Xuất hiện LG Optimus 4X HD màu trắng

Duy Luân
19/4/2012 23:46Phản hồi: 279
Xuất hiện LG Optimus 4X HD màu trắng

LG Optimus 4X HD là chiếc điện thoại đầu tiên của LG sử dụng vi xử lí bốn nhân Tegra 3. Khi được ra mắt chính thức hồi tháng hai, LG chỉ đề cập đến phiên bản màu đen cho sản phẩm. Thế nhưng mới đây, một chiếc Optimus 4X HD trắng vừa xuất hiện tại trang bán lẻ ePrice của Đài Loan. Ngoài lớp vỏ được đổi màu, các thành phần cấu hình còn lại của sản phẩm vẫn tương tự như người anh em màu đen của mình: màn hình True HD IPS kích thước 4.7" độ phân giải 1280x720, RAM 1GB, bộ nhớ trong 16GB, camera sau 8MP, camera trước 1.3MP và dày 8,9mm. Máy vẫn được cài sẵn hệ điều hành Android 4.0 với giao diện gốc và chỉ được tùy biến nhẹ. Chưa có giá bán của mẫu LG Optimus 4X HD màu trắng này.

Cấu hình của LG Optimus 4X HD:
  • HĐH: Android 4.0
  • CPU: NVIDIA Tegra 3, bốn nhân, 1.5GHz
  • Màn hình: 4.7" True HD IPS, độ phân giải 1280 x 720
  • Camera sau: 8MP sử dụng cảm biến BSI, có Auto-Focus, đèn Flash
  • Camera phụ: 1.3MP
  • RAM: 1GB DDR2
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Kết nối: 3G, Wi-Fi, Bluetooth, USB, 3.5mm, A-GPS, NFC, HDMI, DLNA, MHL
  • Nặng: 148g
  • Pin: 2.150mAh
Video về LG Optimus 4X HD trắng:

Hình ảnh về sản phẩm này. Ba hình cuối là LG Optimus 4X HD so sánh với HTC One X

279 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp tuyệt
siêu phẩm gs3 sắp tới của samsung thiết kế thua e này thì chỉ có thất bại thôi
vnn009
TÍCH CỰC
12 năm
@demonntl Về thương hiệu thì LG vẫn chưa với tới tầm của SS đâu. Về hình thức, LG ko hề thua kém nhưng do thương hiệu chưa đủ nên vẫn phải lép SS 1 bậc.
JackyDat
TÍCH CỰC
12 năm
@demonntl Sao lại thất bại? Chưa so sánh hiệu năng mà biết thất bại là sao, điện thoại LG dùng chưa chắc đã hơn Samsung đâu.
bkavpro2009
ĐẠI BÀNG
12 năm
@JackyDat Bạn bị lé hay sao mà cãi lại bạn ấy vậy?
Em này về Việt Nam thì bao nhiêu tiền nhỉ? Hàng LG dạo gần đây hơi bị ok
@manhcuongbmw bác còn phải nói
dạo nào hàng của LG ok lắm !
Màn hình TrueHD IPS đang muốn đc xem nó như thế nào
LG hay có tiền sử lừa gạt lắm ( LG = Lừa Gạt )
kin1235
ĐẠI BÀNG
12 năm
@robberry Fan cuồng apple đây!retina là công nghệ quái gì?chẳng qua cái màn hình nhỏ độ phân giải cao thì đc gọi như thế chẳng nhẽ ppi đã cao r lại thêm cho cao nữa nữa à
BinhBRAD
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cavoiu bạn có bị ảnh hưởng trực tiếp bởi lỗi này ko? hoặc bạn đã sử dụng máy Android của LG chưa? Mình đang dùng Optimus Black và thấy hoàn toàn ổn!
@robberry màn hình nó ngon đến mức Fan Sony còn công nhận mà
@hoangnova như shit mà vẫn có người xài mới ghê
noruler
ĐẠI BÀNG
12 năm
LG cần có nhiều cố gắng hơn nữa. Khoản thiết kế thế là ổn nhưng cần nâng cao trải nghiệm người dùng kèm với dịch vụ sau bán háng, có thế mới mong chạy đua được với người đồng hương SS.
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@noruler chính xác, hàng lg cũng tốt giá cạng tranh, nhưng chế độ sau bán hàng hok tốt, máy update chậm
pngbatho
TÍCH CỰC
12 năm
@noruler Sai lầm bác à, Chất lượng thì còn hên xui.
Chứ về dịch vụ bán hàng và chăm sóc khách hàng thì em khẳng định 100% hơn hẳn Samsung tại Việt Nam lun ấy. Con P500 brick mà ra van xin họ còn thay Main cho đấy
cái thèn quay video này khùng thật..chủ yếu nhìn rõ cái dt ra sao...ai dè nó cho mình xem mấy cái clip làm gì ko biết ...ức chế
tuantu12314
ĐẠI BÀNG
12 năm
bài nhạc hoa đầu tiên là bài gì ấy nhỉ?😃
Nhìn hao hao SII ;)
Đừng lia gạch vì câu này nhá, ý kiến bản thân thôi :rolleyes:
coast9x72
ĐẠI BÀNG
12 năm
@610 Nghĩ sao giống s2 trời.
Bo góc, không vát 😔( con này quá đẹp

