Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xuất hiện hình ảnh Samsung Galaxy Watch Active 2: vòng đỏ quanh nút, có ECG, cảm biến té ngã,...

ND Minh Đức
12/7/2019 4:4Phản hồi: 219
Xuất hiện hình ảnh Samsung Galaxy Watch Active 2: vòng đỏ quanh nút, có ECG, cảm biến té ngã,...
Không chỉ có hình ảnh Samsung Galaxy Note 10 rò rỉ từ FCC mà hôm nay chúng ta còn được coi trước diện mạo được cho là của chiếc đồng hồ Galaxy Watch Active 2 mà nhiều khả năng Samsung sẽ cho ra mắt tại sự kiện Unpack sắp tới (hoặc sớm hơn vài hôm).

Theo hình ảnh thì thì chúng ta sẽ có một chiếc Watch Active 2 với màn hình tròn và mặt kính vát 2.5D. Bên hông là một nút bấm với viền đỏ xung quanh.

Một số thông tin rò rỉ trước đây cho rằng Watch Active 2 sẽ có cảm biến đo ECG và nhận biết té ngã tương tự như Apple Watch Series 4, đồng thời còn có thêm cả biến đo thành phần cơ thể để xác định tình hình sức khỏe, thể trạng,… Đáng chú ý hơn, có thể sẽ có tùy chọn LTE, có lỗ mic và pin dự kiến là 340mAh.

Có tin nói rằng bên cạnh bản màu đen như thấy trong hình rò rỉ thì Watch Active 2 sẽ có thêm lựa chọn Gold và Silver, 2 cỡ mặt là 40 và 44mm, dây có thể tháo rời cho ai không thích đeo dây da như hình.

Tham khảo AH
219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lại copy a apple nhưng xấu vãi đái.. dh truyền thống ko ra truyền thống, hiện đại ko ra hiện đại... tương lai lại chất đống
@devilending Sơn cái mầu vàng mầu xanh đi có dc ko? Ecg, té ngã..??? Có đọc bài ko vậy bạn?
MrNeo8x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dong_ho_the_ky_com Khó vậy sao trong vài tháng ông Sam làm đc , an tâm thế vài hôm nữa ông nào cũng có nhé😆 thị trường cần thì làm thôi bố.
@MrNeo8x Uh làm thì làm đừng nhái y trang là dc e, dễ mà sw nó qua mấy đời rồi mà e Sam nhà chú chưa thấy làm dc đâu e... vài hôm của e tính bằng năm hả?
MrNeo8x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dong_ho_the_ky_com Thế nào là nhái, nhái thì an tâm là apple nó kiện cho chết thì thôi , kiện thắng còn đc 1 mớ tiền, việc gì chú lo 😆 apple cũng có cụm từ " tái định nghĩa" cái của thằng khác có cũng rất hay dùng đấy. Bão hòa thì vay mượn các điểm mà người dùng thích thôi. Doanh số là tất cả.
Mà nói luôn cái cảm biến té ngã ko phải do apple nghĩ ra mà do người khác nhé , trước khi đưa vào watch 4, mấy con trước có đâu, thì 1 mớ thiết bị khác đã được bán ra cho người già rồi. Apple cũng vay mượn của ông khác thôi
Mình đeo con solar ko lo hết pin. :V
@thienvk Ở trên mới nói phần cứng, ở dưới lại nói thuật toán
Thôi tạm biệt 😃
@Lucy Heart Filia Chỉ ngay mấy dòng đầu thôi, hình như bạn có vấn đề về khả năng đọc hiểu
@thienvk Người đọc hiểu mới là cưng.
DUẶ TRÊN CON QUAY HỒI CHUYỂN?
Thuật tóan dựa trên? Thế câu này ý nó là phần cứng hay phàn mềm hay cả 2
Tiếng việt còn ngớ ngẩn mà đi bắt lỗi người ta
@Lucy Heart Filia Thứ 1 tôi còm của ông Mod là không có cảm biến Té Ngã riêng biệt

