Xuất hiện thông tin về MacBook 12" đời early 2016 trong Mac

Duy Luân
23/3/2016 21:57Phản hồi: 44
Xuất hiện thông tin về MacBook 12" đời early 2016 trong Mac
Trong công cụ Apple System Image Utility trên Mac và trong OS X Server có thông tin tiết lộ về chiếc MacBook 12" đời "early 2016". Hiện tại MacBook 12" chỉ đang là đời early 2015 mà thôi nên rất có khả năng Apple đang chuẩn bị cập nhật cấu hình cho dòng laptop này vào một vài tuần tới. Chúng ta đã mong MacBook 12" được update tại sự kiện hôm 21/3 nhưng Apple đã không nói gì đến sản phẩm này, có thể hãng sẽ âm thầm đổi mới cấu hình sau như cách mà công ty đã làm với MacBook Pro từ trước đến giờ. Tới tháng 6 năm nay Apple còn được cho là sẽ ra mắt MacBook Pro mới siêu mỏng, thậm chí còn mỏng hơn cả MacBook Air nữa.

Nguồn: 9to5Mac
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhà em nghèo em chỉ mua MSI core đời thứ 6 . ai giàu thi xài MacBook cho sang
teamqili
TÍCH CỰC
8 năm
@Nguyễn Chí Danh tuỳ nhu cầu chứ ko phải giàu sang, nếu chơi game thì mình cũng mua MSI thôi, nhưng mình chơi game rất ít, cần máy cầu hình vừa đủ, nhẹ, mỏng pin lâu và ổn định để làm việc...
@Nguyễn Chí Danh Uh sang mà bạn 😁 Vừa sang, vừa sướng, vừa đẹp, dùng vừa thích 😃 Chỉ khổ nhà nghèo mà hay kêu than :D
@Nguyễn Chí Danh uh, mấy thằng nhà nghèo chưa bao giờ xài Macbook nó hay nghĩ như bạn 😁

còn mình nhà giàu xài macbook quen rồi thấy MSI chỉ giành cho nhà nghèo thôi :D
@Nguyễn Chí Danh một thanh niên chơi game và dùng office cho hay =))
MacBook pro mà mỏng hơn air nữa thì hơi ảo tưởng. Sẽ ko có chuyện đó đc.
@dunghoangit sao bạn biết?

