Xuất hiện hình ảnh mặt trước của Galaxy A7 2018, viền màn hình mỏng với tỉ lệ khác Galaxy Note 8?

sonlazio
3/12/2017 3:30Phản hồi: 79
Xuất hiện hình ảnh mặt trước của Galaxy A7 2018, viền màn hình mỏng với tỉ lệ khác Galaxy Note 8?
Samsung đang dùng màn hình với tỉ lệ 18.5:9 cho các điện thoại Android cao cấp của họ như Galaxy Note 8 hay Galaxy S8, nhưng nhiều khả năng điều này sẽ thay đổi ở các dòng máy giá thấp hơn. Các tin đồn gần đây cho biết Galaxy A 2018 sẽ có màn hình dài với viền mỏng, nhưng tỉ lệ sẽ là 18:9 giống với các máy Android khác.

Các hình ảnh bị lộ ra như bạn thấy tất nhiên không thể hiện được sự khác biệt này. Chúng ta biết là Galaxy A7 sẽ có 2 camera ở mặt trước dành cho selfie, vẫn có chống nước và một cấu hình không yếu. Tuy nhiên, thông tin mới là có thể chiếc máy này sẽ có tên mới: Galaxy A8+ 2018 thay vì Galaxy A7 2018.

b4a56101gy1fm2d7kd326j20u014040w.jpg b4a56101gy1fm2d7kj7xaj20u0140tbm.jpg
Tham khảo: WB
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LMT85
CAO CẤP
6 năm
Dòng A chỉ thích mỗi con A9 Pro 2016 (đang xài) vì pin trâu bò mà vẫn chưa thấy hậu duệ của nó xuất hiện ở 2017, 2018 😁
LMT85
CAO CẤP
6 năm
@aman Con đó thì pin ngon rồi, nhưng em xài con A9Pro là vì có cái Samsung Pay nữa bác ah 😁
LMT85
CAO CẤP
6 năm
@giacay Xài 6" quen giờ cầm lại máy tầm 5" trở xuống là thấy bé ko thích xài rồi 😁
@aman Sao lại choáng hả bác
cái dán màn hình cứ nhầm tưởng giống iphone X 😁
@namng hình render rất hợp lý theo hướng của SS đó bạn, vì sam sung nếu tích hợp thành công vân tay lên màn hình thì chắc chắn nó sẽ không cần dùng Fake id vậy thì tội gì nó không cho tràn gần sát cạnh trên như hình? Còn phát triển tai cừu thì sung không theo đâu vì nó gây trải nghiệm kém cực kỳ, vì cái màn hình là cái nhìn hàng giờ hàng ngày mà cứ bị cái dải đen bất đối xứng đó áng trước tầm mắt rất khó chịu, khi mở game hoặc ứng dụng chưa full sẽ thấy ngay, nếu ứng dung nào full thì mất một miếng rất chán. bạn cứ về nhà lấy băng keo đen dán một miếng như vậy vào cái cạnh trên tivi nhà bạn đang xem coi nó có thoải mái không? Nếu như nó làm hai viền đối xứng như note 8 tôi đã mua nó dùng song song với con note 8 lâu rồi chứ không đợi đến bây giờ. Đang phân vân giữa con ip8+ với ipx.
@superman77 Tôi thì ngược lại, tôi cũng dùng iphone song song với note 8 và trải nghiệm của tôi là thà tôi đổi iphone chứ vẫn dùng note là máy chính. Có rất nhiều launcher để dùng tùy thích, nhưng cơ bản vẫn thích của hãng hơn. Riêng ứng dụng cạnh tùy biến thì đâu cần dùng nhiều thao tác làm gì, còn phim back là phím cực kỳ lợi hại đấy, thao tác chạm với thao tác vuốt thì chạm nhanh hơn vuốt rất nhiều nha. bạn chạm liên tục 1 chục cái trong khi phải vuốt chỉ vuốt vài cái trong cùng thời gian đó nhé. Còn riêng về tính năng thì iphone học việc cho note 8 😁. iphone thiếu nhiều tính năng để đáp ứng nhu cầu của tui lắm.
namng
CAO CẤP
6 năm
@vtb center Mình không rõ bạn đã dùng iPhone X chưa, vì căn bản 2 cái tai 2 bên cụm cảm biến nó chỉ có nhiệm vụ chính là hiển thị thanh trạng thái chứ nó không phải là 1 phần của phần mềm, app bạn đang mở nên khi app mở full nó cũng không bị chắn bạn nhé.