Gửi từ LT18i của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@coast9x72 Đã bảo ý kiến bản thân :eek:
mod del bài S3 nhanh thế.ko kịp cm...
@cavoiu me too, có lẽ mình cũng may mắn xem đc bài trên tay S3 ở vn, thanks tinhte
yeusaigon
TÍCH CỰC
12 năm
@cavoiu Đây, bài S3 Ở VN : http://www.slashgear.com/samsung-galaxy-s-iii-caught-on-video-20223795/
caphi
TÍCH CỰC
12 năm
Pin được quá chứ
Đứng từ e s1 của e ngẩng xuýt gãy cổ mới nhìn thấy hết benmark của e này:rolleyes:
Quá đc rồi còn j. Mỗi tội anh lg chẳng chịu PR j cả. Phí!

Đẹp hơn nhiều cái e s3 bị lộ hàng😁
Iphone 5 của e đâu 😔
nhìn tựa galaxy note ấy nhỉ
Nhìn cũng ok ấy nhỉ nhưng chỉ để nhìn...
đồng ý với bồ là nó hao hao giống SS S2
@phuctutin86 k fai hao hao nữa mà là quá giống
Máy đẹp, nhưng mà giá chắc cũng đẹp không kém. Cấu hình, pin như thế kia là quá ổn, màu sắc hiển thị cũng tốt, mỗi tội loa ngoài rè rè, có thể do để max hoặc do người quay phim ghi âm lại kém.
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
câu hỏi ngoài lề 1 chút, liệu các bạn Tàu có thay vỏ được Nokia lumia 900 k nhỉ?
Đang dùng em Optimus LTE LU6200, quảng cáo thì rầm rộ, tự đề cao chất lượng, tự đánh bóng, trong khi chất lượng sản phẩm thì như shit. Quá thất vọng.
@hoangnova con đấy chán lắm hả bác e dag djnh đổi từ S2 xuống. Thấy màn hinhd IPS HD cũng tò mò
Sao giống Samsung SII Skyrocket quá zậy

@qimqim nhìn thế mà bảo giống ! giống Prada thì còn chấp nhận
banhtieu
TÍCH CỰC
12 năm
@HoangDucLinh Đồng ý với bạn . Con LG thì vuông vắn, thanh hơn , con này thì bo tròn lại . Có giống thò giống cái màu trắng thui ;))
Mà tại cái màu trắng nên thấy cảm giác vậy chứ phiên bản đen nhìn có giống gì đâu . Nếu giống con nào nhất thì nó giống LG Prada đó
Tommy297
TÍCH CỰC
12 năm
@qimqim Sao mà giống đc bro ???con này bo tròn còn con LG vuông cạnh mà ?con LG đẹp hơn con SS này nhiều
k3aniem
TÍCH CỰC
12 năm
thiết kế ấn tượng phết nhỉ
đẹp đó
mà mod del bài S3 nhanh thế
chắc samsung VN vào cuộc 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM