Ý nghĩa các con số trên bằng lái xe thẻ PET

Nam Air
16/10/2020 9:31Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kang Win
ĐẠI BÀNG
4 năm
hữu ích nhỉ
Hun cái nè
Bổ sung thêm xíu nữa. Thứ tự số thứ 6 sẽ là số hàng đơn vị của tổng 5 số đầu công cho 6 số cuối. ( ở đây là 7+9+0+9+9+2+3+4+5+6+7 = 61 nên là số 1)
irtel_neyugn
ĐẠI BÀNG
4 năm
7 số cuối không phải random đâu mấy ba. Nó có một quy luật dựa trên công thức toán học. Áp dụng theo quy luật đánh số của số thẻ tín dụng.
vunt
TÍCH CỰC
4 năm
@irtel_neyugn Vãi đái, xin cái công thức 😆
@irtel_neyugn Đối với người dân cái dãy 7 số đó không can thiệp được, họ cấp phát ngẫu nhiên cho mình vậy không random thì là gì?
Còn cái số thẻ tín dụng ông nói thì nó gồm = đầu là mã BIN (định danh ngân hàng phát hành + quốc gia) + giữa là mã CIF của khách hàng + đuôi là 3-4 số random. Cái đó là dãy số quy ước, không phải công thức toán học gì hết. =))
irtel_neyugn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Tui đang nói thẻ tín dụng nhé. Mátercard hay Visa hay Amex họ có công thức để xác định số thật nha. Lên wiki mà tra
minh3ko
TÍCH CỰC
4 năm
Muốn đkí online đổi sang bằng pet này ở đâu vậy a e. Khu vưc tp thủ đức
Vẫn bằng giấy
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Hay đấy
Thank mod
KhanhPru
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lâu nay cứ nghĩ 79 là do ở Khánh Hòa. Đúng là ếch ngồi đáy giếng
Cười vô mặt
KhanhPru
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sẵn giới thiệu cái này cho ae nào chưa biết.
Vào nhập thông tin cho ra kết quả. Nên đừng có bỏ tiền nuôi mấy bạn làm bằng giả.

https://gplx.gov.vn/default.aspx
tuluan
TÍCH CỰC
4 năm
Không để ý mấy con số trên bằng lái. Nhưng qua bài này mới để ý những con số đó đều có ý nghĩa.
70 020 xxxxxxxxxxxx WTF?
thk mod 😁
AHMAT IHKBAL
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sao bằng mình coi theo dãy số ngày trúng tuyển là 2008,phía sau lại để 2012 nhở
@AlyKuBel Coi chừng bằng giả đó bác, kaka.
AHMAT IHKBAL
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Bằng mình lấy từ bộ CA ra bác ơi
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
hihi vẫn chừa cái thẻ giấy ^^ cho lành mạnh
Thinh coi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bỏ sung thêm là bằng lái các hạng sẽ chung cùng 1 số và theo số của bằng nào đc cấp đầu tiên.
@Thinh coi Đúng khi bằng đầu tiên là thẻ nhựa, thẻ giấy họ không chịu. Mình mới thi B2 ngày 17/10 vừa rồi, mình đưa bằng giấy họ bảo cất đi, ai bằng nhựa thì họ ghi 12 số đó, sau cấp bằng B,C,D,E.....theo số đó !!!!!
cho mình hỏi là bằng lái xe mình loại cũ giấy ngày xưa, nay muốn đổi thẻ PET nhựa nhưng mất hồ sơ gốc thì phải đi thi lại đúng ko nhỉ?
tungtha74
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tôi thi đậu năm 2018, nam giới, tỉnh bình thuận thì là số mấy em
tdduong17
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mấy cái đặt số như thế này là tư duy củ chuối, cứ dựa theo giấy tờ mà không thoát ra được cái công nghệ số.
Biết được mã vùng thì cũng chẳng làm gì được cả, chỉ lòe thiên hạ khoe khoan thôi. Muốn định danh ai đó cũng phải lên máy mà tìm và gõ đúng hết dãy số đó.
Như cái thời cấp đầu số cho điện thoại di động, sau khi cho phép chuyển mạng giữ số thì bây giờ cái mã đầu số đó chỉ là rác thôi
Ủa bằng ô tô sẽ in có dấu xe máy lên hả bác 😂 mới biết
thanhbinh86
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thanks mod. Bài viết rất hữu ích.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119