Xuất hiện cấu hình Asus Padfone 2: CPU bốn nhân, màn hình 4,7" 720p, RAM 2GB
Duy Luân
9 nămBình luận: 199

Mới đây Asus đã phát thư mời dự buổi ra mắt chiếc Padfone 2, phiên bản kế tiếp của chiếc smartphone có khả năng biến thành máy tính bảng hoặc laptop. Chỉ ít lâu sau đó, cấu hình của Padfone 2 đã lộ diện trên diễn đàn Mobile01 ở Trung Quốc thông qua một hộp sản phẩm. Số hiệu model khi trên hộp là A68, khá hợp lý khi so với mẫu Padfone đầu tiên là A66. Nếu thông tin này là đúng sự thật thì Padfone 2 sẽ được trang bị màn hình 4,7" với độ phân giải 720p, vi xử lí bốn nhân Snapdragon S4 Pro, máy ảnh 13MP, kết nối 4G LTE và RAM 2GB. Có một điều khá lạ ở đây đó là ở mục của màn hình, phần chữ lớn thì ghi là "Super IPS+", nhưng logo nhỏ ở trong lại đề "SuperAMOLED". Đây là lỗi đánh máy, lỗi thiết kế hay một lý do nào khác? Chúng ta hãy cùng chờ đến ngày 16/10 để biết thêm thông tin về chiếc điện thoại độc đáo này.

Cấu hình rò rỉ của Asus Padfone 2:
  • Vi xử lí Snapdragon S4 Pro APQ8064 bốn nhân, 1,5GHz
  • RAM: 2GB
  • Màn hình: Super IPS+, kích thước 4,7", độ phân giải 720 x 1280, độ sáng 700 nit
  • Máy ảnh chính: 13MP, có tự động lấy nét, đèn flash LED, độ trễ màn hình bằng không
  • Quay phim Full-HD
  • Máy ảnh phụ mặt trước: 1,2MP
  • Wifi a/b/g/n, Bluetooth 4.0, GPS
  • Cổng microUSB 2.0 với khả năng xuất MHL
  • Kích thước: 137,9 x 68,9 x 9mm
  • Trọng lượng: 135 (đã tính luôn pin)
  • Pin: 2140mAh, Li-ion
Đây là hộp sản phẩm bị lộ diện

Tham chiến mạnh mạnh nào ASUs. MMình thích thiết kế và chất lương phần cứng của bạn ...
@cate.archer Đổi đến con thứ 4 có còn là đen nữa không?
Lên forum xda xem thì toàn đổi 3-5 con cả thôi bạn ạ
LAMSAODAYH
TÍCH CỰC
9 năm
@tuanvuespn Hên xui, cứ lên trung tâm bảo hành asus ngồi hóng chuyện khoảng 1h thì biết ngay mà, chả có cái gì rẻ cấu hình cao, mà giá lại rẻ, và ở thị trường máy tính bây giờ có 2 dòng rẻ mà cấu hình cao thì có asus và acer, và rồi cứ lên mạng tìm hiểu, hỏi dân chuyên nghiệp, thậm chí hỏi cái bọn bán máy tính thì biết chất lượng asus và acer tốt đến chừng nào,
cate.archer
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LAMSAODAYH nói thế thì ttbh của sony, acer, dell, hp... khác đéo gì đâu
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
1 smartphone nữa xuất hiện.và tính cạnh tranh vè cấu hình , giá cả vẫn còn tiếp diễn.quan trọng máy có đẹp và bền không?
orientdrag
ĐẠI BÀNG
9 năm
e thik 😁
Bây giờ các hãng đua nhau rồi
@Gia nguyên daklak 2010 đơn nhân
2011 2 nhân
năm nay 2012 4 nhân
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ 2013 8 nhân
2014 16 nhân
2015 32 nhân 😁
màn hình ngày càng tăng lên....
Chả màu mê tab android lắm
win8 hay hơn
@trieuvantu Bạn xài win8 trên tab chưa mà khen với chê? o_0
Bluess
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cấu hình cũng cỡ LG G nhưng được thêm cái vụ biến hình thành máy tính bảng xem ra em này ngon phết không biết giá cả thế nào

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@Bluess thì cứ tầm tiền con lg + thêm tiền cái 2 cái phụ kiện kia nữa
mình nghĩ phải tầm trên 20
nhưng cái quan trọng là giới thiệu với cả đưa vào thị trường mất bao lâu
như con 1 hình như k được thương mại hóa phải hem nhỉ vì thấy thông tin về nó chìm nghỉm à 😔
Lại thêm một con quái vật nữa.
@anhtuanngoc may chu 2g nay ma cu duoi 500 usd la choi duoc, voi lai cau hinh nay, ma la cai bo vo cua iphone thi chac chan va dep bao nhieu nhi.

from my Dell Venue using Tinhte.vn
@anhtuanngoc man hinh to + ko bo vo tui quan dc=> cam tay => de roi, de quen hay bi mat trom
tuanthat
TÍCH CỰC
9 năm
Biết nói câu này thể nào cũng bị ném đá nhưng ko nói ko chịu được:
Dùng android cứ phải 3 tháng thay máy 1 lần nếu không muốn mình thành người lạc hậu!
@luke valentine đại gia ko rãnh mua android đâu mày ơi ! đại gia là phải vertu , blackbery ! iphone thì tiểu đại gia thôi ! con Android thì tiểu gia !
@thienbao_0949964724 ip mà tiểu đại gia nỗi j, bọn khoe mẽ, vừa tý tiền là khoe liền, jo có khi xài 1202 hay 1280 thì cũng giàu hơn tiểu đại gia của bạn, android thì càng tệ hơn, 1 tr cũng có android khựa 😁, 3 chai thì cũng dc android của ss rùi
@thienbao_0949964724 thằng bạn mình vẫn xài nokia 2730 + 1 con HTC increble S nó 1 bước lên Q7 xuống bước accord 2012 và đang nhăm nhe con mobiado chứ chả muốn vertu hay BB như bạn nghĩ cả 😃|
đừng đánh giá 1 con người qua cái điện thoại người ta cầm,mỗi người 1 sở thích thôi bạn !
@monoru ha há ! chắc bác xài 1202 ha há
903white
ĐẠI BÀNG
9 năm
cấu hình quá khủng , giống hệt optimus G, chỉ còn xem thiết kế với giá xiền có nuột nà hok thôi 😁 .
duckone265
TÍCH CỰC
9 năm
Màn hình ngày càng to, cấu hình ngày càng mạnh, camera ngày càng nhiều megapixel...giá ngày càng chát và ngày càng nhiểu người ngồi hóng vì ko đủ tiền....trong đó có mình.
lehoang91
TÍCH CỰC
9 năm
K hiểu sao khi mình cầm thử con asus padfone này thì mình có cảm giác khá ọp ẹp lúc cắm phần tablet vào dock bàn phím.chỗ hở giữa các khe rất lớn và xấu làm mình hơi thất vọng

sent from my Acer Inconia Tab A500 using Tinhte.vn
@lehoang91 cũng ko hề có sô 1 nhá...trong khi bài viết đang nói về con padfone2
lehoang91
TÍCH CỰC
9 năm
@_N900_ bạn sang bài nói về con padfone đời đầu xem có số 1 nào đằng sau k mà tôi phải cho số 1 vào bạn mới hiểu đc?
@lehoang91 nói nãy giờ mà u vẫn ko hiểu vì sao tui hiểu nhầm....qua trọng đây là topic về padfone2 bạn lại dùng từ "này" thì sao tui ko hiểu nhầm đc...stop ở đây đỉ! đâu có rãnh mà cãi nhau với u!
lehoang91
TÍCH CỰC
9 năm
@_N900_ cũng rất sẵn lòng stop vì cũng chẳng muốn nói chuyện với những ng thk bới móc!
Cấu hình mạnh.
Camera 13 chấm.
pin 2140 mah
QUÁ NGON NHƯNG GIÁ CHẮC CỦNG CHÁT LẮM ĐÂY 😁
Asus luôn hơn acer
phuoc34
TÍCH CỰC
9 năm
@thanhhaifire haizzz. đừng có chê hay so sánh 2 hãng bạn ơi.
asus, acer ít fan cuồng thì hên xui chứ nó mà dính đến apple, hay samsung thì cái topic này thành war rồi đấy :oops:
ASUS làm con nào cũng to nhỉ.tiếc là tay mình nhỏ quá cầm nó kì kì sao á😃
hoasenvang
TÍCH CỰC
9 năm
Định luật Moore sắp bị phá vỡ chăng.
ngon phết nhưng đếch có tiền, tòan là khủng long bạo chúa, đến bây giờ mình vẫn còn xài đơn nhân này😔
chip S4 thì.................................... chê = gạch :oops:

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019