử dụng chứ không đơn thuần là một cái điện thoại phóng to. Ok?
no no one
TÍCH CỰC
9 năm
@maichinghiep Uhm ậy bạn thấy từ 5s lên iphone 6 không có tí cải tiến gì về hiệu năng hả ??? Mình Có người bạn còn haicon trong nhà, và ip 6 rõ ràng nhanh hơn.
@no no one tất nhiên là phải nhanh hơn rồi. ra sau phải cải tiến chứ. Nhưng hiệu năng chênh lệch không đáng kể. Test thử mấy game nặng là bjk ngay á mà.
no no one
TÍCH CỰC
9 năm
@maichinghiep Mình thấy người ta thử game Infibity Blade thì iPhone 6 nhanh hơn 5s khoảng 2 tới xấp xỉ ba giây. Mình nghĩ đó là một khoảng cách đủ lớn rồi đó bạn, chưa tính là khả năng tiết kiệm điện và nhiệt độ của A8 cũng tốt hơn nhiều so với A7 nữa. Hai đời kế nhau hơn thua nhau vậy là ngon rồi bạn, chứ bạn lấy con S5 so với con S6 thử sem, S6 rất nhanh nhưng cũng đâu thể bỏ xa con S5 về hiệu năng đâu.
dathero
TÍCH CỰC
9 năm
Chà, không biết nên vui hay nên buồn cho fan Sony ở Nhật nữa :eek:
@dathero Vui vì Z4 thực sự sẽ rất đẹp :p
@dathero Nên vui chứ. trước mắt có sản phẩm mới để dùng. chả có nhẽ Z4 zin lại ko có ở Nhật tháng 9 này.
tình hình sony năm nay ko biết có đấu lại dc với s6, s6edge, iphone 6s-7, với note 5, g 4 ko nữa.🆒🆒
@ngọc khởi 92 Sony năm 2015 này bán dòng thấp thôi,khẳng định lại thương hiệu tại VN mà
T-Kid
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hi vọng có đột phá trong thiết kế và pin ko giảm dần đều 😁
@T-Kid SONY mà phải lo về pin á @@
Con này chỉ là Z3+, Z4 mà như những gì đồn đoán thì quá là bá đạo. 😁
Đoán mò tí. Dù có tháng 9 hây mùa quýt ra thì chắc cũng giống một phọt như bao đời dòng z chứ đâu. Đề nghị ông sony có cái j mới lạ hơn đc k. Chứ zòng z đẹp thì có đẹp nhưng ăn hoài một món cũng ngán.
boyxala
ĐẠI BÀNG
9 năm
sẽ chả khác là bao đâu mà. Không kỳ vọng nhiều lắm
quá khó cho các hãng đt hiện nay , bây giờ thì cặp đôi S6 đang càn quét , tháng 9 thì apple ra ip mới , khó có đường mà thở .
@zipder Tháng 9 ngoài ip mới ra thì còn có note 5 nữa...R.I.P Sony 😁:D:D
Sony chán ở những điểm sau :
Quá đề cao cái tôi cá nhân.
Cầm Z thực sự là ko sướng tay, cấn khó chịu, mong manh dễ vỡ. Cái này ko tốt.
Màn hình ko biết đẹp ra sao nhưng nhìn vào thì nhờ nhờ, ko thích mắt.
OS ko có gì đặc biệt.
CHụp hình ngon ra sao ko biết nhưng chụp đẹp ko dễ.
Chiến thuật sai lầm khi họ ko biết họ đang làm gì.
Ko đề cao sự thoải mái và cái lợi cho người dùng. Ko hiểu sao cam sony thì xịn mà cái đội làm phần mềm như bị khùng. Chụp hình chả năm nào cân đc. Cho cái nút ảo vào rồi phần trên và dưới thừa như dở hơi.
Sony chạy android m nghĩ huyền thoại là ARC. đó là con sony đẹp nhất, cầm nịnh tay nhất, màn hình chụp ảnh đều đẹp.
Nếu họ nâng cao cấu hình và theo hướng đó thì có lẽ sẽ tốt hơn là loay hoay với 1 mớ con sau này cho tới tận Z bây giờ.
Tâm sự của 1 ng rất thích sony nhưng ko xài sony nữa
@S2GAME Mình thấy bạn nói hơi ngược, bỏ ra một đống tiền để mang lại cái tiện lợi mà cái chế độ auto không nên hồn thì cũng vứt. Mình thích chỉnh tay để có được những bức ảnh phơi sáng, bokeh hay xóa phông nhưng mình cũng cần chế độ auto tốt như iphone 6 hay s6 để bắt lấy những khoảng khắc một cách nhanh nhất.

Chế độ auto của z3 như hạch, ảnh bị thừa sáng quá nhiều.
@EvilCrab Mình cũng chẳng ý kiến gì, ai thích thì xài, căn bản m thấy sony làm chán quá, đáng nhẽ họ phải làm tốt hơn, đặc điểm chung của các hãng nhật là họ ngủ quên trên vinh quang quá lâu, thực tế nó đã khác. Đt ko như máy ảnh, phải tiện dụng thì mới đc nhiều ng ủng hộ
@spsp Đối với mình thì nó tiện hơn SS, HTC. Có thể là vì mình qua cái tuổi mày mò chương trình các kiểu rồi, hầu hết cài trên đt chỉ là phục vụ công việc, giải trí thôi 😃.

Mình ko nghĩ là các hãng nhật ngủ quên trên chiến thắng, bbằng chứng là hiện nay họ vẫn đang đi đầu trong các công nghệ mới, chỉ là ko quảng cáo rầm rộ thôi. Mình nghĩ cái sai lầm là họ quá chú trọng chất lượng phần cứng mà quên việc quảng cáo hay chiều theo thị hiếu cũng là 1 phần thành công trong buôn bán.
Mình có xài qua 1 số đt của thị trường Nhật, Sharp, Fujitsu, Panasonic,... thấy sự tiện ích của họ thiết kế trên đó thật sự là rất lớn. Có điều ko dành cho vọc vạch mà là để sắp xếp công việc :p
@EvilCrab M nghĩ nếu nói tiện và nhanh thì HTC, và LG,SS làm còn tốt hơn.
Em cứ tưởng mấy ngày qua Sony đang tổ chức ngày cá tháng 4^^
Có cái để trông chờ dù em dùng đt Xiaomi^^
kijinobita
ĐẠI BÀNG
9 năm
cứ tưởng Sony cạn ý tưởng rồi 😃
Sony làm ae thốn thật =))
Chiến HN
ĐẠI BÀNG
9 năm
ra mau đi để em có đủ xiền rước Z3 😁
thăng one
ĐẠI BÀNG
9 năm
mong z4 mới nút nguồn và nút tăng giảm âm lượng cách xa nhau nằm giữa nút nguồn và chụt ảnh ít nắt che
Chuẩn!
Z4 mà chỉ có thế thì ngày Sony bán mãng di động không xa.
Bảo đảm lúc đầu cũng nghĩ ra con z4 này. Bị chửi quá không dám ra lun. Hi vọng tiêu thụ được số hàng này.
Chờ z4 xách tay giá rẻ nào a/e
sakuza199x
TÍCH CỰC
9 năm
vẫn còn hy vọng!
Sém thất vọng vì Sony
trung_it
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mong là sẽ ngon hơn bản z4 này nhiều!

Xu hướng

Bài mới