XPS 15 và XPS 17 hoàn toàn mới xuất hiện trên trang web của Dell

Didu
8/4/2020 1:54Phản hồi: 206
XPS 15 và XPS 17 hoàn toàn mới xuất hiện trên trang web của Dell
Tấm hình vô tình xuất hiện trên trang web của Dell (hiện tại đã bị gỡ bỏ) đã cho chúng ta rất nhiều thông tin về hai máy XPS mới, trong đó có cả XPS 17 vốn đã không được làm mới trong nhiều năm nay. Những điểm nổi bật của XPS 15 và 17 mới bao gồm viền màn hình mỏng hơn rất nhiều, thiết kế vẫn nhỏ gọn như vậy, và loa ngoài, trackpad lớn hơn.

Những điểm mạnh của XPS 13 mới sẽ được Dell mang lên hai chiếc máy có màn hình lớn hơn là XPS 15 và 17. Bạn có thể thấy viền màn hình được làm mỏng đi rất nhiều, đặc biệt phần viền dưới. Do có thể rút gọn tối đa viền màn hình nên Dell đã tự tin đem trở lại dòng máy XPS 17. Ngoài ra, chúng ta còn thấy cụm loa ngoài có thiết kế rất to, trackpad cũng vậy, hy vọng chất lượng âm thanh sẽ được cải thiện nhờ thiết kế loa mới.

Nhiều khả năng hai máy mới sẽ loại bỏ đi cổng A, chỉ còn lại 4 cổng C và khe thẻ SD, cũng như jack tai nghe. Theo tin đồn trước đó, XPS 17 sẽ xuất hiện vào giữa năm nay với cấu hình được cho là Core i7-10750H 6 nhân, màn hình độ phân giải 3840 x 2400 điểm ảnh, UHD, RAM lên tới 32GB và ổ SSD 1TB.