Còn về phần mềm, dĩ nhiên mỗi hệ điều hành, mỗi nhà sản xuất đều cung cấp 1 số tính năng khác biệt so với phần còn lại để tạo ưu thế cạnh tranh trên thị trường. Việc bạn thấy những phần mềm của nhà sản xuất này, dòng máy này phù hợp với bạn, trong khi người khác lại chọn dòng máy khác mà họ thấy phù hợp hơn với họ cũng là điều bình thường. Mỗi người có lựa chọn riêng mình và điều đó đang tạo ra thị trường đa dạng, cạnh tranh khốc liệt như hiện nay. Vì thế mong các bạn đừng chê dòng máy không phù hợp với mình là dở, đừng chê những người không lựa chọn như mình là ngu dốt này nọ, vì làm thế nó chỉ thể hiện cái tầm nhìn hạn hẹp của bản thân mình mà thôi.
Katana69
ĐẠI BÀNG
6 năm
@superman77 Với người mê công nghệ hay chí ít cũng theo dõi công nghệ thì cái vụ nhìn là biết điện thoại gì là điều bình thường mà bạn làm quá.. các hãng có chút tiếng hãng nào ko có cái chất và ngôn ngữ thiết kế riêng.. có gì mà nhận diện ko đc.. bản thân táo cũng vậy rối rắm và na ná nhau là thế nhưng nếu để ý tí cũng biết đc ip mấy.. cần chi phải là có cái tai thỏ tạo điểm nhấn... bạn thử nếu em X đó nó cân đối thì bảo đảm nó đẹp và toàn diện hơn ko..
Vịt 2019
TÍCH CỰC
6 năm
Móa, troll nhau hả, SS dùng miếng dán màn của iPhone X. Chắc SS cũng tính đưa tai thỏ khuyết lên sp của mình hay sao? Thăm dò dư luận qua dán màn hình 😁
@Vịt 2019 Mấy miếng loại xịn nó mới khoét tỉ mỉ vậy. Loại thường nó quẹo xuống quẹo lên né phím home vớ khu vực trên đầu
@*nguyen_an* Nghề nghe chửi kiếm tiền đó bạn ơi, hot lắm! Nghe nói là đệ của admin!
@Vịt 2019 Nếu nó làm vậy thì em cảng bán được miếng dán màn hình nhiều mà vit. Lẹ lên chiều nay về lô hàng ốp và bao da cho iphone mới rồi đó. Xuống lấy lẹ để hết nào.
kenojloan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vịt 2019 nhìn cho kỹ,miếng dán nó méo 1 bên,rõ ràng cho dt này nhé
namhung1987
ĐẠI BÀNG
6 năm
nghe thật là mệt với mấy mem cứ lôi con x thần thánh vào đây! mình đang 5s vì vậy đừng phán sam sin hay gì nhé!
đánh chiếm các phân khúc của khựa uh?
nvvuydbg1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dòng trung mà nhìn ngọt thế này thì không biết dòng cao cấp galaxy với note samsung phải thay đổi gì về ngoại hình để tạo khác biệt phân khúc đây. Lót dép
@nvvuydbg1 Sam cố tính ra tỉ lê màn hình 18:9 và 18.5:9 để tạo khác biệt giữa cao cấp và trung cấp đó. Theo mình tới thời điểm này là thế
@nvvuydbg1 Các. Dòng cao cấp là màn cong nha bạn
Tầm trung viền mỏng luôn
Ngon
@cuhiep Cận cao cấp chứ ko còn là tầm trung nữa!
