[Ý tưởng] nailHammer: Chiếc búa với chỗ chứa đinh độc đáo

TDNC
5/12/2010 6:2Phản hồi: 81
[Ý tưởng] nailHammer: Chiếc búa với chỗ chứa đinh độc đáo

Có một điều phiền toái khi bạn làm việc với búa đóng đinh đó là phải... giữ đinh. Ban đầu nếu không chuẩn bị gọn gàng từ trước, bạn sẽ loay hoay tìm những chiếc đinh nhỏ xíu trong cái hộp công cụ to đùng, sau khi tìm được rồi thì phải làm sao để vừa cầm búa đóng đinh vừa giữ một đống đinh còn lại, thường là bạn sẽ bỏ trong túi hoặc thậm chí là ngậm chúng trên môi. Có một ý tưởng khác hay hơn, đó là cất những cây đinh đó vào thân cây búa luôn, để khi cần thì rút ra và đóng, quá tiện lợi.

Ý tưởng "búa chứa đinh" nailHammer của 2 nhà thiết kế Jinsoo Cho và Ahjin Choi khá đơn giản, cây búa có hình dáng truyền thống nhưng bên trong tay cầm có một lớp đệm bằng cao su silicon và có sẵn những chiếc lỗ để bạn ghim những cây đinh vào đó. Khi nào cần đóng thì bạn chỉ việc rút từng cây ra và đóng, không phải loay hoay đi tìm đinh nữa.

Theo Yanko Design
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iSoft
TÍCH CỰC
13 năm
quá cầu kì cho việc đóng đinh...
Đấy là do bác ko phải đóng đính, ko phải làm việc nhiều với đinh búa.

Còn với những ai làm việc chân tay liên quan đến đinh búa thì là một dụng cụ quá tuyệt còn gì !
typ1912
ĐẠI BÀNG
13 năm
em chẳng thấy tuyệt gì cả,
nếu dùn nhiều thì mấy bác thợ có cả cái hộp để đụng rồi.
còn cả năm 1 2 lần thì thôi.cứ thường mà dùng.
Thấy ý tưởng này cũng hay đấy nhỉ nhưng không biết giá thành ra sao ta ?
Đinh mà dài thì sao nhẩy các bác?
đinh mà dài thì ta lại dùng búa bình thường mà đóng thôi...😁
xuxu09
TÍCH CỰC
13 năm
sẽ thiết kế thêm chỗ nhét đinh từ..dưới lên cho những chiếc dài. 😁
vẫn phải cầm đinh bằng tay, hoặc ngậm = mồm hoặc có 1 người phụ nữa
ý tưởng rất hay và hữu dụng cho những người làm mộc hoặc sửa chữa nhà, không rõ giá cả nó thế nào nhỉ? 😁
Cái này chỉ dành cho những người lâu lâu đóng đinh thôi, chứ mấy bác làm mộc lúc nào chả kè kè túi đinh bên người.
Với kiểu này chỉ dùng với đinh ngắn thôi bạn ơi, ở chỗ mình người ta làm như thế này lâu rồi mà, họ khoan 1 lỗ nhỏ dọc thân búa đụng đc khoảng 15 cái đinh bạn 10cm cơ bạn ạ. với kiều trên thì tiện thật đấy nhưng chỉ đóng đc đinh nhỏ, vật liệu mền thui bạn ạ chứ phang như ở ta thì chỉ đóng 2 nhát là cán đi đằng cán búa đi đằng búa bạn ạ. Nói chung cũng là sáng kiến hay.
giờ có súng bắn đinh rồi mà đâu cần búa này nếu phải làm việc nhiều với đinh
đâu phải lúc nào cũng cần tới súng bắn đinh đâu bác.
Gphone123
TÍCH CỰC
13 năm
Súng bắn vít thôi chứ ko bắn được đinh đâu bạn ạ 😃. Ý tưởng thật đơn giản mà rất tiện lợi!
chán chả muốn nói nữa.
Chẳng hay ho gì cả, bất tiện, e lấy ví dụ như là cần đóng những chiếc đinh 10, đố cắm dc vào chuôi búa đấy ạ, chẳng nhẽ cứ mỗi loại đinh thì 1 loại búa à,haha.
Minh cung thay nhu zay, vi dau phai chi can 1 loai dinh ko dau..neu muon dong cay dinh dai 5cm thi sao.....
badmanvnn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khi đó trở lại với chiêu ngậm vào mồm nhé;)). Hoặc là cắm tạm vào người. Ơ, thế thì mình thấy là tạo ra hẳn 1 cái chuyên để đinh, treo vào người, chả tiên hơn ấy
Qúa phức tạp cho một chiếc búa đóng đinh . Giờ người ta dùng súng bắn đinh cho tiện ;)
xuxu09
TÍCH CỰC
13 năm
với việc chui vào 1 nơi nào đó hơi zich zac 1 tẹo hay xa xa ổ điện / bình hơi thì súng bắn đinh cũng tịt bác ợ. hơn nữa đóng đinh ở nhà thi thoảng mới dùng e là 1 chiếc súng bắn đinh là hơi quá + nặng chịch
duongtt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phức tạp quá. Làm cái ống trong chuôi búa cho nhanh.
tưởng là nó tự vịn đinh như máy đóng đinh chứ. ai dè nó chỉ làm việc giữ cây đinh trước khi đóng.

thợ thì túi nó để đâu mà phải cần tới 2 người để đóng đinh nhỉ, cải tiến này vớ vỉn nhỉ

gắn đinh vào cán lâu thêm thì có, chưa kể đinh dài quá cỡ nó đâm 1 phát thì bỏ bố
Sẽ đến lúc người ta bán một cái bộ kit gồm 1 cây búa và 20 cây đinh giá 20k ở VN và thế là đây là giải pháp hay.
Đinh to như trong hình giờ mua cũng 20k/10 cây đinh chưa có búa rùi :eek:
Thế lúc đó máy bắn đinh sẽ bán với giá bao nhiêu hả bác? 😃
one23
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau khi đóng hết 20 chiếc đinh thì ném búa đi mua chiếc mới. :giggle:
cứ cục đá là đủ,,.........................
forever3
TÍCH CỰC
13 năm
THôi để đinh trong túi quần vậy!
tưởng là đóng đinh ko cần cầm vô cây đinh chứ.. hahaha...
Chả gì hay, tốn thời gian bỏ đinh vào cây búa rồi lấy từ cây búa ra. Thời gian là vàng là bạc mà, cứ như vậy thì đóng 1 cây đinh sẽ tốn thời gian gấp 2 gấp 3 bình thường rồi.
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không thực tiễn, ý tưởng cũng chỉ là ý tưởng
Đóng ít đinh: Bỏ đinh vô túi
Đóng nhiều đinh: Bỏ đinh vô cái lon, dùng dây đeo cái lon vô người. Thế là xong!
Ý tưởng quá rắc rối, quá cầu kì. Đóng mấy cái đinh mà phải ngồi ghim từng cái đinh vô búa rồi leo lên đóng thì mất cả ngày😔
chả có mấy tác dụng, cứ như mình nè, ngậm 1 nắm đinh, ngắn dài thế nào cũng ok, leo lên cứ rút dần ra mà táng. 😁:D:D:cool:
Ngồi găm đinh vào búa cũng mệt nhỉ?

Nên bán hộm đinh để gắn vào cán luôn keke
java
TÍCH CỰC
13 năm
lấy luôn miếng xốp làm cái dây đeo vào người tha hồ mà cắm đinh vô...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019