Nguồn: Laptopmag
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
Dòng dell xps 2020 này đúng là nâng tầm thiết kế của dell luôn á ngày càng cân xứng với dòng mac luôn
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
@thang_a14 Ý mình nói phổ thông của apple nhé nếu bạn so các dòng mac với nhau thì bạn khó có thể bắt bẻ mình đấy mình không nói là phổ thông với người dùng đâu nhé 🙂
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
@garung2018 Bởi vậy đó bác phiên bản cơ bản của nó cũng đã 1200 $ rồi còn cơ bản của air 2020 là 890 $ rất hợp lý luôn á
zoozsi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quân ken mà nhớ không lầm thì cái khung đen xung quanh màn hình đời 2019 nó gờ lên.
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
@zoozsi gờ lên để bảo vệ màn hình à bác
Giá chắc chát lắm đây, nhìn cấu hình vs thiết kế mà thấy mê quá!
@bupbechanh Vì mình đang xài x1 carbon, mà thấy qua nhiều đời máy chưa ưng ý bàn phím nào như con này, giờ nhìn thấy xps đẹp quá, nhưng có lẽ lại tiếp tục về với thinkpad vì cái bàn phím thôi, nó là cái mình sờ đến nhiều nhất, cái đó là ko sướng nhất thì thật khó đánh đổi
concuuduc
TÍCH CỰC
4 năm
@hoangduong-lgc Tui xài cả 2 dòng, thật sự ko bằng Thinkpad. Nhưng chuẩn lắm rồi
@nguyenvanduy7493k45pda Đúng vậy, cấu hình cúi bắp giá trên trời, đen thùi lùi nhưng không thể bỏ :3 vì độ ổn định, tản nhiệt êm ru, bàn phím thì không cần tới bấm chỉ rờ thôi đã thấy phê rồi 😆)
@gatheringviolet Đồng ý với người anh em! Cứ lên mạng xem con nọ con kia, xong cuối cùng ngồi nghĩ lại, mua laptop để làm gì! Nhận ra bàn phím là thứ cá nhân mình xài nhiều nhất! Thôi lại Thinkpad!
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
Đang hạnh phúc với Laptop 3 nhưng nhìn XPS vẫn thèm muốn 😆
@ngoanlh dùng Surface laptop 3 hay Macbook chỉ đành tự nhủ viền dày chút không sao
nhưng dùng XPS mới thấy viền mỏng nó phê thế nào =))
XPS 13 mới chắc gọn ngang Macbook 12 nhưng hiệu năng ~ Pro 13, vậy mà mấy ông còn chê đắt khi so với con Air 2020 dùng chip 9W TDP
Screenshot (13).png
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
@vanlinh2905 Phần viền trên laptop 3 cũng không khó chịu với mình, nhưng nhìn dell xps dạo này thèm vãi 😆
@ngoanlh thật sự không khó chịu nhưng mỏng vẫn hơn đúng không bác 😆
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
@Staya Nadela Hi... tất nhiên rồi, nhìn xps nó đẹp và sexy thiệt mờ 😆
Thèm 1 em 15 hoặc 17" mỏng nhẹ 🙄
garung2018
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quocphuong14200 vì nó không phải bằng nhựa đâu. Nó là sợi cacbon đúc dạng tổ ong nên siêu bền mà
chodo8509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vietnam821023 Chắc bác chỉ nghe nói rồi… Em đang xài LG gram đây, build cực ngon nhé. Nhẹ như giấy nhưng bền vô đối chính là em nó, pin thì trâu xài chừng 1 ngày hà
chodo8509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Đặng Trung Hòa Build sao tệ bạn, nó siêu nhẹ mà đạt chuẩn siêu bền của quân đội Mỹ mà bác vẫn chưa hài lòng sao?
@chodo8509 Thế à bạn, mình cảm ơn!
Qsix
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dell thích và xài mỗi precision
DuyFour
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Qsix Mấy a chung cty cũng dùng dòng 75XX. Có mình dùng dòng 5530 thôi. Do mình sài chủ yếu máy bàn. Xách con 5530 đi họp này nọ cho nhẹ. 😃
DuyFour
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mr.coccu Dong 7xxx thì ngon rồi bác, mỗi tội năng quá. Sài dòng 55xx cho nhẹ. 😃
Qsix
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DuyFour Uh quan trọng phù hợp nhu cầu mình được rồi bác, thiếu cũng khổ mà thừa cũng phí mà 😁
DuyFour
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Qsix Với lúc mình mua con 5530 đang trong black friday nên giá cũng ngang con 7530 cùng cấu hình. Chủ yếu tại mình thích nhỏ gọn mà ko yếu như mấy con dòng u. 😆
Phần layout mặt B của bàn phím, touchpad với loa giống y chang Macbook 😁
xlive
TÍCH CỰC
4 năm
@@nh Phú lần trước tính mua dòng này mà lại thôi vì cần máy 15" có bàn phím số riêng,
@@nh Phú Uh, cũng thấy vậy. Băt chước Apple làm cái máy hình chữ nhật nữa.
liongate84
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn thèm quá ước gì...
17inc mà tỷ lệ 16:10 thì đẹp, cân bằng giữa làm office và xem phim.viền mỏng có lẽ dòng 17 inc kích thước cũng chỉ như 15 inc thôi.
@hiệp sĩ kanzaki 16:10 đấy, tràn viền 4 cạnh mà
Dell lại muốn hút máu như Apple để bán dongle đây mà . 15 với 17inch mà ko có USB-A , ko HDMI ...
@zipder 17 trong hình vẫn có usb-a kìa nên chắc bỏ thì bỏ ở bảng 15 thôi
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Đẹp quá
Xps 17" ko có numpad thì chán wá.
La màn 4K nhưng lại ko có HDR.
Hóng precision 7550.
@cosmos47 đồng ý. con 17 nên có numpad, còn 15 k cần
DuyFour
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cosmos47 Đúng. Thừa 2 bên quá nhiều mà ko thêm numpag. Mình sài con 5530 thấy 2 bên cũng thừa nhiều, mà không numpad đôi khi bất tiện quá.
@DuyFour bản 15 inch mới layout bàn phím mới to hơn, nên 2 bên sẽ không thừa quá nhiều nữa
nhưng 17 thì vẫn rộng
DuyFour
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vanlinh2905 15inch thôi ko có numpad cũng chấp nhận được, còn 17 inch thì hơi quá đáng. Hoặc do thằng photoshop quên chưa bỏ numpad vô. 😆
lllll-13
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cosmos47 17 inch thì nên có numpad thật, còn mình dùng thì cắm ra màn hình lớn và sử dụng bàn phím ngoài nên có hay không có cũng không sao, dùng 15inch không có numpad nhiều lúc dùng trực tiếp trên lap cũng thấy hơi bất tiện.
Vaanres
CAO CẤP
4 năm
con này mà chạy ryzen 4000hs thì hoàn hảo
HMToon
CAO CẤP
4 năm
Khen đẹp 1 cái lấy điểm!!!
2 con gấp lại bên trái nhìn giống dòng inspirion hơn
DuyFour
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trantuananh1996 Con gấp 1 nửa bên trái là dòng precision 75xx hay 77xx gì đó.
Trước còn thấy nó đẹp, giờ nhìn hoài thấy nó hết đẹp rồi
koller1994
TÍCH CỰC
4 năm
laptop giờ mua ở đâu ngon lành vậy các bác
@koller1994 Máy khác thì không biết chứ dell cứ chọn chỗ nào giá tốt chính hàng là quất thôi, chéc SV Tag ok là được, máy mình không có tem luôn nè bung ra nâng ssd vệ sinh hoài vẫn được bảo hành 😁
garung2018
ĐẠI BÀNG
4 năm
@koller1994 FPT là ngon nhất. Nhưng giá cũng chát nhất
thực tế mà nói thì mình kết thiết kế này hơn mac
2020 là năm của màn hình Mini Led. Laptop nào đồ họa nào có trang bị sẽ thắng lớn.
@Masterbee XPS 15 có option OLED luôn rồi ông ạ 😃
@Masterbee OLED đã là sân chơi của laptop win cao cấp 2019 rồi ô, và đây là kết quả
@The Purge Oled khác Mini Led, Oled xài lâu sẽ bị lưu ảnh trên màn hình,
@Masterbee còn khướt, giờ công nghệ mới rồi hạn chế lưu ảnh hơn rất nhiều
iPhone X tới giờ đã thấy cái nào lưu ảnh đâu
miniLED hiện nay chỉ là công nghệ đèn nền mới chứ bản chất vẫn là LCD thôi, chẳng qua cải thiện được số vùng làm tối cục bộ, nhưng k sánh với OLED được
Rất ấn tượng với màn hình nhưng lại mua MacBook

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019