Xuất hiện điểm benchmark GPU iPhone 13 Pro: mạnh hơn 55%

Didu
16/9/2021 2:12Phản hồi: 201
Xuất hiện điểm benchmark GPU iPhone 13 Pro: mạnh hơn 55%
Trên Geekbench vừa xuất hiện kết quả benchmark một thiết bị tên là iPhone 14,2 dùng chip A15 và chạy iOS 15, nó được cho là iPhone 13 Pro. Điểm số Geekbench của iPhone 13 Pro vượt trội hoàn toàn so với iPhone 12 Pro năm ngoái, lên tới 55%.

Cụ thể, điểm Metal mà công cụ này chấm cho iPhone 13 Pro là 14.216 điểm, trong khi iPhone 12 Pro chỉ là 9.123 điểm. Nếu đúng là như vậy thì tương quan sức mạnh giữa con chip A15 mới và chip cũ là rất đáng kể. Apple trang bị cho iPhone 13 Pro 5 nhân GPU và nói đem tới hiệu năng vượt trội hơn 50% so với bất kể con chip smartphone nào khác. Ngoài ra, kết quả benchmark còn xác nhận iPhone 13 Pro sẽ vẫn có RAM 6GB.

Screen Shot 2021-09-16 at 9.19.25 AM.png

Nguồn: Apple Insider
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đám android hít khói nhé. Điểm cao mình khoe, điểm thua mình chuyển qua độ mượt 😇
@pisa Trẻ trâu 😂😂😂
Đừng nghĩ ai cũng nghèo như mình
khoa-ckd
TÍCH CỰC
3 năm
@pisa thì cỏ thôi mà mà nó cũng nóng tụt FPS như thường à. đặc biệt là vừa chơi vừa cắm sạc. nóng ê tay và FPS còn 15.
Ngoknc
CAO CẤP
3 năm
@Fbiprohj Khi mà độ mượt cũng thua thì mình chuyển qua " CÓ HÃNG NÀO MÀ ĐIỆN THOẠI 6 NĂM RỒI VẪN ĐƯỢC CẬP NHẬT IOS MỚI KO" 🤣🤣🤣
rồi quan trọng nó có nóng không 😃
L.S.K
ĐẠI BÀNG
3 năm
@<3PTBD thì chơi pubg 15p nó hạ độ sáng màn hình thôi bác 😁
koutouyo
TÍCH CỰC
3 năm
@L.S.K Muốn không hạ thì phải jailbreak cài tweak =)) mà đúng như bạn nói, đang chơi game mà nó tuột độ sáng màn hình làm mình tuột cả mood
Ngoknc
CAO CẤP
3 năm
@<3PTBD Không nóng đâu tầm 50 độ C thôi ấm ấm
romero
TÍCH CỰC
3 năm
Ủa tưởng 8g mà nhỉ mấy báo đăng 8g mờ!
@romero 6g mới ra năm ngoái thì apple không ra ngay 8g năm sau đâu
htson16
TÍCH CỰC
3 năm
@romero thể ram 6 hay 8gb quan dối với ios quan trọng đến thế cơ à
romero
TÍCH CỰC
3 năm
@htson16 Vấn đề là cần rõ thông tin thôi, còn b ko quan trọng thì thôi.
Long No3
ĐẠI BÀNG
3 năm
Rồi pin ntn ?
@Long No3 Pin kinh khủng lắm, năm nay chơi lớn hơn cả đợt 11 pro max về pin
Nhưng vẫn dùng cổng Lightning trong khi đó iPad và Macbook chuyển sang USB C hết trơn rồi
@caube93nb trường hợp này chuyển ngay cho ông: "Nguyễn Hữu Đa" bác nhé
@Deer G Sony bts có cái cổng sạc thôi mà mâm vs mủng 😆) cừi ẻ
@h6630w17tod2a0xn Cái thứ ngta phát minh ra . Bao nhiêu tinh tuý chất xám đổ ra . Muốn là đổi sao . Nc mắc cười . Ba cái đồ tạp nham như dt android thì ngồi chung mâm thì được . Chứ iphone tuyệt đối là éo có đâu
caube93nb
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Blade knight nick bác nhìn quen thế nhỉ? còn cái ông kia thì đúng là không hiểu kiểu gì? tỏ ra là fan nhưng fan kiểu gây war, thưởng đẳng. Đuối lý thì bảo ngày tàn apple nếu dùng typeC, má cười ỉa luôn. Lại còn ngồi chung mâm này nọ. Cuồng thì nó vừa phải thôi. cái gì yếu kém thì nhận, dân công nghệ mà không phân biệt được cái này cái kia thì lượn mẹ đi cho lành. Tôi dùng iphone vs cả android rất nhiều rồi. mỗi bên đều có cái hay cái tốt và cả hạn chế. cả cái nào hoàn hảo. Không biết đc miếng cơm nào không mà bênh như...
Nóng hơn 30%
@Minhhien.chef Năm ngoái mạnh quá chơi 3 tiếng ngủm. Chưa kể khi chơi lâu là hết còn mạnh.
Không rõ năm nay mạnh hơn 55% thì chơi đc mấy tiếng và bao nhiêu phút sẽ bị giảm hiệu năng vì nóng bác ạ.
@Hondacodon287 Đến iPad còn bị giảm sáng thì hi vọng gì dăm ba con iPhone bạn ơi.
t_snow
CAO CẤP
3 năm
Team thiết kế chip của Apple chất lượng xưa nay, không biết có một ngày nào đó Intel cũng sẽ như Nokia không :d
@Leubaovitien để benchmark khè thiên hạ cho vui chứ xài nóng lại thọt.
Haiminh0912
ĐẠI BÀNG
3 năm
@t_snow Cái gì cũng đều có lúc bắt đỉnh và lúc chạm đáy thôi bác ạ !
CuongLam02
TÍCH CỰC
3 năm
@ragefighter Đồng quan điểm "để benchmark khè thiên hạ cho vui chứ xài nóng lại thọt."
Cũng thắc mắc là họ có test con chip A15 này qua Manhattan 3.1, Aztec Normal, Aztec High đến 3 lần ko? để xem hiệu năng có giảm ~25% ko?.
Mình cũng chúa ghét cái thứ chưa ra mà nổ vậy lắm lại còn khịa thấy dính phèn!!!
rồi có đen màn hình rồi nóng máy, lag lòi ra ko? benchmark chơi thì vậy chứ vô thiệt thì cúp đuôi tắt đèn.
Đáng nể chứ. Đời sau hơn đời trước tận 50%.
@phatkrongana và nhiệt độ cũng tăng theo.
@ragefighter Cắn liên tục không ngừng nghỉ

