Xuất hiện cấu hình và ảnh thực tế của Samsung Galaxy A5 và A7 bản 2016?

ART+
16/11/2015 3:56Phản hồi: 80
Xuất hiện cấu hình và ảnh thực tế của Samsung Galaxy A5 và A7 bản 2016?
Trang Androidauthority đã đăng tải một số thông tin về cấu hình cũng như hình ảnh thực tế được cho là của Samsung Galaxy A5 và A7 phiên bản 2016. Dựa vào ảnh, ta sẽ thấy Galaxy A5 và A7 mới chỉ có một chút ít thay đổi về thiết kế so với bản thế hệ trước, ví dụ như vị trí cảm biến và camera trước được thay đổi, mặt sau của cả hai được phủ lớp kính cường lực và dạng phẳng, không phải kim loại và hơi bo tròn ở các viền như bản cũ. Ngoài ra thì thiết kế tổng thể của cả hai bản mới không có gì quá khác biệt.

Tiếp đến là bảng cấu hình cơ bản (rò rỉ) của Samsung Galaxy A5 và A7 bản 2016

Samsung Galaxy A5 (2016)
  • Màn hình 5,2-inch, Full HD (to hơn so với A5 cũ với 5-inch)
  • CPU Samsung Exynos 7, 8 nhân, xung nhịp 1,6GHz / GPU Mali-T720
  • RAM 2GB
  • Bộ nhớ trong 16GB, có hỗ trợ microSD
  • Camera chính 13MP / Camera phụ 5MP
  • Hệ điều hành: Android 5.1.1

Samsung Galaxy A7 (2016)
  • Màn hình 5,5-inch, Full HD
  • CPU Qualcomm Snapdragon 615, xung nhịp 1,5GHz / GPU Adreno 405
  • RAM 3GB
  • Bộ nhớ trong 16GB, có hỗ trợ microSD
  • Camera chính 13MP / Camera phụ 5MP
  • Hệ điều hành: Android 5.1.1

80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dòng A của SS đẹp nhỉ
Ma Ss đẻ ghê quá, không biết phân biệt sao luôn
@Timkelvin Nó có các dòng phân biệt rõ ràng mà do phát triển nhiều phân khúc nên thấy nó nhiều sp thôi.
@Timkelvin để tui chỉ cho
@tuanokvt Nhưng nhìn vào rối thật. Chỉ thấy dòng note vs S la ngon nhất củ ss
HAIBOSS07
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Timkelvin Đẻ nhiều thì người tiêu dùng có nhiều lựa chọn hơn, phù hợp túi tiền hơn mà bạn. Đâu phải ai cũng có tiền để mua các dòng máy flagship của các hãng đâu.
@Timkelvin S và Note là 2 con cao nhất của Samsung đương nhiên là tinh hoa hội tụ về đó rồi.
giapnv272
TÍCH CỰC
8 năm
nhìn giống hết nhau thế này khó phân biệt nhỉ, camera mãi vẫn lồi
đẻ cho cố rùi bỏ rơi, người dùng được hưởng lợi từ việc phải mua sản phẩm mới xài hoài 😁 :D
@htcfanboy Bạn có dùng E5 à. Bạn có thể nhấn kiểm tra cập nhật rồi đấy.http://www.forumgiaitri.net/t1540-firmware-samsung-galaxy-e5-sm-e500h-chinh-thuc-co-cap-nhat-android-5-1-1-tai-nga-va-an-o
Máy bạn mình nó khoe đc lên từ tuần trước rồi.
@phuthuytho Theo mình hàm hồ là bạn ấy. Người ta quảng lên Android 5.1.1 hết rồi thì bảo chưa đc update 1 lần, nói chẳng đi tìm hiểu xong rồi trình bày như đúng rồi.
http://www.forumgiaitri.net/t1540-firmware-samsung-galaxy-e5-sm-e500h-chinh-thuc-co-cap-nhat-android-5-1-1-tai-nga-va-an-o
@phuthuytho mình nhầm sorry nha. Mà trên kia còn có ông vẫn cãi bằng đc A5 ở 4.4 kìa, mà hình như t biết thì nó lên 5.0.2 lâu rồi, mà hình như còn ms lên 5.1.1 cơ. Chả thấy bỏ rơi tẹo nào. Mấy bạn đấy chắc đang dùng galaxy V hay Y sao ấy
vẫn chạy 5.1.1 sao nhỉ.
bantayden
TÍCH CỰC
8 năm
Trăm con như một, siêu nhân giống, kính nể SameSung!!!
sao mặt lưng của A7 lại bóng? kim loại nhám cơ mà???
@vqt907 Kim loại nhám ở đâu? Mặt sau phủ kính cường lực mà
@vqt907 Kim loại nhám ở đâu? Mặt sau phủ kính cường lực mà
Samsung vừa đẹp vừa sang, mỗi tội bị android nó dìm quá,
mình cũng dùng SS nhưng nói thật anh này thì cứ Note & S mà quất thôi. đừng quan tâm dòng # làm gì cho mệt!😃
Isewa Kenzo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuansaigon606 ko có tiền thì S hay Note đây bạn? Ko biết test máy thì sao dám mua hàng S + Note cũ?
@tuansaigon606 Đúng. Thằng em mình nó dùng note2 y như đàn bà vậy. Bây h vẫn thấy mới lung linh. Lên dc 4.4 mượt mà nữa.
SS có tiền thì mua S hay note chứ mua mấy bản này cấu hình tương đương, chức năng như nhau nhưng các hãng khác rẻ hơn nhiều 😃
duzpopo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thấy trong tất cả các dòng sản phẩm của Samsung chỉ có dòng A là đẹp nhất.
Đẹp quá
thế con A8 khác gì với a5 và a7 anh em? trong ba con đó nên mua con nào nhất xét về cam và độ bền
Vẫn 5.1.1 thì kiểu này dòng A đời cũ bị bỏ rơi ko được lên 5.0 rồi 😔
@huuhanhctm1 Confirm A đã update 5.1.1
@thangdt4 SS Vina làm ăn chậm quá. Các nước khác có mà VN mình mãi chưa thấy gì
Vẫn 5.1.1 thì kiểu này dòng A đời cũ bị bỏ rơi ko được lên 5.0 rồi 😔
@huuhanhctm1 lên 5.0 vài tháng nay rồi ông ạ
@Gà Con Lang Thang Galaxy A3 Việt Nam lên hồi nào vậy bác ? Dùng gần1 năm nay mà chưa thấy báo cập nhật 5.0 😔
@huuhanhctm1 A5, A7 lên gần được 2 tháng rồi bạn ơi 😃 A3 thì tớ không biết
Tđn mà nhiều thanh niên phán là máy SS toàn giống nhau nhỉ. Không biết bên trong hộp sọ chứa gì nữa.
Mà cũng đúng. Đã dìm thì sao thấy khác đc.
@TakaVainglory haha toàn doanh nhân thành đạt phán không mà bạn, sọ chứa cái gì chúng ta ko hiểu nổi đâu
Tđn mà nhiều thanh niên phán là máy SS toàn giống nhau nhỉ. Không biết bên trong hộp sọ chứa gì nữa.
Mà cũng đúng. Đã dìm thì sao thấy khác đc.
Louisch129
TÍCH CỰC
8 năm
@TakaVainglory vùng sâu vùng xa thông cảm.
sang_sone
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kêu ông Shin jong kyun ko biết ổng phân biệt nổi mấy cái điện thoại samsung nữa ;)
sang_sone
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kêu ông Shin jong kyun ko biết ổng phân biệt nổi mấy cái điện thoại samsung nữa ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019