[Ý tưởng] CTRUS - quả bóng công nghệ

niky
24/3/2010 7:54Phản hồi: 20
[Ý tưởng] CTRUS - quả bóng công nghệ
Một đội ngũ chuyên viên thiết kế thuộc công ty quảng cáo có tên AGENT đã cho ra đời một ý tưởng về quả bóng CTRUS, có thể sẽ làm những nhà quản lý bóng đá phải quan tâm. Đây sẽ là một quả bóng không cần bơm hơi, được cấu thành từ những miếng nhựa tổng hợp, có độ đàn hồi cao. Nó cũng sẽ được tích hợp chip GPS và RFID để thu phát tín hiệu, phục vụ cho việc định vị và xác nhận thông tin một cách chính xác nhất quãng đường di chuyển của nó. Điểm thú vị là quả bóng cũng sẽ thay đổi màu sắc tùy theo tình huống xảy ra.

Những đặc điểm của quả bóng mang trong mình đầy công nghệ tiến tiến như trên rất hữu ích đối các nhà quản lý bóng đá trong việc xác định các tình huống bóng gây tranh cãi. Nhưng đáng tiếc là nó vẫn còn nằm trong phòng thí nghiệm.

Nguồn: Engadget
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

màu mè quá nhìn cũng rối mắt
tích hợp khả năng định vị thì được nhưng màu mè thêm thì giống đồ chơi trẻ em nhỉ 😁 chỉ tội rối mắt và mất tập trung
sao bọn nước ngoài toàn xài MAC không nhỉ
làm đồ họa thì đa phần là chọn MAC, vì MAC hỗ trợ tốt cho dân đồ họa chứ ko phải đa phần nước ngoài xài MAC.
Tại bọn nó kg biết dùng win bác ah ;);)
nhockid91
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chắc bác biết sài Sony hả =]] Bác biết sài thì bác làm việc đc như nó ko ?
cái này đem biểu diễn dành cho bóng đá đường phố chứ đem vô WC nhìn rối hết! ở sân cỏ mà trái banh nó xanh lè! 😃
the_onlysun
ĐẠI BÀNG
14 năm
Quả bóng này chắc có thể đổi màu sau khi qua vạch vôi khung thành, hoặc ra biên 😁 Nếu thế thì trọng tài xác định mọi thứ rất tiện và chính xác nhỉ :D
đá trúng chỗ hiểm thì nó mọc gai xung quanh
nó màu xanh lá cây, liệu cầu thủ có thấy nó trên thảm cỏ. 😆
cái này ứng dụng chắc không đạt quá........
coitruyen
ĐẠI BÀNG
14 năm
nếu nói về công nghệ để khỏi gây tranh cãi trg các tình huống thì có đầy nhưng mà fifa đâu có thích xài công nghệ vì nó sẽ làm mất cái thú vị của bóng đá
can thiệp wa nhiều công nghệ vào bóng đá sẽ làm cho nó mất đi tính hấp dẫn
thienth
TÍCH CỰC
14 năm
Bác ơi vậy trọng tài khoẻ ko lo mấy cái vụ ra biên giè rồi... lần gần nhất nó chạm vào đội nào thì..hehehhêh... có nhiều phát triển hay đấy nhưng khỏi màu mè để nhưa xưa thì hay hơn...
cái gì cũng minh bạch quá thì còn gì vui, muốn vậy thì chế robot cho nó đá với nhau chứ cần quái gì cầu thủ!
xpvuol
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu vậy cầu thủ tự xử lý với nhau, cần gì trọng tài...
mufasa
TÍCH CỰC
14 năm
ý tưởng rất hay nhưng chắc còn lâu lắm mới được xài chính thức vì fifa ko thích đưa wá nhìu công nghệ vào bóng đá, mất tính "nhân văn" 😁, thứ 2 là hợp đồng giữa fifa và adidas còn rất lâu, nên mấy em này khó chen chân lắm, hehe
hoalt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sau này phụ huynh mua cho con, rồi ở nhà tìm trên Google Map xem con đang đá bóng ở đâu 😁

Chắc ăn nhất vẫn là cấy thẳng chip GPS vào thằng con😕:redcarded: thế là không lệch đi đâu đc...
promano
TÍCH CỰC
14 năm
Nhìn rối hết cả mắt... 😁
Cũng độc đáo đấy chứ nhỉ..........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119