Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xuất hiện hình ảnh và cấu hình của LG Optimus 3D 2

Duy Luân
23/1/2012 23:15Phản hồi: 73
Xuất hiện hình ảnh và cấu hình của LG Optimus 3D 2

[TAG]LG[/TAG] được cho là đang chuẩn bị một chiếc điện thoại để thay thế mẫu [TAG]Optimus 3D[/TAG], chiếc điện thoại 3D không cần kính đầu tiên của hãng được giới thiệu tại [TAG]MWC 2011[/TAG]. Mẫu máy mới có mã hiệu là CX2 và có thể mang tên [TAG]Optimus 3D 2[/TAG]. Theo trang tin Pocketnow, [TAG]CX2[/TAG] sẽ cải thiện màn hình 3D để có hiệu ứng tốt hơn, vi xử lí mạnh hơn và tích hợp công nghệ chuyển đổi ảnh 2D sang 3D. CX2 sẽ dùng vi xử hai nhân xung nhịp 1,2GHz đến từ [TAG]Texas Instruments[/TAG], so với thế hệ trước thì nó tăng xung nhịp lên thêm 0,2GHz. Kích thước màn hình và độ phân giải vẫn được giữ nguyên, tức 4,3" và 480 × 800 pixel, nhưng LG sẽ sử dụng màn hình NOVA trên thiết bị để tăng cường độ sáng. Hai camera phía sau có độ phân giải 5 megapixel, giống thế hệ trước. Độ mỏng được giảm từ 11,9mm của Optimus 3D xuống còn dưới 10" trên CX2. Theo một nguồn tin thân cận của Pocketnow thì NFC cũng sẽ có mặt trên Optimus 3D 2. Hi vọng LG sẽ giới thiệu chiếc máy này tại [TAG]MWC[/TAG] diễn ra trong tháng tới và được bán ra với hệ điều hành Android 2.3 cài sẵn trong đầu mùa xuân này, bên cạnh chiếc LG X3 được cho là một trong những smartphone dùng CPU bốn nhân đầu tiên trên thị trường.

Cấu hình rò rỉ của LG Optimus 3D 2:
  • Vi xử lí: hai nhân, do Texas Instruments sản xuất, xung nhịp 1,2GHz
  • Màn hình: 4,3" độ phân giải 480 × 800
  • Máy ảnh chính: 5 megapixel
  • Máy ảnh phụ: 1,3 megapixel
  • Bộ nhớ trong: 8GB, hỗ trợ microSD
  • Kết nối: Wifi b/g/n, Bluetooth 3.0, HSPA 21Mbps, NFC
  • Hệ điều hành: Android 2.3 Gingerbread
  • Độ mỏng: dưới 10mm

73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

k thay đổi lắm nhưng nếu đẹp thì sẽ chơi. vừa chia tay em 3d xong
Không có gì mới mẻ.

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
noruler
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản thân mình cảm nhận 3d đời đầu rất chất, 3d khá, cấu hình tốt, thiết kế chắc chắn và nam tính. Hi vọng sau 1 năm, 3d sẽ có nhiều cải tiến đáng giá về cả phần mềm lẫn phần cứng :wavespin:.
Bác nào thanh lý 3D để rẻ mình với

Sent from my iPad using Tinh tế
mrdat_k1
TÍCH CỰC
12 năm
OS cũ mốc. Sao không cài sẵn ICS nhỉ ?
Đẹp và đáng để chờ đợi
mỏng sẽ dễ vỡ. chắc là làm kính cường lực
nhét túi quần vải thì không sao, nhét túi quần jean khi đứng lên ngồi xuống máy sẽ chịu tác động rất nhiều . mà quần jean rất đựoc ưa chuộng
hài bác này, thế ngta sx đt mỏg lzj bác? con razr chắc dễ vỡ lắm nhỉ hehe
hanoiphoco
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bình luận .. thật tinh tế và sắc xảo ... 😁
úi giời chấp lzj cái lão k pít j hehe
nhìn ko đẹp dc như Arc S nhỉ
Roxbenxz
TÍCH CỰC
12 năm
-chưa chắc lắm, nhìn mấy cái nút cảm ứng, trào lưu ICS chắc sẽ không có thiết kế này trừ khi muốn đi sau hãng khác
Vẫn chỉ là bình mới rượu cũ thôi chưa có gì nổi bật cả
sao camera chỉ có 5.0
shakaro
TÍCH CỰC
12 năm
ko có gì nổi bật. Chắc là chết yểu như anh nó.
hamyty
CAO CẤP
12 năm
chưa xài đt 3d ,mới xài nintendo 3ds ,hình ảnh rất tuyệt vời, ko giật giật hay mờ mờ như một vài tivi hay máy chiếu cần kính mình từng xem ,tốc độ và hiệu năng còn phù thuộc vào rất nhiều yếu tố ,hàng của những hãng danh tiếng tất nhiên vẫn khác những hãng tq hay các hãng ko tiếng tăm ,người dùng bình dân cứ thấy số nào to ,giá rẻ là tưởng mình biết cách mua hàng xịn, cái gì cũng có cái giá của nó
JangSoul
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các pác cứ chê chư nhưng theo ý kiến cá nhân của em thì chẳng qua đay là công nghệ của LG nó mà là của apple thì các pác lại gào thét
giống em trên hình cũng đáng mua đó chứ ^^! cảm giác nó bụi bụi, nam tính 😁
Độ phân giải sao ko tăng lên nhỉ....?
mình tưởng em này phải 4x chứ ?
Bình cũ rượu mới.
Độ phân giải vẫn thế, ko đáng để chờ đợi.

Gửi từ Galaxy Nexus của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế Plus.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019