Vẫn chưa đẹp như s8 và s8 plus được 😁
Zoro kun
TÍCH CỰC
6 năm
@Cuong Nb cho xin ảnh avt bác ới
Con này chắc không phải leak từ TQ vì thấy có Play store??
LMT85
CAO CẤP
6 năm
@Sr_9x Nhiều khi bản test nó có nhưng tới bản thương mại cho thị trường TQ nó sẽ bỏ mà bác 😁
lambda_hwang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Sr_9x Bữa nay hay thấy leak hàng Samsung từ VN :rolleyes:
mong đừng cài app thừa và cập nhập android nhanh
@dương liệt cái máy mua về chả có app nào thừa cả, tự người dùng cài về máy thôi. Đến tính năng camera nó còn để trên galaxy store kìa.
Nhìn qua có vẻ lộ ở tàu khựa mà sao lại có Play Store rồi Facebook các kiểu nhỉ? Máy Samsung thường tuỳ biến cao nên update Android chậm chạp. Đợi mặt sau coi thế nào.
Dòng A 2 đời đầu hiệu năng quá kém, đến 2017 mới đỡ hơn chút. Nhưng camera thì tệ, kém nhiều so với tầm trung hãng khác, nói chugn sam chỉ đc Note với S thôi, dòng A mua vì thiết kế là chính.
Hi vọng A5 cũng có màn hình tương tự, chứ như vầy còn to quá... Kích thước cỡ S7 là chuẩn 😁
Sam sung đẻ như gà thế nhẩy, nhiều dòng quá mà lợi nhuận ko bằng 1 góc của apple !!!
@Vuong Hua Mấy thằng ếch thấy Apple ko thèm quảng cáo ở Vn thì tưởng nó ko chi tiền quảng cáo a? Nó là trùm qc!
@Leubaovitien Èo, mình có nói là apple chi quảng cáo ít hay nhiều đâu ! Mình ko phải samfan, cũng ko ifan, cũng không rảnh hơi đi anti, thấy sao thì nói vậy thôi 😁
@Vuong Hua Bạn thấy sao nè? 😃
@Vuong Hua lợi nhuận nhiều chứng to mua cái máy đắt hơn giá trị thực nó nhiều. Giá có có 6 triệu vốn nó bán 25 triệu cũng mua thì lời nhiều thôi 😁. Giá linh kiện nó còn rẻ hơn galaxy đó nha. Nhưng chưa hết đâu, apple đổ tiền vào nghiên cứu, nhân công, chi phí lắp ráp, quảng cáo v.v.v thì lời nhiều không? hay báo nói chỉ là lãi gộp chứ không phải lãi ròng. Cái quan trọng nhất là trừ chi phí lại apple còn lời bao nhiêu mới đáng nói.
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
Hóng A5 2018
đang sài a7 2017 mọi thứ cũng ok gom đủ lúa mua note8...???
nothing30
ĐẠI BÀNG
6 năm
@deocantinh9999 Camera cũng ok bạn nhỉ ^^
Giờ ước gì các hãng đua theo thằng huawei , nó làm màn hình 16:9 diện tích thật lớn, xem phim không bị mất hình, nhưng viền vẫn mỏng. Dở nhất là X và essenTRASH phone, làm phần lõm xuống như vậy thà rằng cho luôn cả dải đen cắt qua đi, 2 cái phần nhỏ xíu 2 bên để mang tính quảng cáo , tăng thêm chút tỉ lệ màn hình mặt trước để marketing chứ có ích gì
Sang năm dự là bọn android sẽ chấp nhận mất cân đối, cắt viền dưới đi và để cái viền trên như cũ, giống i render s9 lộ. Xấu hơn chút nhưng tiện hơn
Smartphone tầm trung mà thiết kế như thế này thì ngon quá
Xu hướng đang là tràn Màn hình, chắc giá dòng A 2018 năm nay của Samsung tầm 8tr990
đt tràn màn hình Huawei, Vivo, Oppo giá rẻ nhưng chất liệu thiết kế nhìn vẫn dỏm sao ấy, kg thấy đc sự cao cấp & tinh tế sắc sảo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019