[Ý tưởng] IKKAR - Du thuyền của tương lai

Didu
18/12/2009 10:12Phản hồi: 20
[Ý tưởng] IKKAR - Du thuyền của tương lai
Mẫu concept (ý tưởng) độc đáo và thú vị này được chắp bút bởi Julien Anglade, một sinh viên khoa thiết kế tại trường Cao đẳng Strate, nó là một nguyên mẫu lai giữa một du thuyền sang trọng và tàu chở khách cỡ lớn với đầy đủ tiện nghi. Nó mang những nét của một chiếc du thuyền xa xỉ bởi kiểu dáng sang trọng, các tiện nghi đầy đủ và cách thức hoạt động của nó cũng khá đặc biệt. Hãy cùng xem một số bản vẽ mẫu của Julien Anglade để tìm hiểu thêm về mẫu du thuyền "của tương lai" này.

Hai bên cạnh của Ikkar có thể mở ra thành một mặt phẳng tiếp giáp với mặt biển, khi nó cập cảng thì một bên sườn của du thuyền sẽ được hạ xuống tạo thành một mặt phẳng có diện tích khá lớn, giúp du khách lên bờ hay xuống thuyền dễ dàng hơn. Ngoài ra thì nó còn là nơi để giao thương, ngắm cảnh và nhiều hoạt động khác khi chiếc du thuyền cập cảng. Nó đủ không gian cho khoảng 50 hành khách với chất lượng phục vụ ở mức thượng hạng và để điều hành chiếc du thuyền này thì sẽ có khoảng 60 thuỷ thủ đảm trách mọi công việc.

Tổng chiều dài của chiếc du thuyền này là khoảng 150m, nó có một thiết kế thuôn dài và thon về phía trước, với thiết kế có tính khí động học cao và chỉ số cản gió thấp sẽ giúp chiếc thuyền lướt đi trên biển mà không tốn nhiền nhiêu liệu. Đây cũng là mục đích khi thiết kế chiếc du thuyền này, họ muốn tiết kiệm nhiên liệu tới mức nhiều nhất có thể.

Một số hình ảnh:

Nguồn: LuxuryIssues
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungtn197
TÍCH CỰC
14 năm
vẫn mong ước có 1 cô bồ - 1 tài khoản ngân hàng cếch xù - 1 ngôi biệt thự ven biển và 1 chiếc du thuyền cỡ này
😁:D:D
siemcreator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ước mơ không đúng rồi bạn ơi. Nếu có 3 vế sau thì vế trước phải thêm chữ "tá" sau số "1". Hơn nữa phải định nghĩa rõ cấp "bồ" nhé, chứ 1 tá em...công nhân thì khổ!
Mình chỉ ước làm bồ cô nào có 3 thứ phía sau là ok roài
vậy tức là chưa có cái nào ah :-| đừng mơ ước những cái cao xa quá, mơ 1 con lexus là đủ :laugh8kb: gái sẽ tự theo, biệt thự cóc cần, mất công dọn dẹp thôi....
ước mơ của bác nhỏ bé quá
zozethaimat
ĐẠI BÀNG
14 năm
đã mơ là phải mơ cho to lớn chứ bác, chứ mơ nhỏ bé quá thì phí lắm. Mà bác mơ mỗi 1 con Lexus thì cỏ vẻ như là chỉ để đi bộ thôi nhỉ, k tiền thì cũng chẳng e nào theo, cũng chẳng đủ để "nuôi con Lexus"
ước mơ nhỏ nhoi hêy.............
du thuyền hiện tại còn chưa dc bước lên lần nào nói gì tương lai
Gì chứ mình coi phim riết rồi sợ, hok thic đi tàu bè hay thuyền ra biển vì lịch sử đã cho thấy ko gì là ko thể (Titanic như là 1 ví dụ con tàu ko thể chìm). Có nhìu $ thì mình vẫn cứ mua xe hơi, moto xịn chạy cho sướng 😁
yuda
ĐẠI BÀNG
14 năm
ừ bạn nói đúng rùi. Du thuyền 1 ngày nào đó gặp vận đen sẽ chìm. nhưng khi nó chim thì ít nhất vẫn còn tới 30-40% cơ hội thoát thân. và chờ cứu hộ. Còn với $ của bạn dùng để mua ô tô và moto. Mình nghĩ nếu có cái ngày vận đen đến với du thuyền thì cũng có ngày vận đen đên với ô tô moto của bạn( đến nhiều hơn thường xuyên hơn 😆 ). nhưng khi vận đen đó đến ấy thì cơ hội sống chỉ còn khoảng .....1% ;) .Cứ ;) thử tưởng tượng 1 chiếc oto Ferrari ,hay 1 chiếc moto bmw 250 phân khối đang lao hết tốc lực trên đường để cảm nhận âm thanh tuyệt vời của tiếng máy xe thì ........ ầm ........... đội cứu hộ phải đem xẻng và xìa đến để hốt xác đem về ......:growl5cj: 🆒
bác nói thế cũng k đúng, bởi vì khi bác có tiền bác dư giả thì ắt bác sẽ nghĩ đến những phương tiện đi lại "độc đáo" hơn,ít người xài hơn ... và nói chứ đi xe hơi,motor lạng lách tai nạn còn dễ die hơn chìm tàu ấy chứ 🆒:yes4lo:
gabb8100
TÍCH CỰC
14 năm
Để lòng tiếng cho nha : á có xe kìa > két > ầm >ứ > gọi cấp cứu đi > tò te tò te > thế nào hả bác sỹ > chúng tôi đã cố gắng hết sức > con ơi là con ơi ... > ò e ò e...
nhìn ngầu thật. but có thể sẽ rất lâu nữa chiếc thuyền này mới đc ra mắt.
mấy bác toàn nói chuyện lan man
keannypham
ĐẠI BÀNG
14 năm
concept vẫn chỉ là concept .. nhưng phải nói là nó rất ư là đẹp. Thiết kế giống mấy cái spaceship trong StarWar Star Trek ấy 😆) Nhưng chắc cũng chả có thằng tỉ phú nào điên mà bỏ tiền ra biến cái concept này thành reality cả =))
Cái này chỉ cần có để trên tủ kính thì đẹp lắm rồi. no more
Lúc trước xem phim "The island" đã từng thấy 1 du thuyền hình dáng tựa tựa chiếc này, tất cả đều tuyệt đẹp....!
Đẹp thật, phục tài của bọn nước ngoài, thiết kế cái gì cũng đẳng cấp ^^
paper9
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chìm do tai nạn đã có bảo hiểm chi, toàn lo bò trắng răng 😁
Dùng 60 người để phục vụ cho 50 người thì mình thấy có gì kô ổn cho lắm du thuyền hiện đại mà cần nhiều thủy thủ như vậy thì chắc phải coi lại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019