Xuất hiện Firmware Tango cho Lumia 710 và 800C, có Wi-Fi Hotspot

TDNC
24/4/2012 9:56Phản hồi: 110
Xuất hiện Firmware Tango cho Lumia 710 và 800C, có Wi-Fi Hotspot
Trên phần mềm NaviFirm vừa mới xuất hiện bản Firmware mới dành cho 2 máy Lumia 710Lumia 800C (một phiên bản khác của 800 dành cho thị trường Trung Quốc). Trang NokiaPowerUser cho biết bản cập nhật đã có mặt tại Hà Lan, Bỉ, Việt Nam và được cập nhật thêm chức năng Wi-Fi Hotspot, tức dùng kết nối 3G để phát sóng Wi-Fi cho các thiết bị khác.

Trang NokiaPowerUser còn nói đây có thể là bản cập nhật Tango dành cho các 2 máy Lumia trên. Phiên bản Tango sẽ mang lại nhiều chức năng mới cũng như hỗ trợ chạy trên các máy có cấu hình thấp hơn. Nokia chưa có thông báo gì về Firmware này và chiếc Lumia 710 của mình cũng chưa nhận được bản cập nhật trên. Tuy nhiên, bạn vẫn có thể tải nó về bằng phần mềm NaviFirm với số hiệu phiên bản là 1600.3030.8773.12120.

Theo TheVerge
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng những bản này nhiều khi vẫn còn lỗi nhỏ may thì ko có lỗi nào 😃
tốt quá còn gì hĩ
Tobie_arc
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn cái ảnh này con 710 trông đẹp phết 😁
kiemcun
ĐẠI BÀNG
12 năm
con 800 cũng chưa thấy báo gì cả.
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
điện thoại cùi glx y của samsung cũng hỗ trợ mà :rolleyes:
@99v9.9999 Ý mình không phải nói cái vụ hostpot mà nói về dt kìa...Galaxy y có cái gì đâu mà khen là ngon
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
@levu136 ai khen nó ngon ????????
@99v9.9999 bác rất dũng cảm, dạo này sàm sỡ fan rất chi là nguy hiểm, gấp bội ifan ấy, k chừng bác sắp có gạch xay nhà nếu bị đánh hơi thấy :p
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
@sakurases173 chẳng có ý gì sàm sỡ fan nào cả ??
ý bạn cm nè ảnh hưởng fan nào ??
Nokia sắp làm mưa làm gió lại nhỉ
cuongga311
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài như nào ấy nhỉ. Đang xài sim khuyến mại. Mà ko căm vào pc được.
toanfpt039
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe. hay quá. cơ mà sao 710 của m cũng chưa thấy báo j nhi?
V2TV2T
TÍCH CỰC
12 năm
có cho đủ thôi chứ ít khi dùng lắm
cuongga311
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tất cả android đều có chức năng này, tại nokia muộn thôi.
@cuongga311 khôgn phải đâu. Wifi sharing thì nokia có ở trên symbian lâu rồi. Từ thời android chưa là gì. Có trc cả ios. Nhưng mà bây h thì windowphone mới hỗ trợ thôi chứ k phải nokia chậm chân
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
@cuongga311 sym có lâu rồi bác =] dùng pm hãng thứ 3 là xong thôi
vậy là các WP sắp đc nhảy Tango rồi 😃 Trước Tango là Mango, sau Tango là Apollo, sau Apollo chắc là Piccolo quá 😁
@vodanhdaisu sau apollo là pocolo của na mếc :D:p
@toanfpt039 hoặc pocolo
huukttn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vodanhdaisu sau Apollo là Pocolo.:D
aloha199x
TÍCH CỰC
12 năm
@Tobie_arc Sau ronaldinho là Paul scholes rồi Ronaldo, tiếp đến là Mourinho :D
hehe. hay quá
1 trong những bước đi của nokia. bjo nokia chăm sóc thị phần của mình tốt hơn rồi. ko cần phải theo su hướng ra nhiều sản phẩm chăng. có lẽ anh em nokia đc nhò nhiều rồi đây.
chuẩn bị lượm con 710 nhưng nghe hung tin không dùng được skype nên nản quá 😔. Không biết có thể khắc phục bằng Firmware
cuongga311
ĐẠI BÀNG
12 năm
@J_Android chạy ầm ầm bác ạ. Mình đang xài đây
@cuongga311 Vậy hả bác, bác cũng dùng 710 sao nhưng chạy skype có ảnh hưởng nhiều đến tốc độ không bác. Vì mình dùng skype và web thường xuyên
cuongga311
ĐẠI BÀNG
12 năm
@J_Android skype bây giờ đã chạy đa nhiệm dc đâu mà ảnh hưởng. Chứ nhấn phím home là out rùi 😔
@J_Android ai nói không dùng được skype vậy bạn? con 710 ram 512 sài vô tư, có tin là nokia còn đang thử nghiệm skype trên 610 nữa kìa nhưng do con 610 ram 256 nên bị giới hạn tính năng hơn.
Mình chưa dùng WP bao giờ.
Và cũng đang có ý định chuyển sang WP nhưng đang cân nhắc :p
wifi hotspot có trên mango r mà
meovt
TÍCH CỰC
12 năm
chém đi các bác
Lumia 610 dùng được Skype bình thường nhen.

Nokia nói về Skype cho thiết bị Windows Phone có RAM 256MB
xmen533
TÍCH CỰC
12 năm
chúc cho wp ngày một hoàn thiện, các bác xài wp lại có thêm một ứng dụng hữu ích rồi 😁
cái hình minh họa chụp xấu quá, em 701 nhìn không đến nỗi mà lên hình thì ọp ẹp với ngả màu kinh đi được :eek:
Phan_Quan
TÍCH CỰC
12 năm
@xmen533 chính xác, con 603 và 710 ở ngoài nhìn cũng đẹp lắm, mà lên ảnh thì khá xấu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019