Xuất hiện benchmark của Galaxy S21: dùng chip Exynos 2100?
Didu
5 thángBình luận: 114
Xuất hiện benchmark của Galaxy S21: dùng chip Exynos 2100?
Một hình ảnh benchmark mới xuất hiện cho chúng ta một vài thông tin về thế hệ Galaxy S21 dự kiến ra mắt trong nửa đầu năm sau. Đáng chú ý, khác với một vài tin đồn trước đây rằng Galaxy S21 dùng Exynos 1000 thì hình ảnh này lại xác nhận con chip Exynos 2100 với 8 nhân xử lý. Ngoài ra, các tin đồn cho rằng S21 sẽ có pin 4800mAh, chạy Android 11 và sở hữu 8GB RAM.

Theo hình ảnh này, S21 sẽ có tên mã G996 và chạy chip Exynos 2100. Chưa rõ đây là cách đặt tên của Samsung hay sẽ có hai con chip khác nhau là 1000 và 2100. Các tin đồn mới xuất hiện nói chip 2100 được phát triển trên công nghệ 5nm với 8 nhân và theo cách sắp xếp 1+3+4, trong đó một nhân mạnh nhất hoạt động ở 2.91GHz, có thể nó là Cortex-X1. Nếu đúng vậy thì nó sẽ là con chip rất mạnh, giống với những gì người ta đang nói về Snapdragon 875 của Qualcomm trong thời gian tới.

Nguồn: GSM Arena
Exynos thì thua rồi !
StellarFox
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@trung76 Mạnh mỗi con 7420 vì 810 quá nhiệt thôi
Chứ con 7420 gặp 808 vẫn tắt điện
C95BS
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@trung76 vãi bác, bỏ ra 2 mấy củ mua con flagship về rồi chơi đc mỗi Candy crush 😁
@C95BS Thực ra nhu cầu chơi game trên đt của mình ko có mấy, chứ nếu xác định chơi game trên đt thì mình đã mua iPhone hoặc Rog Phone 3 rồi. Cuối tuần có thời gian thì mình chơi trên PS, còn lúc đi công tác giờ ăn trưa có thời gian rảnh thì mình chơi trên Nintendo Switch Lite bạn ơi, đang chơi dở game Paper Mario trên đó
ChipHero
TÍCH CỰC
5 tháng
@trung76 Tính ra tận hơn 1 năm nữa. Quá lâu.
Exy Mạnh hơn do bên Snap quá nhiệt, mà Snap mạnh đâu phải do CPU, nó mạnh hơn chủ yếu do GPU cơ mà 😃))
Qualcom forever
@nghia3d Hi vọng con Exynos 2100 này chạy ngang con snap 855 .
@ngoinhala CPU nó mạnh hơn qualcomm ấy chứ nếu tới đây dùng GPU kết hợp với AMD thì chưa biết mèo nào ăn mèo nào. Exynos trước dùng GPU Mali nên hơi đuối nhưng giờ thì khác rồi
StellarFox
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@hupximup CPU ăn đc thời 7420 thôi
@nghia3d https://m.viettelstore.vn/tin-tuc/ly-do-chip-snapdragon-810-bi-loi-khien-nhieu-dong-may-cua-sony-nong-nid3578.html
Làm j cũng cần thêm 1 con đường để dự phòng. Nhỡ 1 ngày như 810 thì có mà ngồi khóc. Nhớ lúc đó toàn bộ các hãng android khóc mình Sung nó cười.
@StellarFox Cơ bản Samsung hiện nay vẫn có 2 lựa chọn chứ ko phải chỉ 1. Dù sao lỡ Snap có vấn đề như vụ 810 thì ôi rồi ôi chết cả làng. Trừ Sung với Táo còn lại giãy giụa
CPU mạnh mà GPU hẻo thì cũng teo
Jason845
TÍCH CỰC
5 tháng
Hy vọng s21 sẽ ngon hơn, exynos hay Snapdragon j cũng được, miễn sao đáp ứng tốt cho công việc + cuộc sống vì mình không chơi game.
@helldragon mình cũng ko chơi game. chỉ mong Exynos cải thiện khả năng đa nhiệm và load app nặng. chứ mình đang dùng Note10+, giờ zalo và viber mình lag lắm 😔 chuyển qua chuyển lại app còn đơ máy
@helldragon 😆 Ko chơi Games hiệu năng cao vẫn hơn là thấp, nó xứng đáng vs tiền bỏ ra
@vodanhdaisu Vl, dùng note 10+ Đài Loan thì kêu gì nữa
@vodanhdaisu Bạn thử chọn lọc rồi delete bớt các nội dung trong những room chat xem sao? Vợ mình dùng Xs Max mà vào KakaoTalk cũng bị đơ vì có quá nhiều media trong đó, lúc vợ mình than máy chậm mình kiểm tra lại mới thấy dữ liệu lên đến 32GB trong riêng app Kakaotalk
@vodanhdaisu Mình ko chơi game mà lại cải thiện đa nhiệm và loadgame nặng??? Chưa kể ông sài Zalo và Viber mà láng ? Xàm lol mà quên nhét nã-0 uh?
exynos còn lâu mới theo được snapdragon
ChipHero
TÍCH CỰC
5 tháng
@QuyetND_Jr Snap giờ nó đấu ngang ngửa với A bên táo rồi. Exy nằm đâu trong bản đồ 😳
@ChipHero exynos để toàn ''vịt'' nên ngồi chiếu dưới nhé bác
@QuyetND_Jr Cố gắng theo thì có thể đến lúc đuổi kịp, nhưng ko theo thì chỉ có đường chết.
kunlove123
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Samsung thay vì tối ưu sự ổn định của chip thì chỉ cố chạy theo hiệu năng khiến cho trải nghiệm thực tế cực cùi, sam chỉ thích quảng cáo thôi!
dự đoán Exynos 2100 + GPU Radeon 😁
@bk9sw Sao nghe nói GPU AMD tới 2022 lận mà anh
@Ma Vương _ MT hên xui hà, biết đâu ông Samsung thủ hàng tung ra sớm 😁
@bk9sw Hình như Mali G78 rồi, lại Mali thì không thơm
galaxy-s21-chay-chip-exynos-dat-diem-cao-nhat-tren-geekbench-a-tapchicongnghe.jpg
@Ma Vương _ MT lại nhọ òi, hóng cái kèo Samsung với AMD ra thành quả 😁
@bk9sw chắc phải mất ít nhất 2-3 năm mới ra sp hoàn thiện ổn định đc
Exynos không biết mấy ông ss có thấy ng ta chê đầy rẫy không mà sao vẫn không khá lên nhĩ. vẫn thua rồng ss dùng chip rong mình thích hơn.
cccccc6
TÍCH CỰC
5 tháng
Soc 2100 sát thủ của tất cả các loại chíp trên thị trường. Độc tôn trong vòng 5-10 năm ko thể có ai vượt qua con 2100 này
A to Z
TÍCH CỰC
5 tháng
Chẳng cần phải mạnh quá, có để làm gì đâu???

•| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1986 using BlackXàmBerry Athena Tàu |•
tôi không có lòng tin vào Exynos, các bạn thì sao
cungdancz
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@trajxjnhangel tin chứ b.tin thế dell nào đc mà tin 😃
cungdancz
ĐẠI BÀNG
5 tháng
k tin tg j cho lm cái con em xịt nốt này
Dm ê xịt nốt
Mỗi lần SS nhảy cóc số đặt tên thì thường không thấy nó may mắn cho lắm. 😁
@[Zeus] Bạn lại khịa tới Note 7
@Ma Vương _ MT Truyền thống chung chung thấy vậy, ngoài Note 7 thì từ S10 lên S20 cái mất top vào tay Huawei. Note 10 lên 20 cái trúng ngay đợt dịch. ~.~
@[Zeus] Hoặc từ Exynos 9825 nhảy phát sang 990 chẳng hạn 😃
finnfinns
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Exy hay ko chả quan trọng. Xài SS từ thời S4, nhưng năm nay SS thiết kế chán quá chán. Các thiết bị xưa giờ cứ bị cảm giác nửa với. Làm cái gì cũng ko lâu dài. Điển hình là cái nút bixby gì đó. Đang xài tạm S10+. S20 hay note 20 thì cứ dở dở ương ương. Đợt này mà iP 12 ngon lành chắc sẽ chuyển qua Apple. Một đi chắc ko bh quay lại.
@finnfinns khéo S10 series trông còn ổn hơn S20 series đấy chứ, trông vẫn ưng hơn. Còn cấu hình ở thời buổi này cũng kịch trần mất rồi.
lolzland
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@finnfinns Khi trước mình sử dụng S6, S7 EDGE, S8, Note 9, IP là máy phụ. Giờ đã chuyển hẳn qua IP, SS chỉ được thời gian đầu, thời gian sau máy lì, màn hình bị ám màu, restore thì được tầm 1 tháng thì lại delay.
C95BS
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@lolzland mình từng dùng note 9 mới chuyển qua xs max được hơn tháng nay, cảm thấy con note 9 của mình sau thời gian dài sử dụng màn hình dễ bị loạn cảm ứng khi tay ra mồ hôi và camera không còn chụp đẹp như lúc mới mua (mình thấy một vài người từng làm công ty vendor camera của SS có bảo chất lượng module camera của SS cũng ko đc ổn lắm)
Chắc cũng ngang ngửa 865 hoặc A12 Bionic 😆
Lại tung điểm để doạ ma thiên hạ !?! Thực tế thì ....
Phế vật sống lâu năm!
Sao đang 990 lại nhảy lên 2100 vậy
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019