Ngày xưa khi Apple chưa ra con Macbook Air, có ai nghĩ là trên đời có 1 con notebook mỏng vậy đâu 😁
@dunghoangit Cắt bớt mấy cái cổng USB thay bằng USB-C là mỏng ngay.
@Gia Tường chưa phải bây giờ đâu :D mỏng hơn xíu còn tin được. Mỏng hơn air thì cấu hình còn mấy tí
no no one
TÍCH CỰC
8 năm
@Gia Tường Trước Macbook Air Sony đã từng ra dòng máy siêu mỏng hồi năm 2004 rồi bạn 😃
anhgiap2007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dunghoangit Mình đoán nó là Macboook Air 15' 😃
Em chỉ ước mơ em air lên Retina dùm em cái
@phuthuyaoden242 có em macbook 12" đó thôi
blackwhite
TÍCH CỰC
8 năm
Klq... Nhưng cho hỏi cái
Ai rành iphone không ... Mình bật chế độ máy bay rồi sao tung điện thoại lên lại rớt xuống vậy @@
@blackwhite Đó là chế độ NGỒI TRÊN MÁY BAY mà 😁 :D :D
@blackwhite Bạn phải ném đủ cao thì tính năng này mới hiệu quả nhé :p
duongtienloc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blackwhite Bạn bật lộn chế độ rớt máy bay rồi
vunh94
CAO CẤP
8 năm
@blackwhite
imonster
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc tháng 6 này mới ra, hiu hiu! Em vừa mua 2015 vì ko chờ đc nữa. Vẫn ước gì ngoại hình như này mà cấu hình như MBP - Gamuda!
Vậy là 12" 2015 có cơ xuống giá, em đã có thể tích góp mua con Mac đời đầu đầu đầu nữa rồi 😁 lol
AngelaPT
TÍCH CỰC
8 năm
Mac 12" ko thiết thực lắm. 13,3 là vừa đối với mình
Hóng macbook pro 2016.
có khi nào sắp tới ra bản 14 với 16 in, bỏ luôn dòng 13, 15in hiện tại ko nhỉ, làm viền màn hình mỏng xuống thì kích thước chắc cũng ko đổi, hi vọng có hổ trợ card rời qua USB-C để chơi game 😁
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
retina hoá màn hình thôi chứ công nghệ chưa cho phép tạo nên điều khác biệt nên Apple ko giới thiệu thôi
Macbook vẫn vô đối thủ
Mình đang chờ macbook pro 13" có body giống 12" màu vàng hay vang hồng
Xài con macbook pro retina 13" 866 hơn 2 năm rồi rất tốt muốn đổi màu gold hay rose nhưng ngại cài app quá vi app của mình toàn là hóng free giảm giá ko thôi bây giờ mà cài lại thì hết free rồi
@Vodanh_vohinh Chưa xài Mac nên không rành nhưng mình tưởng bản quyền nó đi nó đi theo Apple ID chứ?
@thanh_nhan Lâu lâu có app miễn phí mà bạn bình thường thì tính phí đó
Mình đang chờ macbook pro 13" có body giống 12" màu vàng hay vang hồng
Xài con macbook pro retina 13" 866 hơn 2 năm rồi rất tốt muốn đổi màu gold hay rose nhưng ngại cài app quá vi app của mình toàn là hóng free giảm giá ko thôi bây giờ mà cài lại thì hết free rồi
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
8 năm
@Vodanh_vohinh Sao lại thế? Đầy app mình down lúc nó free, đến lúc đổi máy nó vẫn đi liền theo Apple ID, down lại bt mà 🤔
Mỏng quá dùng kiểu gì nhỉ. Mình cuồng mẹ nó mb rồi
@DONGHOTHEKY_COM Bằng răng bạn ợ. Nếu hai tay cụt mất thì dùng răng. Mỏng thì nó nhẹ đỡ mang vác còn dùng kieru gì thì tùy. Có người ngồi dùng, nằm dùng hoặc có người dùng hẵng 4 con chêm bàn hay ghế hoặc thái rau củ gì đó....Nói tóm lại có đập thì đập phá MAC nó sang chảnh hơn các máy khác lý do đơn giản là vì nó mắc tiền thế thôi. :p
gắn cho con này cái i5 dùm.....gen 1 yếu nhớt
Macbook pro mà mỏng hơn cả macbook air thì múc ngay khẩn trương
em học công nghệ thông tin thì có nên mua dòng máy mac hay là win.ai tư vấn giùm em cái ạ
@nguyễnphúchuy98 Tuỳ vào hướng đi của bạn.
Nếu không cần đặc thù (design) hay code iOS thì ko cần mua Mac.

P.s: nếu ko mua Mac thì nên cài linux song song windows nhé. Lập trình trên linux ngon hơn Win đó.
Mỏng hơn Macbook Air nhưng cấu hình mạnh hơn, card đồ hoạ vẫn tích hợp. Thì con Macbook Air sẽ còn mỏng hơn nữa.....! Nếu là giả thiết macbook pro mỏng hơn hiện tại!

Cũng có nghe đồn hình như là sẽ mỏng hơn.
Mà xài macbook như bạn gì nói là để sang thì tuỳ người. Như mấy đứa teen đú xài thì là để sang chảnh chứ dân làm việc thì đâu nhất thiết sang chảnh, chủ yếu là đáp ứng với đạt dc hiệu quả công việc là chính.
Nhưng cũng không bàn cãi tiêu chí cấu hình và thời trang là trên hết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019