Không hổ danh là Trưởng Ban seeder của Sam Sung, nổi danh từ Chip Ê xịt nốt nóng như cục than
Cười vô mặt
Người ta Sam ram 16g rùi, iphone lạc hậu quá
Quan trọng là có bị đen màn hình, bóp xung khi chơi game không
Cười vô mặt
vấn đề là dùng dc bao nhiêu % sức mạnh của nó khi mà nóng máy sẽ giảm hiệu năng
Nên tẩy chay iphone đi mn, vì không chịu cải tiến sp chứng tỏ xem thường khách hàng rồi. Áhihi ýhaha
htson16
TÍCH CỰC
3 năm
@Thiếu nữ thôn quê ở việt nam mới dòi cải tiến thôi ,còn nước ngoài họ dùng iphone để làm bia đỡ dạn.
hiệu năng tăng và giá bán cũng tăng
mautrang13
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nowornever79611196 Giá như cũ
jk.y
TÍCH CỰC
3 năm
@nowornever79611196 Giá như cũ, nhưng đc cái bản 13 thêm dung lượng bộ nhớ giá vẫn như cũ.
Quan trọng là hệ thống tản nhiệt ntn? Có được nâng cấp ko hay vẫn như iPhone 12 Pro là dễ thọt xung lắm vì quá nhiệt.
@QXPro Vụ này phải trên tay thực tế mới biết được bạn ơi. Chứ trước mặt điểm như kia thì mạnh giã man. Hy vọng Màn 120hz + đánh game sẽ ko bị thọt pin như vũ bão.
Haiminh0912
ĐẠI BÀNG
3 năm
@QXPro Xếp bo khít thế thì tản vào đâu hở bác, muốn mạnh chắc phải bỏ ốp + sò lạnh mới chịu nổi
@Haiminh0912 Cần tẩn nhiệt buồng hơi vs ống đồng đó bác mà Apple chưa chịu trang bị cho iPhone.
Haiminh0912
ĐẠI BÀNG
3 năm
@QXPro Tản buồng hơi em nghĩ nhà Táo không làm đâu, bởi vì linh kiện đã xếp khít hết rồi, chỗ đâu mà lắp tản nữa
Dùng nóng bỏ mợ ra! mạnh làm gì. chơi game đảm bảo mấy con gaming phone đập chết
Ngoknc
CAO CẤP
3 năm
@phanhuy5491 Gaming phone nó có cả quạt tản nhiệt thì đt nào đú lại đc ??? Ip lắp tản nhiệt nước custom xem ......
nk0ktran96
TÍCH CỰC
3 năm
quan trọng là lúc nóng lên hiệu năng ntn, chứ 12prm chơi liên quân max setting lúc combat nóng tí lag lòi con mắt ra, fps tụt về <30 đ hiểu luôn
điểm số bây giờ xem cho vui chứ chủ yếu xài như thế nào thôi
@Deer G Sony phòng 24 độ nói gì nữa? chứ thử chơi ko phòng lạnh và gỡ ốp cầm liên tục đi. mà liên quân game đó đồ hoạ đâu có cao như genshin đâu?
@ragefighter Ủa thím… có con samsung nào ko thím 😂😂😂
Haiminh0912
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Deer G Sony Tôi thách ông chơi dc 4 tiếng rưỡi max setting đấy, ipad pro 2018 để max 2 tiếng 100% tụt về 20% đây, nói láo cũng phải có dẫn chứng chứ thiên hạ cười cho
CuongLam02
TÍCH CỰC
3 năm
@ragefighter Thấy chán 1 siêu phẩm mà khi chơi game VỪA & NẶNG cũng bị nóng máy, phải chi mở ứng dụng chụp ảnh lên mà bị NÓNG & LAG thì ko ai nói rồi, đằng này..Haiz.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019