[Ý tưởng] Máy ảnh Instagram chụp lấy ngay

babybungbu
14/5/2012 2:10Phản hồi: 53
[Ý tưởng] Máy ảnh Instagram chụp lấy ngay
Chắc hẳn các bạn không còn xa lạ gì với Instagram - phần mềm chụp ảnh theo phong cách hoài cổ đang rất phổ biến trên điện thoại thông minh hiện nay. Được phát hành lần đầu tiên trên nền tảng iOS, và gần đây là Android, Instagram hiện có hơn 30 triệu người dùng với hơn 1 tỷ bức hình được chụp. Sự phổ biến của Instagram đã thu hút được sự quan tâm của nhiều công ty lớn, điển hình như Facebook. Tuy nhiên, ADR Studios lại có một cách tiếp cận Instagram rất độc đáo, đó là thay vì cài đặt trên điện thoại tại sao chúng ta lại không có một chiếc máy ảnh Instagram thật sự?

Ý tưởng máy ảnh Instagram của ADR Studios là một phần trong dự án Instagram Socialmatic. Điểm thú vị của ý tưởng này là nhà thiết kế đã sử dụng chính biểu tượng Instagram làm thân máy, bên cạnh việc đây là dạnh máy ảnh chụp lấy ngay nên người dùng có thể in ảnh đã chụp trực tiếp từ máy. Mặc dù mới chỉ là mô hình trưng bày, nhưng ADR Studios cũng đã liệt kê chi tiết các tính năng có thể được tích hợp lên máy ảnh Instagram:
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Kết nối: WiFi và Bluetooth
  • Màn hình: cảm ứng, tỉ lệ 4:3
  • 2 ống len, 1 ống để chụp; 1 ống tạo hiệu ứng 3D, làm webcam và sử dụng để chụp mã QR
  • Zoom quang học
  • Đèn flash LED
  • Máy in ảnh tích hợp
  • Hộc đựng giấy ảnh
  • Hộp chứa mực, 4 màu
  • Hệ điều hành InstaOs 1.0
Bạn có thích sở hữu một chiếc máy Instagram chụp lấy ngay như thế này không?

Nguồn: ADR Studios
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mua 1 em thôi!keke
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
giá em nè là bao nhiêu nhỉ ?
vusinh1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biết đắt ko nhể, rất thú vị 😃
Quá đẹp cho 1 chiếc máy ảnh bỏ túi. Tích hợp công nghệ share internet. Ảnh vừa chụp xong, cho bay vù..ù.. cái đến tay bạn bè, người thân.
Còn ứng dụng để gửi ảnh tới hòm thư tố giác của các đơn vị Nhà nước thì...
Nhưng giá cần nhất là... hợp túi tiền cho nhiều người sử dụng đc thì mới đưa đc công nghệ ứng dụng vào cuộc sống....
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
12 năm
thú vị nhỉ, giống kiểu máy Polaroi hồi trước, nhưng giờ chỉ Facebook làm được thôi, hãng khác làm bị kiện chít...
pmtd_jackie
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không khả thi cho lắm...
Có thể cái máy này chụp ảnh sẽ đẹp hơn dt đấy nhưng ảnh nó tự in ra chắc k thể đẹp bằng ảnh chụp bằng dt mình in bằng máy in bằng máy in đc. à giá của nó chắc cũng đủ mua đc cái máy in sịn rồi:p
phải làm 1 em mới đc xem thích quá
😃
ducminh60
TÍCH CỰC
12 năm
hjj , thiết kế đúng theo đúng icon
mình thấy ko cần thiêt lắm, giờ cái Iphone, android, hay window phone tich hợp phần mềm clound printing là ok
Chụp cái hình in ra ngay, và share luôn lên internet
các bạn bị mất não rồi à ???
ko thấy chữ [ý tưởng] to đùng vậy à ?
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
@galaxyangelzz bạn nè có não mà như bị mất ý nhỉ ?
ý tưởng mà thì cho không được à ? không thấy ap và ss suốt ngày kiện về vấn đề nè còn gì ?
@galaxyangelzz bạn ko biết đùa ah?làm gì có mà mua! đùa chút mà cũng bắt bẻ nữa! haizzz
losbancos
TÍCH CỰC
12 năm
ko có tiền cho chú này!!!!!!!!!
hp1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn hay quá, có tiền là xúc ngay đấy 😃
Có cả OS riêng nữa cơ :eek:
nhỏ nhắn xinh xắn 😁
Nếu mà ý tưởng thành sự thật, nhất định sẽ kiếm 1 em
habata123