Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Ý nghĩa và công dụng của những vòng tròn trên jack tai nghe
Rất hay và hữu ích!/39 người
AudioPsycho
3 thángBình luận: 92
Chị em vô đọc bài nhìn cái này cứ liên tưởng 😁
Thấy Zx300 có cổng balance
Rất hữu ích !
zrockbuiz
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Review hời hợt vl ra. Lần sau muốn làm thì làm ơn Google xem đã có ai làm chưa? Khi làm lại thì hãy làm tốt hơn, ngon hơn, chi tiết hơn người ta nhé.
@zrockbuiz cũng thấy hơi hời hợt, đọng xong rồi cũng ko hiểu ý nghĩa và công dụng :d cái 4.4 thì còn rõ rõ, còn mấy jack khác, nói sơ sơ, ko bit để làm gì
quochuy586
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Giờ mới để ý đến điều này, cám ơn tác giả nhiều.
Ground là đường trung tính nối đất. Các đường khác phải có nó thì mới thành mạch điện. Chứ không phải để chống nhiễu.

Bọn balanced có 3 lõi/đường thì nó mới có chống nhiễu bằng lọc tần số đối xứng.
@vitkon trên thiết bị nhỏ như máy nghe nhạc cầm tay, ground = ground pin = ground vỏ máy. jack ground trong mạch differential amplifier ngoài việc nối đất thì còn có tính năng xả radio frequency và internal THD
Giờ mới biết luôn á
oldman20
TÍCH CỰC
2 tháng
Theo bài thì jack đực càng to tiếp xúc lỗ cái càng tốt
Cười vô mặt
Dandeli
TÍCH CỰC
2 tháng
ông nào chơi lâu năm chắc chắn biết mà :v
jack 4.4 cái GND có ý nghĩa gì ko nhỉ
ồ vậy là jack 4.4mm là jack ngon lành nhất rồ
wuhuubac
ĐẠI BÀNG
2 tháng
T nhớ không nhầm thì những jack có 4 vòng là jack đó coa chống ồn.
@wuhuubac ngày xưa, sony có 1 số tai nghe chống ồn chủ động chạy pin tiểu AA, có khấc t4 của jack 3.5mm là dùng để chống ồn. Hoặc với các máy nghe nhạc như A45 A55 sẽ đi kèm 1 tai nghe chống ồn có thêm 1 khấc
vvthe
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Và mình hay chế tín hiệu âm thanh vào ngõ mic của tai nghe để tream nhạc lên Face 😃
Bổ đôi jack theo chiều dọc sẽ ntn nhỉ!
@huynguyenayp các khúc ống nhỏ nối với nhau, lòng rỗng để đút được jack tai nghe vào.
Nếu có hai vòng đen thì gồm một chân âm nguồn và hai tín hiệu âm thanh dương nguồn, còn ba vòng đen thì thêm một chân mic.
Guadiola
TÍCH CỰC
2 tháng
Bài viết bổ ích, cảm ơn mod
Hun cái nè
Hình như có dịch vụ đặt vòng cho tai nghe
Cười vô mặt
18K
TÍCH CỰC
2 tháng
Nhật (@AudioPsycho) cho hỏi tai nghe Beyerdynamic Beat Byr mà bạn đã từng trên tay và tôi cũng đang sử dụng chỉ có 2 vòng nhưng vẫn có mic.
@18K Em nghĩ là anh đang nhầm với soul byrd rồi ạ, beat byrd ko có micro 😁
18K
TÍCH CỰC
2 tháng
@AudioPsycho Không mà 😁 cái căn bản thế sao nhầm được. Thỉnh thoảng mình vẫn vừa nghe nhạc vừa nhận cuộc gọi bình thường
@18K à, vậy là chúc mừng anh có cái điện thoại có microphone xịn quá chứ beat byrd ko có microphone.
khi anh cắm tai nghe ko có microphone vào điện thoại thì mình vẫn nghe nói qua microphone điện thoại á anh
18K
TÍCH CỰC
2 tháng
@AudioPsycho Vậy thì mic Apple xịn đấy mình đặt ở chỗ cần số mà nó vẫn bắt như thường. Mình thuộc dạng nói bé. Cảm ơn mod nhé giải đáp thắc mắc suốt thời mua tai nghe tới giờ
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cứ phải nhìn hình này mới dễ hiểu.
Trong cùng là 1 trụ kim loại, sau đó phủ một vòng nhựa lên (là vạch đầu tiên chỗ mũi nhọn), xong lại phủ 1 lớp kim loại làm chân thứ 2, rồi lại phủ một vòng nhựa lên được vạch thứ 2,...
Cứ thế đến hết số chân.

GND là chân mát, nên thường làm to nhất, có thể tiếp xúc với tay người.
Bao nhiêu cái xuan sang giờ mới bít!
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019