Thứ 2 đây là thuật toán dựa trên Con quay hồi chuyển thì có gì sai ? Con quay hồi chuyển nó có nhiều tác dụng, mỗi thằng lập trình nó ứng dụng vào phần mềm của nó 1 kiểu khác nhau. Hay Con quay hồi chuyển nó là Cảm biến Té Ngã ????
longdaoga
TÍCH CỰC
5 năm
Thiết kế nhìn khá đẹp. Nhưng hình như hơi nhỏ thì phải. Size mặt cỡ 44 trở lên đẹp hơn.
@longdaoga Chắc sẽ có 2 size
@longdaoga viền mỏng hơn con 1 là ngon
lamtd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@longdaoga Size 44mm là OK cho người tay vừa, chứ cái Galaxy Watch đã to rồi lại còn viền bạc nhìn càng bự nữa, chỉ phù hợp cho số ít và dân Tây
@longdaoga thực tế là mặt đồng hồ tròn cũng rất hạn chế hiển thị :v để xem giờ thì rất ok
Nhanh thật =]]
con này mặt và dây đẹp nè, sẽ có 2 kích thước 42 & 44mm
Nếu như có công nghệ Eco-Drive giống Citizen thì đỡ lo hết pin
@hoangtu2306 Có công nghệ "sạc ko dây" yên tâm nha
@Manhtoan112 Chỉ có mặt trời mới lâu dài. Sạc không dây khó tìm thấy. Quên sạc là thành cục gạch
@hoangtu2306 Đi giả sử những tình huống ngớ ngẩn. Tôi dùng sw 4 năm nay, từ pebble, giờ là aw3 chưa bao giờ như vậy.
@songoku_1206 Giả định thôi. Biết đâu vài năm nữa. Smart Watch sẽ có công nghệ sạc mặt trời đủ pin dùng
Khá đẹp.. nhìn hơi nữ tính.
@Hồ vi từ 86 Đang thử bản 1 mà nữ quá
cũng khá ổn nhưng không có gì xuất sắc, rồi người ta lại mua Apple Watch
@manhmanh989 Thế apple watch có dùng đc với đt android ko bạn
@manhmanh989 Mua aw lm ji bác xem giờ à
@Manhtoan112 Xem giờ thôi có được k?
@songoku_1206 Dc ai bảo ko đâu
@Manhtoan112 Tôi toàn đeo cho đẹp thôi.. ko cần xem giờ luôn, dc ko bạn?
dây xấu, nữ tính, nhưng đẹp. nếu có công dụng như trên, cũng đáng suy nghĩ 😃
hóng giảm giá Thiên hà đồng hồ năng động 1 ;)
@vn_ninja Tam tinh thiên hà năng động 1 ko đáng mua lắm. Mà ko có chính hãng màu xanh nên mình deny luôn 😔
Chờ tam tinh thiên hà năng động 2 ra 42mm có vẻ sẽ manly hơn 40mm.
@Edward Đỗ Vậy mua tamtinh thiên hà đi bạn;) khỏi năng động ;)
@vn_ninja Các bác có phải người trái đất ko mà sao noi j mình ko hiểu
@mankichi0688 Bọn mình đang nói tiếng lào bạn ;)
PTNChocolate
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mankichi0688 SamSung = Tam tinh
Galaxy = thiên hà
Active = Năng động
đc chưa bác
đẹp đấy chứ.
Hungdw
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn cái nút bấm có viền đỏ thấy quen quen...
cuquynh
TÍCH CỰC
5 năm
samsung để thời gian tiền của làm điện thoại ,chứ máy tính bảng ,tai nghe ,đồng hồ ,thì thôi để apple nó làm đi ,ko ăn dc nó đâu
cavaldryg
TÍCH CỰC
5 năm
@Lucy Heart Filia Aw to như xe bò à.
Tôi cũng đồng ý 10 aw thì 2 galaxy watch, nhất là cái 46mm các anh béo tay to mang rất hợp.
Còn aw thì nhôm nhan nhản. Hiếm lắm mới thấy cái thép dù chỉ thép cũ, còn thép vàng + milan vàng mới đáng để show cùng bộ xs vàng. Lúc đó sang chảnh ai cũng auto biết 😃
@cavaldryg @@ em cũng chỉ đeo bản nhôm vàng hồng. Vì nó nhỏ vừa vặn tay em.
Còn aw to như xe bò hay không em không có ý đó. Em chỉ đang nói số lượng người mua Ngân Hà đồng hồ là rất ít và nó thường đc tặng kèm để kích cầu doanh số
Với cả nó trên tay rất thô và dày.
Còn với Apple nó có thể vừa là 1 smartwatch vừa là 1 món trang sức nữa.
cavaldryg
TÍCH CỰC
5 năm
@Lucy Heart Filia Thực ra t cũng tính mua. Nhưng đúng là nó quá dày, hơn nữa thấy nó rỗ quá, hiển thị thua aw. Loay hoay mãi có huawei gt mỏng đẹp, hiển thị cực đẹp nhưng hạn chế trong hđh...
Nói chung có galaxy active mỏng nhẹ hơn. Hy vọng bản này ổn để trải nghiệm.
@Lucy Heart Filia 😆 đó là việc của họ ai mà biết. Chỉ cần biết là em thấy cũng tương đối, ngược lại cái việc bác nói là đc r đừng có lái qua cái việc kích cầu hay gì gì đó.
Ảnh quảng cáo viền rất mỏng, bố của lởm. Trên tay thực tế viền dày vãi.
@vuzap b trên tay rồi sao ?
@nguyenmanh287 Mẫu này chỉ là màu khác so với mẫu đã bán mà thôi.
@vuzap thật luôn? cái 1 trả ai bảo nó viền mỏng cả, kể cả trong quảng cáo hay ngòai đời
Nhìn chất vãi
@Dong_ho_the_ky_com chất gì thì cũng hơn tụi bán đồng hồ fake
@samsunggalaxy EWwa... sao lại so sánh vậy chứ??
@Dong_ho_the_ky_com Nhìn mấy thằng ML bán hàng nhái fake thì cũng chả nói được cái gì hay ho. Não fake trí thông minh loại 2 loại 3 loại đắp đống bán vỉa hè thì cũng ko đáng để nói chuyện tiếp
@samsunggalaxy Uh. Sêder cào phím j2-J3 là đã ko đủ đẳng cấp so với a rồi
snitch1509
ĐẠI BÀNG
5 năm
Samsung có vẻ tập trung vào Galaxy Watch active mà bỏ luôn Galaxy Watch sao. Vẫn thích cái vòng xoay hơn
@snitch1509 vòng xoay là cái hay nhất trên dòng đôg hồ ss
snitch1509
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenmanh287 Chính xác luôn bác
@snitch1509 Vòng xoay làm đh bị dày và nặng, màn hình bị thụt vào trong vuốt ko sướng. Nên chắc SS bỏ hẳn rồi.
snitch1509
ĐẠI BÀNG
5 năm
@QXPro Mình lại nghĩ vòng xoay làm cảm giác sang trọng và men hơn
Cái viền hình như mỏng hơn rôi. mà dòng này cho con gái hợp hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119